Cách trị mụn trứng cá nhanh nhất

Cách trị mụn trứng cá nhanh nhất

Chia sẻ trang này

1. dinhphuong

dinhphuong Member

• 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 20,454 Lượt xem

• 186 Lượt trả lời

Có ai có cách nào cách trị mụn trứng cá nhanh nhất thì mách mình với. Mình năm nay 28t rùi mà chẳng hiểu sao tự dưng mặt lại mọc lên cái lũ mụn trứng cá đáng ghét chỉ mún trị mụn trứng cá thật nhanh thui :(:( . Mặt mình bình thường có bao giờ có mụn đâu, tự dưng lại thế, với khuôn mặt thế này chắc chẳng ai thèm rước mình nữa, ở nhà thì bố mẹ thúc dục con gái lấy chồng đi . chán thật nghĩ mà bực :(

Ảnh : Mụn trứng cá

2. little_love

little_love Member

• 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Re: cách trị mụn trứng cá nhanh nhất
    bị mụn trứng cá khổ gê. cách trị mụn trứng cá mùa này đang mùa dưa chuột, bạn có thể uống nước ép dưa chuột hoặc là đắp mặt nạ dưa chuột. cách này dễ làm mà cũng có tác dụng trị mụn trứng cá đó.

3. Hải Băng

Hải Băng Member

• 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn xem qua video này rùi áp dụng xem có hiệu quả không .

4. bebingo

bebingo Member

• 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Khổ thân cô quá, mụn mọc chỉ thường do môi trường nhiều bụi, da nhiều mồ hôi thôi ạ. Nếu loại bỏ được 2 nguyên nhân này thì da lại đẹp, lại ok ngay

5. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Để giảm mụn bạn có thể dùng nha đam bôi trực tiếp lên mặt hoặc vắt chanh lấy nước, thấm vào bông rồi bôi lên mụn để 15p rồi rửa lại với nước cũng sẽ giúp giảm mụn nhanh đấy

6. diephuog

diephuog Member

• 85 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thử dùng gỗ đàn hương + bột nghệ đen + sữa tươi xem nhé
    Trộn hỗn hợp bột gỗ đàn hương, bột nghệ đen, sữa tươi. Sau đó, đắp lên vùng mụn. Biện pháp này rất hiệu quả.

7. diephuog

diephuog Member

• 85 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Một bí kíp ngăn ngừa mụn trứng cá trên cơ thể là lựa chọn kem bôi có chứa chất benzoyl peroxide. Ngoài ra, bạn có thể thử nghiệm phương pháp điều trị tại nhà: trộn một thìa dầu ô-lưu với cúc vạn thọ và dầu hạnh nhân, rồi thêm 2 giọt tinh dầu trà xanh và 1 giọt tinh dầu hoa cúc. Trộn đều hỗn hợp và đắp lên vùng da bị mụn hàng ngày.

8. thuhong88

thuhong88 Member

• 60 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu bạn ăn được rau diếp bạn hãy ăn thật nhiều rau diếp, ngày nào cũng ăn, rau diếp cá ấy bạn, vì bạn mình đã thử và giờ mặt nó nhẵn bóng ^^

9. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

re: cách trị mụn trứng cá nhanh nhất

Để trị mụn trứng cá bạn có thể lấy một quả cà chua bỏ hạt, xay lấy nước, rồi pha với một thìa mật ong, khuấy đều lên rồi đắp mặt. bạn để trong khoảng 30p rồi rửa sạch. Nếu không bạn cắt cà chua thành từng lát đắp mặt cũng được nhé. và uống nước ép cà chua cũng tốt cho da lắm bạn ạ.

10. mysoul

mysoul Member

• 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Re: Cách trị mụn trứng cá nhanh nhất
    Ăn rau diếp hình như tốt cho tiêu hóa
    Mình nghe bảo có thể dùng nước rau dấp rửa mặt trị mụn được đúng không nhỉ?

