Khám phá 3 cách cách trị mụn hiệu quả cho phái đẹp tỏa sáng

Cách trị mụn hiệu quả bạn nên thử ngay

Chia sẻ trang này

1. thientrangmy

thientrangmy Member

• 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

• 1,901 Lượt xem

• 21 Lượt trả lời

Không cần tốn thời gian cũng như tiền bạc vào mấy loại thuốc trị mụn. Giờ đây bạn có thể sử dụng cách trị mụn hiệu quả bằng những nguyên liệu đơn giản, dễ tìm mà lại có sẵn trong nhà bếp.

1. Trị mụn bằng tỏi

Trị mụn hiệu quả với tỏi

Tỏi là 1 gia vị khó thể thiếu trong bếp nhà bạn đúng không nào? Hãy chọn cho mình 2 -3 nhánh tỏi sau đó lát mỏng. Bạn nên rửa sạch mặt trước khi sử dụng tỏi để trị mụn nhé, hãy chọn cho mình 1 miếng tỏi sau đó chà nhẹ nhàng lên vùng mụn. Sau khi chà sát bạn nên để khoảng 20-25 phút sau đó rửa sạch mặt với nước ấm. Cách tốt nhất bạn nên để qua đêm sẽ tốt hơn, có thể mùi tỏi nồng sẽ khiến bạn thấy khó chịu nhưng đây lại là cách trị mụn hiệu quả nhất đấy nhé.

2. Trị mụn bằng lô hội ( nha đam )

Nha đam là thần dược làm đẹp của chị em

Từ lâu lôi hội đã được coi là thần dược làm đẹp của phái đẹp và trị mụn cũng nằm trong việc làm đẹp đó. Bạn cần chuẩn bị 1 lá lô hội, sau khi tách lá ra khỏi thân bạn nên để 10-15 phút để bớt mùi ( sau khi tách khỏi thân lá lô hội có mùi khó chịu ) . Sau đó bạn hãy bóc tách lá lô hội, lấy gel thoa đều lên vùng da bị mụn, hãy để gel khô lại trên bề mặt da của bạn rồi rửa sạch chúng lại vớ nước. Ngoài ra bạn cũng có thể dùng nước ép lô hội để uống mỗi ngày.

3. Mặt nạ bột yến mạch

Trị mụn hiểu quả với bột yến mạch

Bột yến mạch ngoài tác dụng giảm cân chúng còn có tác dụng dưỡng da,trị mụn khá hiệu quả đấy. Để chuẩn bị cho 1 mặt nạ trị mụn cần có 2 thìa bột yến mạch và 1 thìa bột nở cũng 1 chút nước. Trộn đều 3 loại này với nhau sao cho tạo thành 1 hỗn hợp và bôi nhẹ nhàng lên mặt. Hãy để đến khi mặt nạ có dấu hiệu khô thì rửa sạch mặt với nước nhé. Nếu bạn đang băn khoăn không biết mua bột yến mạch và bột nở ở đâu thì bạn có thể tìm đến các của hàng chuyên cung cấp nguyên liệu làm bánh ấy.

2. bongyeu

bongyeu Member

• 159 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trị mụn bằng tỏi mình đã thử và cũng thấy hiệu quả ghét mỗi cái là hơi lắm ấy nhất là để qua đêm, lúc đầu khó chịu lắm ngửi thấy ở đây cũng có mùi tỏi phát khiếp

3. QuynhChi45

QuynhChi45 Member

• 201 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có vẻ cách trị mụn bằng tỏi hay nhất vì nguyên liệu dễ kiếm và có sẵn, ko biết có hiệu quả bằng 2 cách sau kia ko?

4. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Chịu khó ngửi chút là quen ngay thôi chứ trị được mụn ai mà k thích chứ :D

5. jinjin

jinjin Member

• 334 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bột yến mạch giờ mua ko biết ra mấy hàng đồ khô có ko các mẹ nhỉ? Mình thấy cái này có vẻ khó kiếm

6. myuyen

myuyen New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bột yến mạch bạn có thể mua ở siêu thị hay hệ thống bán nguyên liệu làm bánh cũng có nhiều đấy. Bột yến mạch vừa trị mụn vừa có thể giảm cân hay sao ấy các mẹ nhỉ?

