Cách trị mụn bọc tự nhiên hiệu quả?

Cách trị mụn bọc tự nhiên hiệu quả?

Chia sẻ trang này

1. yeulaitudau

yeulaitudau New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 4,668 Lượt xem

• 31 Lượt trả lời

Cách trị mụn bọc tự nhiên hiệu quả là cách nào thế cả nhà ơi? Mỗi lần đến tháng mình lại bị mọc nhiều mụn bọc to tướng, bị khoảng 2 tuần thì mất. Đợt này có sự kiện mình phải tham gia tổ chức đúng đợt mình bị luôn, mình chẳng biết làm sao cho khỏi hết cả. Ai biết những cách Trị mụn bọc hiệu quả tự nhiên, hiệu quả nhanh thì mách hộ với. Mình cảm ơn lắm lắm.
    Mình muốn tham khảo tất cả các cách kể cả tự nhiên, hay phải dùng thuốc, mỹ phẩm gì cũng được nhưng cần an toàn mọi người ah !!!!

2. misa

misa Active Member

• 352 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Re: Cách trị mụn bọc tự nhiên hiệu quả?
    Mình xin chia sẻ với bạn một số cách trị mụn bọc tự nhiên hiệu quả đến bất ngờ dưới đây.

1. Trị mụn bọc bằng tỏi:
    Ảnh: Trị mụn bọc bằng tỏi
    Tỏi được xem là một “thần dược” hiệu quả bởi trong tỏi có chứa chất sulphur có tính chất kháng sinh tự nhiên, có khả năng giảm sưng mụn. Đối với những bạn không có thời gian, cách đơn giản nhất để thực hiện phương pháp trị mụn bọc hiệu quả với tỏi là cắt đôi nhánh tỏi và thoa trực tiếp lên vùng da bị mụn. Theo nghiên cứu trên thực tiễn, khi càng được cắt nhỏ hoặc đập nát thì hoạt tính kháng viêm của tỏi càng cao. Vì thế, để tăng cường hiệu quả trị mụn của tỏi, chúng tôi khuyên bạn nên băm tỏi thật nhuyễn, thêm nước để tạo hỗn hợp sệt rồi thoa lên nốt mụn, khoảng 3 phút sau rửa sạch bằng nước lạnh. Bạn không nên để tỏi quá lâu trên mặt bởi thành phần sulphur có thể gây bỏng làn da của bạn. Một tuần, các bạn chỉ nên áp dụng phương pháp này 3 lần/ tuần.

2. Trị mụn bọc bằng kem đánh răng
    Bôi ít kem đánh răng lên mụn bọc trước khi đi ngủ, vết sưng tấy của mụn sẽ giảm đi thấy rõ sau một đêm thức dậy. Đây là cách chữa mụn hiệu quả từ những nguyên liệu có sẵn trong mỗi gia đình. Bạn không nên thoa kem đánh răng tràn lan trên da mặt vì sẽ rất dễ làm khô da.

3. Trị mụn bọc bằng trái bơ
    Ảnh: Trị mụn bọc bằng trái bơ
    Trước tiên để thực hiện phương pháp trị mụn bọc hiệu quả này. Bạn hãy chọn trái bơ thật chín, tách lấy phần cùi, nghiền nhuyễn và có thể thêm 1 vài giọt dầu oliu. Hãy dùng nó thoa đều khắp lên da mặt khoảng 30 phút sau thì rửa lại với nước. Bơ rất tốt cho làn da đặc biệt trong điều trị mụn bọc.

Bạn hãy thử các cách trị mụn bọc trên xem nhé.

Chị em cùng tìm hiểu thêm những cách trị mụn bọc do chị em diendanthammy chia sẻ để có những phương pháp trị mụn hiệu quả nhá.

3. Lililolo

Lililolo New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có cách trị mụn bọc tự nhiên hiệu quả của mình là mật ong, mật ong trị mụn bọc bằng cách dùng khăn bông chấm mật ong trực tiếp đắp lên vùng mụn, để khoảng 30 phút sau đó rửa sạch lại với nước. Mình cũng uống nước mật ong chanh hàng ngày nữa đấy, vừa giảm cân, vừa trị mụn luôn.

