Cách trị mụn đầu đen trên mặt nhanh nhất?

1. tinhyeutoihat

tinhyeutoihat New Member

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị mụn đầu đen trên mặt - Mọi người ai biết thì mách giúp em cách trị mụn đầu đen trên mặt nhanh nhất với ạ? Mặt em có nhiều mụn đầu đen lắm, không hiểu vì sao càng ngày càng nhiều. Ban đầu chỉ có ở mũi bây giờ ở má và thái dương cũng có, nặn rất đau. Ai có cách gì trị nhanh và dứt điểm thì chia sẻ cho em với nhé.
    Em xin cảm ơn!

slide
    Hình ảnh: Mụn đầu đen
    Last edited by a moderator: 7/8/14
    Đang tải...
  2. Hggiang

Hggiang Member

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đừng có nặn bạn nhé.cách trị mụn đầu đen kiểu đó mà vỡ lại lan sang những vũng da khác đó.
    Khi cơm vừa nấu xong đang còn nóng, bạn hãy lấy một chút cơm, nắm lại thành nắm, rồi lăn đi lăn lại trên cánh mũi đến khi nào cơm chuyển dần sang màu đen và hết độ nóng. Sau đó, rửa sạch mặt với nước ấm và dùng thêm một chút nước hoa hồng để se lỗ chân lông.

Nếu bạn chăm chỉ làm theo cách này hàng ngày, sau 1 tháng, da không chỉ sáng lên, mềm ra mà mụn đầu đen vùng mũi cũng bị "triệt hạ".

Bạn xem thêm video hướng dẫn trị mụn đầu đen bằng trứng gà mình thấy rất hay.
  3. diephuog

diephuog Member

• 85 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trong diễn đàn mình thấy có chia sẻ 1 số cách trị mụn đầu đen hiệu quả bạn thử tham khảo tại topic cách làm hết mụn đầu đen ở đây xem có đỡ ko nhé.
    Last edited by a moderator: 3/11/14
  4. thamydep

thamydep New Member

• 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng bị mụn đầu đen trên mặt và áp dụng phương pháp này thành công, mình xin chia sẻ với các bạn:

Dưới đây là một số biện pháp ngăn ngừa và trị mụn đầu đen tại nhà:
    Chăm sóc da thường xuyên
    Đắp mặt nạ cũng là một phương pháp hữu hiệu để loại bỏ mụn đầu đen, da chết và làm làn da trở nên mịn màng.

Bạn cần rửa mặt đều đặn, 2 lần/ngày, thời điểm thích hợp nhất là sáng và tối. Điều này sẽ giúp tránh xuất hiện mụn đầu đen và loại bỏ những vùng mụn mới hình thành. Tốt hơn hết, bạn nên sử dụng các loại kem tẩy rửa có chứa axit salicylic, những loại kem này sẽ giúp loại bỏ bụi bẩn, vi khuẩn, da chết hiệu quả.

Sử dụng toner ( nước hoa hồng) thích hợp có tác dụng se khít lỗ chân lông và tránh dầu xuất hiện trên mặt.
    Ngoài ra, đắp mặt nạ cũng là một phương pháp hữu hiệu để loại bỏ mụn đầu đen, da chết và làm làn da trở nên mịn màng.

Sử dụng miếng dán trị mụn
    Sử dụng miếng dán trị mụn là một biện pháp trị mụn đầu đen nhanh chóng và hiệu quả. Tuy nhiên đây không phải là giải pháp lâu dài, bởi lẽ miếng dán không thể loại bỏ toàn bộ mụn đầu đen từ lỗ chân lông. Điều này có nghĩa là mụn có thể lại phát triển trong thời gian ngắn.

Dùng kim lấy mụn
    Đây là một thiết bị bằng kim loại có một đầu tròn nhỏ, đầu này sẽ được ấn vào mụn đầu đen để đẩy nhân mụn ra ngoài. Sử dụng kim sẽ không gây tổn hại hoặc để lại sẹo trên da so với sử dụng tay không.

Một số lưu ý
    Tóc cũng có thể là nguyên nhân hình thành mụn đầu đen. Cũng có thời điểm, tóc bạn bị dầu, bẩn và khi tóc tiếp xúc với mặt, điều này sẽ ảnh hưởng đến da mặt. Hay thậm chí, đội mũ, dùng băng buộc đầu hoặc bờm vải góp phần hình thành mụn.