7. Lina

Lina Active Member

• 712 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mấy cách bạn chủ thớt đưa ra có vẻ không được ứng dụng rộng tãi, mình toàn thấy dùng chanh hoặc mật ong, ko thì dùng dưa chuột thôi. :D

8. Enomist

Enomist Member

• 413 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chanh với mật ong mình thấy cái gì cũng lôi ra ứng dụng, mấy cách chuyên biệt như bạn chủ thớt nói ở trên hiệu quả rõ ràng hơn đó bạn

9. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 505 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người hay chia sẻ cách trị mụn bằng cần tây và bưởi nè

- Nguyên liệu: Cần tây, bưởi, giấy thấm

- Cách chế biến: Cần tây rửa sạch cắt nhỏ cùng với vài múi bưởi cho vào máy ép trái cây để ép nhỏ lấy nước, sau đó thấm đều lên mặt giấy thấm.

- Cách sử dụng: Đắp mặt nạ giấy lên mặt khoảng 15 phút thư giản rồi rửa bằng nước ấm. Nếu bạn kiên trì thực hiện loại mặt nạ này trong thời gian 1 tháng thì những hiện tượng mụn trứng cá và da nhờn cũng sẽ được cải thiện một cách rõ rệt.

10. Lananh45

Lananh45 Member

• 335 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Múi bưởi cần gì ép lấy nước nữa, mà mình chưa nghe thấy việc ép múi bưởi bao giờ để trị mụn cả

11. Biển tình

Biển tình Member

• 223 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng hay áp dụng các các trị mụn từ tự nhiên này nhưng ko phải cách nào cũng hiệu quả mà hiệu quả cũng ko giống nhau, tùy từng người mới có hiệu quả hay sao ấy

12. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Đồng ý vs bác là còn tùy thuộc vào cơ địa của từng người mà các cách trị mụn từ thiên nhiên mới có hiệu quả. Như em nhé, em bị mụn chỉ cần dùng tỏi chà nhẹ lên mụn rồi để qua đêm khoảng 2 là mụn nặn đi nhưng con bạn mình dùng mà bị bị đỏ mụn nên mà chẳng thấy nặn đi tý nào hết :p

phuongthanhvp thích bài này.

13. phuongthanhvp

phuongthanhvp New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào dùng lô hội để trị mụn chưa? nhà em nhiều lô hội quá mà toàn dùng để trị bỏng thôi chứ chẳng biết làm gì :(

14. lili doan

lili doan Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

có nghĩa là trường hợp mụn mới hình thành thì dùng lô hội được à? cái gì mà ''sừng hoá nang lông nhẹ'' ngôn ngữ chuyên môn quá em chẳng hiểu mẹ nó giải thích cho em với

15. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 586 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình chưa thử mấy cách này, nhưng thấy nhiều bạn nói ko hiệu quả cho lắm nên mình cũng ko muốn thử. Có nhiều cách ứng dụng dễ hơn và hiệu quả hơn đấy

16. Tôm béo

Tôm béo Member

• 267 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ko ứng dụng rộng rãi ko có nghĩa ko hiệu quả đâu bạn, tỏi trị mụn đc mà, vấn đề là phải áp dụng đúng cách thôi

17. kieuphung

kieuphung Member

• 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thấy cách thứ nhất củng hay nhưng có chị nào làm thữ và đạt kết quả chưa vậy?

18. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 450 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Cách đấy ko hay đâu, mình thử dùng 1 thời gian rồi mà có ra gì đâu, chả thấy đỡ gì cả

19. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Dùng cách này hay lắm nàng nhé, tớ chỉ dùng có 2 lần mà mụn đã nặn đi rồi chỉ cần nàng chịu khó ngửi mùi tỏi mấy hôm là trị mụn được thôi

20. huongtra

huongtra Member

• 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

dùng tỏi mà để qua đêm thì chết mất hic nhất là khi mụn ở cạnh mũi :( có cách nào đơn giản mà hiệu quả nhanh hơn k các bạn