Cách trị mụn thịt bằng lô hội của em đây ạ

Cách trị mụn thịt bằng lô hội-em đã thành công

Chia sẻ trang này

1. yenphuong

yenphuong New Member

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 8,905 Lượt xem

• 22 Lượt trả lời

Không ai ngờ rằng những cây lô hội rất dễ trồng xung quanh chúng ta lại có công dụng trị mụn thịt rất hiệu quả. Sau đây mình muốn chia sẻ kinh nghiệm trị mụn thịt bằng lô hội mà mình đã thành công.

Tình trạng mụn thịt trên da

Không hiểu lý do gì mà mình có khá nhiều mụn thịt nhỏ ở vùng quanh mắt thâm chí trên chán cũng có ấy.Sau 1 lần tình cờ thấy nhà đứa bạn trồng cây lô hội, mình được biết lô hội có tác dụng trị mụn thịt thế là xin 1 nhánh cây lô hội về trông và thử áp dụng phương pháp đó luôn.

Cách trị mụn bằng lô hội

Trị mụn thịt bằng lô hội hiệu quả

Vì lô hội khi bạn gắt chúng ra thường có mùi khá khó chịu nên khi bạn gắt chúng ra khỏi thân cây thì nên để 1 lúc cho nó bớt mùi.

Mình thường chọn 1-2 nhánh lô hội trông nhiều thịt và còn tươi sao đó rủa sạch lại với nước. Tách vỏ xanh ra sau đó dùng thìa múc thịt( gel) của lô hội ra sao đó giã nhuyễn. Rủa sạch mặt mà đắp gel lô hội đã được giã nhuyễn lên vùng da có mụn thịt để khoảng 15-20 phút sau đó rủa sạch mặt với nước. Thông thường mình đắp mặt mạ lô hội khoảng 3 lần / tuần.

Lô hội có thể dùng như 1 món ăn vặt khá ngon

Mình cũng thường dùng lô hội như 1 món ăn vặt khá ngon và rất tốt cho da. Đơn giản lắm bạn chỉ cần rửa sạch lá nha đam, cắt và bỏ đi phần gai ở bên ngoài, đồng thời vẫn phải cạo bỏ đi lớp nhựa của nha đam. . Bạn có thể cắt khúc thành những miếng vuông vừa phải. Mỗi lần sử dụng, bạn cho thêm chút đường, một ít mật ong và một ít đá lạnh. Đây sẽ là một món ăn khá hấp dẫn vì không chỉ giúp bạn giải tỏa cơn khát mà còn giúp bạn trị mụn trứng cá hiệu quả.

Kết quả

Mình sử dụng mặt nạ lô hội để trị mụn thịt khoảng 2 tuần là thấy dấu hiệu tốt, mụn thịt trông nhỏ hơn .Sau 6 tuần kiên trì chịu khó sử dụng mặt nạ nha đam mụn thịt trên khuôn mặt mình nặn đi rất nhiều. Thật khó để phát hiện ra những mụn thịt quanh mắt mình nữa. Lô hội quả thực có tác dụng thần kỳ trong việc trị mụn thịt.

Hy vọng các bạn không ai còn có mụn thịt trên mặt như mình như trước, hãy áp dụng và bạn sẽ thấy tác dụng thần kỳ của lô hội :D

>> Ngoài ra còn nhiều phương pháp trị mụn thịt hiệu quả chị em có thể tham khảo để lựa chọn cho mình cách trị mụn thịt hợp lý nhất nhá.

2. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 597 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Lô hội ở chợ ko thấy bán thì phải, mình kiếm thử vài lần mà ko thấy ở đâu có

3. Wind

Wind Member

• 371 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Là cây nha đam đó, mình thấy có bán mà. :D

4. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Chỉ 2 tuần là đã thấy rõ hiệu quả rồi à? Hay nhỉ, có khi mình bảo em gái mình thử xem thế nào

5. samttn

samttn Member

• 108 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

trị mụn thịt bằng lô hội cũng đơn giản nhỉ, lô hội ở các siêu thị bán nhiều lắm bạn à

6. lili doan

lili doan Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

nếu bạn nào thích thì có thể tự trồng cây lô hội nhé, lô hội dễ thích nghi ở mọi điều kiện thời tiết , thế thì trị mụn thịt bằng lô hội cũng không còn khó khăn nữa rồi :)

7. Oanh Oanh

Oanh Oanh Member

• 252 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cây lô hội chắc trồng như cây xương rồng đúng ko bạn? Cần bẻ 1 cành rồi đem vùi xuống đất là sống?