Ngoài ra, chế độ ăn cũng hết sức quan trọng. Bạn nên uống nhiều nước, ăn rau quả, thực phẩm chứa nhiều chất xơ, vitamin A, chất chống oxy hóa, protein nạc như cá, tránh đồ uống có đường, khoai tây chiên....
    Xuxu thích bài này.
  5. Xuxu

Xuxu Member

• 128 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng xin chia sẻ với bạn 1 cách trị mụn đầu đen trên mặt rất hiệu quả mà mình đã áp dụng nhé.
    Đầu tiên bạn rửa sạch mặt, xông hơi khoảng 5 phút bằng nước nóng để lỗ chân lông dãn ra. Xong dùng miếng lột mụn (mình dùng Black bean nose pack của Skin food). Xong bạn dùng kem đánh răng trét một lớp mỏng lên chỗ bị mụn đầu đen. Bạn cứ thể để qua đêm cho khô, sáng hôm sau dậy rửa lại bằng nước sạch. Lúc rửa xong, công nhận sáng hôm sau ở mũi mình thấy khô, lỗ chân lông khít lại hẳn,
    bạn thử cách này xem nhé.
  6. hoibideptrai

hoibideptrai New Member

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình vừa bị mụn đầu đen trên mũi, vừa bị trứng cá nữa. Liệu dùng cách này có ổn hông bạn nhỉ. Mà mình thấy cách này cũng kỳ công ghê nhỉ. lại còn phải xông nước nóng như kiểu xông hơi, xong lại còn phải dùng miếng lột mụn nữa. mình con trai liệu có dùng cách này đc hem nhỉ?
  7. Chjp

Chjp New Member

• 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Híc. Trị mụn đầu đen nhanh nhất thì chỉ có ra thẩm mỹ viện thôi bạn ạ. Chứ mình nghĩ mấy cách trị mụn đầu đen từ thiên nhiên đòi hỏi phải kiên trì và mất nhiều thời gian đấy bạn ah.
    GIờ thẩm mỹ viện, người ta có nhiều công nghệ mới, trị mụn hiệu quả.
  8. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Để trị mụn đầu đen mình có cách tự nhiên này bạn áp dụng thử nhé. bạn lấy 10g bột đậu xanh và 10g bột trà xanh, 1 lòng trắng trứng, trộn đều chúng với nhau rồi đắp lên vùng mụn đầu đen. bạn có thể để trong 15-20p rồi rửa sạch, 1 tuần bạn có thể làm 2-3 lần, sẽ nhanh hiệu quả.
    Còn nếu bạn không thích cách tự nhiên và muố nhanh chóng thì chỉ có thể nhờ đến TMV thôi
  9. hoahongxanh

hoahongxanh Member

• 85 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách trị mụn đầu đen nhanh nhất, ít tốn kém nhất mình nghĩ dùng kem đánh răng bôi vào vùng bị mụn, để wa đêm một hôm, hôm sau rửa mặt sạch, vết mụn sẽ thâm lại
    bạn dùng mật ong, bôi lên các vết mụn đầu đen đã nặn rồi ấy nhé
    thứ bạn bạn lấy dưa chuột sẵn có đắp lên hàng ngày, trong vòng 1 tuần, bạn sẽ có một làn da sáng mịn hơn
  10. roiemradi

roiemradi Member

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mụn đầu đen cũng vỡ được hả bạn
    Mình thấy mụn đầu đen ấn vào là nó ra cái đầu đen, hình như do bụi bẩn hay cái gì đó mà ra thôi
    Nó làm sao mà vỡ được chứ
  11. dinhphuong

dinhphuong Member

• 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình có thể dùng kim thường được ko bạn, có nhất thiết phải mua kim này ko
    Kim thường có thể hơ trên lửa để khử trùng được mà
  12. hoaian09

hoaian09 Member

• 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sử dụng miếng dán trị mụn là một biện pháp trị mụn đầu đen nhanh chóng và hiệu quả. Tuy nhiên đây không phải là giải pháp lâu dài, bởi lẽ miếng dán không thể loại bỏ toàn bộ mụn đầu đen từ lỗ chân lông. Điều này có nghĩa là mụn có thể lại phát triển trong thời gian ngắn.

Cái miếng dán chỉ có tác dụng cho mụn đầu đen, vì nó bé ở trên da với số lượng ít
    Chứ mụn trứng cá thì dán sao được mà lột?
  13. hailinh27

hailinh27 Member

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách 1. BUTTERBUR (một loại thảo dược chống lại dị ứng):
    - Lấy rễ tươi của thảo dược butterbur ép lấy nước để xoa lên các vết mụn
    - Lấy 10-15 g rễ tươi cho 200 ml nước, đun sôi trong 10-15 phút trên một nhiệt độ vừa phải, để cho nó nguội đến khi âm ấm thì lấy để rửa mặt bằng một khăn mềm, sạch.