4. meocon

meocon Member

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách trị mụn bọc tự nhiên với bơ chín nghe ok phết nhở,
    Nhưng nếu ko có dầu ô liu thì dùng dầu dừa được ko, 2 cái này dùng thay thế được nhau đúng ko bạn?

5. Rubic bé nhỏ

Rubic bé nhỏ New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách trị mụn bọc tự nhiên với bơ chín mình thấy đơn giản phết đó, bạn dùng ô iu hay dầu dừa thì cũng như nhau cả. Dầu dừa có khi còn đa năng hơn là dùng dầu ô lỉu ấy chứ :D lại dễ tìm hơn, tự làm cũng được :D

6. hoahongtim

hoahongtim Member

• 142 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy trị mụn bọc với kem đánh răng cũng được đấy, đơn giản, chỉ cần bôi để qua đêm, không phải chuẩn bị gì nhiều, mà kem đánh răng nhà ai cũng sẵn có rồi, nhưng mình thấy kem đánh răng cũng để trị mnj bọc tạm thời thôi, còn để trị và k bị lại thì phải có chế độ chăm sóc thích hợp.

7. tuna

tuna New Member

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cách trị mụn bọc tự nhiên với bơ chín đơn giản thật, nhưng có chỗ mua bơ khó lắm nha, nhiều bạn chọn cũng khó đấy
    Bơ chín là bơ mà bóc cái cuống thì trong nhìn bột bột, màu vàng ấy, mọi người nhớ mà mua cho đúng

8. langyen

langyen Member

• 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

E thấy trị mụn bọc bằng kem đánh răng rất là hiệu quả. Vì trước e đã thử áp dụng rồi. Em bị mấy cái mụn bọc, mụn mủ ở mũi, buổi tối em dùng kem đánh răng bôi vào mấy cái mụn, hôm sau em thấy xẹp với đỡ sưng hơn hẳn. cách này là e nge 1 chị ở trên diễn đàn mình chia sẻ, về e sung sướng làm luôn, ko ngờ lại hiệu quả đến vậy.

9. beauty

beauty Member

• 98 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình nghe bảo có cách trị mụn bọc tự nhiên bằng cách lấy 6 nhánh tỏi cho vào 1 chén mật ong, phơi trong bóng tối tránh ánh sáng từ 2-3 tháng, sau đó mang cái hỗn hợp này bôi lên da thì cũng trị được đó. Mình hơi lười, đợi gì mà tận 2-3 thnasg mới chế đc thuốc, lúc đấy trị kiểu gì đây

10. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trị mụn bọc bằng phương pháp tự nhiên có thể lấy khoảng 3 thìa sữa cua trộn chung với 2 thìa bột nghệ, trộn đều sau đó đắp lên mặt để khoảng 15-20p, bạn áp dụng khoảng 203 ngày mụn bọc sẽ nhanh chóng giảm sưng và xẹp xuống hoàn toàn.

11. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Để trị mụn bọc bằng cahs tự nhiên, mình thấy cứ lấy mật ong cũng được lắm. mật ong có tính kháng khuẩn cao sẽ nhanh chóng giúp làm mụn giảm sưng. chỉ cần bôi 1 chút mật ong lên mụn bọc để khoảng 15-20p rồi rửa sạch với nước ấm.

12. phươngnhân

phươngnhân New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị mụn bọc bằng phương thuốc đánh răng có được xem là phương pháp tự nhiên ko mọi người?
    Bạn em mách là dùng kem đánh răng mà trị mụn bọc thì tốt lắm, em thì chưa dùng, vì ít khi bị mụn bọc nên chưa có cơ hội dùng, em nghĩ nếu em mà bị thì cứ dùng thử, biết đâu tác dụng lại tốt :d

13. mybinh85

mybinh85 New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị mụn bọc bằng bơ được ko nhỉ? Chỉ có tách lấy phần cùi bơ, nghiền nhuyễn và có thể thêm 1 vài giọt dầu oliu thoa đều khắp lên da mặt khoảng 30 phút sau thì rửa lại với nước mà trị được mụn bọc á? Bơ có tác dụng gì hay có chất gì mà trị được mụn vậy bạn?