8. hoatran

hoatran Active Member

• 187 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

không đâu, bạn có 1 nhánh cây con mới trồng được chứ k như xương rồng đâu, chịu khó kiếm giống về mà trồng vì trị mụn thịt bằng lô hội tốt lắm đấy

9. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

mà bạn ơi trị mụn thịt bằng lô hội kiểu gì nhỉ? dùng gel của nó hay dùng thịt của nó thì hơn

10. touyennd

touyennd New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn có thể dùng gel lô hội bôi trực tiếp lên vùng có mụn thịt ấy cũng được đó :)

11. thuvan

thuvan Member

• 55 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

trường hợp mụn thịt ít, với nhỏ thì còn áp dụng cách trị mụn thịt bằng lô hội đc. chứ còn mụn thịt nhiều có khi phải đi thẩm mỹ viện để trị bằng laser ấy các chị ah. chứ ko mụn thịt để lâu dễ bị lan lắm.
    e đang hoang mang quá.

12. anhtu12

anhtu12 New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình tưởng lô hội chỉ có tác dụng trị mụn trứng cá với làm mát da thôi? Bạn thành công với phương pháp này mình hơi ngạc nhiên đó. Chắc mụn thịt của bạn mới moc, nhân còn bé đúng không bạn?

13. viettrinh88

viettrinh88 Member

• 271 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Lô hội hoàn toàn không có tác dụng điều trị mụn thịt đâu, dù có là bôi hay tẩm lên da ntn đi nữa. Nó chỉ có tác dụng tái tạo da cháy nắng, làm mát da các kiểu thôi. Làm sao mà trị được mụn hay những loại mụn thịt tàn nhang được.

14. Võ Thùy Anh

Võ Thùy Anh New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi, mình phải chia sẻ ngay với các chị là tuần 3 lần đắp lô hội mà da mặt em chả hết được mụn thịt đây nè. Mụn vẫn còn mà mất toi mấy lọ gel lô hội rồi :((

15. My xinh mẹ Bông

My xinh mẹ Bông New Member

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cá nhân em cảm thấy lô hội không có tác dụng trị mụn thịt được đâu ạ Lô hội không có axit cũng không có chất tẩy mạnh như chanh và tía tô nên không thể điều trị mụn thịt bằng lô hội được đâu.

16. Lê Thùy Hoa

Lê Thùy Hoa Member

• 57 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị mụn thịt bằng lô hội thành công thì mình cũng hơi bất ngờ đó nhé chị chủ thớt. Em cũng có mấy cái mụn nhỏ quanh mắt với ở gò má. Mới phát hiện có cả bên nách nữa :) mà bôi gì cũng ko hết, định cuối tháng đi laser.

17. Phạm Thi Tú Anh

Phạm Thi Tú Anh New Member

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lô hôi mà chữa được mụn trứng cá mình đã hoài nghi rồi nay lại có bạn nói chữa được mụn thịt? MÌnh thì ko tin lắm đâu vì nồng độ tác dụng lên da của lô hội kém lắm, ko giúp trị mụn được.

18. Hoa Nguyễn Thị

Hoa Nguyễn Thị New Member

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thề là mình đã áp dụng cách trị mụn thịt bằng lô hội này 5 lần rồi mà không 1 lần nào thành công, mụn thịt vẫn i sì đây, ko di chuyển chứ đừng nói là hết được nhé?

19. viettrinh88

viettrinh88 Member

• 271 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Lô hội làm sao mà trị thành công bằng lô hội được chứ? Lô hội lành tính dã man, không trị được mụn cứng đầu như mụn thịt đâu ạ.

20. mẹ bé shin

mẹ bé shin Member

• 189 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lô hội ngàn vạn lần không có tác dụng chữa mụn thịt đâu các chị :( ĐỪng hỏi vì sao em biết, em đã thử và thất bại