Cách 2. Dùng Quả mơ để trị mụn trứng cá – Trị mụn đầu đen
    - Loại bỏ hạt và nghiền nát chúng ra để lấy đắp lên mặt, sau đó rửa mặt với nước hoa cúc để tiếp thêm sinh lực cho da và loại bỏ mụn đầu đen.
  14. thuytt

thuytt Member

• 76 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn ơi. Bạn thử một phương pháp giúp lột mụn đầu đen, mụn cám rất hiệu quả mà lại cực dễ làm. Đó là kết hợp giữa khăn nóng và kem lột nhẹ. Chiếc khăn nóng giúp lỗ chân lông nở ra, nhờ đó, chúng sẽ dễ dàng bị "tống cổ" khỏi làn da với sự càn quét của lớp kem lột nhẹ - một kiểu mỹ phẩm phổ thông có giá rất rẻ chỉ vài chục nghìn. Lấy chiếc khăn bông đã nhúng qua nước nóng và day day trên mũi. Bôi lên vùng da cần lột mụn một lớp kem lột nhẹ. Dung dịch này giống một loại keo sệt sẽ nhanh chóng khô. Chờ kem lột khô, bạn nhẹ nhàng bóc ra,sẽ hơi rát một chút đấy, lớp màng này có tác dụng kéo theo những chiếc mụn đầu đen đáng ghét và giúp da bạn sáng lên, mịn màng thấy rõ. Đừng quên dưỡng da với kem dưỡng ẩm và nước hoa hồng để làn da phục hồi và lỗ chân lông se khít trở lại nhé.
  15. suoinguon

suoinguon Member

• 140 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chanh thì dùng hàng ngày cũng được chứ nhỉ
    Chỉ dùng buổi tối ko phát huy hết tác dụng đâu
  16. hieunguyen

hieunguyen Member

• 67 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn có thể tự trị mụn bằng cách
    1 là xông hơi
    2 là nặn mụn đúng cách, có thể sử dụng miếng dán lột mụn
    3 là đắp mặt nạ
    4 làdưỡng ẩm
    5 là giữ vệ sinh chăn gối
    6 là tránh dùng nhiều mỹ phẩm
  17. hailinh27

hailinh27 Member

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có thể tự chế các loại mặt nạ trị mụn đầu đen từ các nguyên liệu tự nhiên như mật ong, khoai tây, lòng trắng trứng… như sau:
    - Lấy lòng trắng trứng gà bôi trực tiếp lên da, đợi đến khi khô thì rửa lại bằng nước ấm.
    - Đun nóng mật ong và bôi lên vùng da bị mụn. Sau 10-15 phút rửa lại bằng nước ấm.
    - Thoa nước chanh nguyên chất hoặc nước cốt chanh trộn sữa ấm lên vùng da bị mụn mỗi ngày.
    - Khoai tây cắt khoanh hoặc cà chua đắp lên vùng da bị mụn.
    - Trộn 2 thìa bột vỏ cam với 4 thìa sữa chua làm mặt nạ trị mụn. Đắp trong khoảng 30 phút rồi rửa sạch. Cách này giữ lỗ chân lông thông thoáng, làm sáng và mịn da.
  18. xinhdep

xinhdep Active Member

• 435 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Có thể dùng nước hoa hồng hoặc nước muối loãng rửa mặt bạn nhé
    Cách này đơn giản, an toàn, nên thực hiện hàng ngày nhé
  19. hoamuoigio

hoamuoigio Member

• 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tóc cũng có thể là nguyên nhân hình thành mụn đầu đen. Cũng có thời điểm, tóc bạn bị dầu, bẩn và khi tóc tiếp xúc với mặt, điều này sẽ ảnh hưởng đến da mặt. Hay thậm chí, đội mũ, dùng băng buộc đầu hoặc bờm vải góp phần hình thành mụn.

>>> Thế này chả có nhẽ cao đầu đi cho khỏi mụn đầu đen, hix,
    Tóc mình dài nữa chứ, hix, chả nhẽ ảnh hưởng nhiều thế à
  20. Tieuthu Tran

Tieuthu Tran Member

• 71 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Kem lột nhẹ bạn biết loại nào dùng tốt ko bạn
    Mà khi lột thì mất cả lông đúng không, có sợ lông mọc rậm hơn ko?