14. quehuong

quehuong New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị mụn bọc tự nhiên bạn áp dụng với chuối tiêu chín nhé, bạn chỉ cần 1 quả chuối tiêu chín, giã nhuyễnbao nhiêu tùy bạn, tùy theo mụn nhiều hay ít, rồi dùng chuối nhuyễn đó đắp lên nốt mụn, đắp khoảng 15p, liên tục trong 3 ngày là mụn sẽ xẹp hòn toàn.

15. muamuahe

muamuahe Member

• 57 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trị mụn bọc bằng phương pháp tự nhiên bạn có thể áp dụng với rau cải xoong thử xem nhé, tinh dầu rau cải xoong được cho là rất tốt để giảm sưng và kháng viêm đấy, chỉ cần giã nát rau cải xoong sau đó chắt lấy nước chấm trực tiếp lên vết mụn bọc là được

16. hoahoanganh

hoahoanganh Member

• 90 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng kem đánh răng bạn chỉ cần bôi vào mụn bọc đó để qua đem, hôm sau bạn sẽ thấy mụn đó xẹp luôn, đúng là rất hiệu quả đấy. Tuy nhiên cách này chỉ là đối phó tạm thời thôi, dùng nhiều quá sẽ khiến bị khô da, về lâu dài thì mụn không hết hoàn toàn được, nên vẫn phải kiến trì áp dụng các cách khác hay dùng thuốc bôi chuyên trị mụn

17. honghoan88

honghoan88 Member

• 46 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Kem đánh răng cũng là 1 dạng mỹ phẩm rồi bạn ạ, bạn dùng kem đánh răng trị mụn cũng được. Kem đánh răng thì chỉ dùng bôi lên một lát rồi rửa lại với nước ấm thôi, để qua đêm thì chỉ làm cho mụn mọc to và nhiều hơn thôi, vì làm như thế da nhiễm trùng hơn đó. Nếu ko thì dùng tỏi như misa nói ấy, cách dùng tỏi cũng đơn giản mà hiệu quả phết.

18. hoadambut

hoadambut Member

• 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị mụn bọc bạn có thể dùng bột nghệ hòa chung với 1 chén nước nóng rồi bôi trực tiếp vào nốt mụn liên tục, 1 ngày nên bôi ít nhất 4 lần, để mụn nhanh chóng được làm xẹp.

19. caduoi

caduoi Member

• 233 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trị mụn bọc có thể làm theo cách của em nhé: Đầu tiên là trị mụn, trị cho hết mụn rồi mới tính đến vết thâm nha các chị. Em dùng dung dịch Hồ nước mua ở viện da liễu (có 10K/lọ 30g) mà trị khỏi đấy ạ.
    Trước khi bôi thuốc em rửa mặt sạch = chanh (k dùng SRM nha). Lấy gáo nước ấm, vắt vài giọt cốt chanh vào. Rửa = tay, massage nhẹ nhàng. Rửa = chanh sẽ giảm nhờn và sáng mặt ra. Để mặt khô thoáng rồi mới bôi thuốc. Mụn em là mụn bọc, sưng đỏ to lắm, cái có nhân thì cứ chồi lên rồi đỏ tấy. Mụn nào chín rồi (nó chồi cái nhân trắng lên ấy ạ) em nặn cho nó lòi hết nhân trắng và máu độc ra rồi bôi ngay Hồ nước. Đến 2-3 hôm thì hết vết sưng tấy. Chỉ còn vết thâm đỏ đỏ thôi ý

20. haoc

haoc Member

• 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng cách trị mụn bọc tự nhiên bạn có thể ap dụng lấy 1 chút bột nghệ đem trộn với khoảng 1 thìa mạt ong nhé, sau đó bôi hỗn hợp đó lên vùng mụn bọc, bạn bôi và để khoảng 10-15p, sau đó có thể rửa mạt lại bằng nước nóng, cách này mật ong là chất kháng khuan cao nên sẽ nhanh chóng giúp giảm mụn bọc, cách này mình cũng thử cho đứa em, cũng hiệu quả lắm nhé.