11. lutrava

lutrava Member

• 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có 2 cách này mình nghĩ cũng hữu hiệu :

Mặt nạ chanh - trứng

Đây là giải pháp tuyệt vời trị trứng cá có thể hợp với mọi loại da. Vắt một nửa quả chanh và trộn với một thìa lòng trắng trứng đã đánh đều. Bôi lên mặt, để qua đêm. Sáng dậy, rửa sạch mặt bằng nước ấm. Nhớ đừng bôi hỗn hợp trên lên miệng và mắt.
    Mặt nạ nghệ
    Để có làn da đẹp, các cô dâu Ấn Độ thường sử dụng mặt nạ làm từ nghệ trước đám cưới. Thành phần gồm: trộn 1/2 cốc bột đậu xanh và hai thìa mỗi loại bột nghệ, bột gỗ đàn hương và dầu quả hạnh, sau đó trộn với nước đủ để tạo thành mặt nạ. Bôi lên mặt và để yên trong 5-10 phút. Lột mặt nạ sạch rồi rửa lại bằng nước.

12. quangninh

quangninh Member

• 187 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn có thể dùng lô hội để trị mụn, lô hội là 1 cách rất đơn giản và được nhiều người dùng, bạn chỉ cần bôi nhựa lô hội lên mặt, chờ cho khô rồi bôi thêm một lớp nữa, sau đó bạn cứ để thế và đi ngủ, sáng hôm sau bạn có thể rửa sạch mặt bằng nước ấm.

13. xiexie

xiexie Member

• 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình vừa đọc được bài báo cũng nói về cách trị mụn trứng cá hiệu quả nhanh. Mình chia sẻ lên đây để bạn xem nếu thấy cách nào phù hợp thì chọn nha.

Trị mụn trứng cá bằng cách Chườm đá
    Cách trị mụn trứng cá nhanh bằng cách chườm đá
    Chườm đá là phương pháp đơn giản nhất bạn có thể áp dụng với những nốt mụn sưng tấy. Lấy một viên đá, chườm trên vét mụn từ 5 - 10 phút mỗi tối, chắc chắn sáng hôm sau vết sưng của bạn sẽ giảm đáng kể. Độ lạnh đột ngột của đá khi tiếp xúc với da sẽ khiến các tế bào co lại, từ đó hiện tượng sưng tấy do mụn cũng giảm đi rõ rệt.

Trị mụn trứng cá bằng nước cốt chanh
    Trị mụn trứng cá bằng nước chanh

Vắt chanh lấy nước, sau đó dùng tăm bông nhẹ nhàng thoa dung dịch nước cốt chanh lên vết mụn. Sáng hôm sau, bạn sẽ thấy các nốt mụn xẹp xuống. Vitamin C trong chanh có tác như một chất làm khô da, khiến nốt mụn nhanh chóng biến mất.

Trị mụn trứng cá bằng kem đánh răng
    Trị mụn trứng cá bằng kem đánh răng
    Kem đánh răng là một trong những phương pháp hiệu quả được thừa nhận theo thời gian. Kem đánh răng sẽ khiến các vết sưng đỏ, viêm biến mất, hơn nữa các thành phần chống vi khuẩn trong kem đánh răng sẽ làm sạch vùng da bị mụn một cách hữu hiệu. Tuy nhiên chỉ nên thoa một lớp kem đánh răng thật mỏng lên vùng da bị mụn và để qua đêm. Sáng mai rửa sạch bằng nước ấm. Đây là phương pháp dễ làm, đơn giản, ít tốn kém nhất trong việc điều trị mụn và ngăn ngừa mụn.​
    Trị mụn trứng cá bằng mật ong
    Trị mụn trứng cá bằng mật ong

Cách dùng mật ong trị mụn bọc đơn giản nhất là dùng khăn bông chấm mật ong trực tiếp đắp lên vùng mụn, để khoảng 30 phút. Chất kháng sinh trong mật ong thực sự giúp ngăn chặn nhiễm trùng định kỳ, khiến tình trạng mụn của bạn không phát triển xấu đi hoặc biến thành các nang mụn nghiêm trọng hơn. Đồng thời phối hợp uống nước mật ong, hiệu quả càng tăng cao. Uống nước mật ong trong một thời gian dài có tác dụng giảm lão hóa, tăng cường khả năng miễn dịch.

Trị mụn trứng cá bằng tỏi

Trị mụn trứng cá bằng tỏi

Sở dĩ tỏi có khả năng trị mụn chính là nhờ thành phần sulphur hoạt tính có tính chất kháng sinh tự nhiên. Cách đơn giản nhất để chăm sóc da với tỏi, làm giảm mụn là dùng tỏi đập dạp, giã nhỏ rồi đắp lên vùng da mụn trong vài phút. Sau đó rửa sạch mặt với nước ấm. Tuy nhiên, để tăng cường hiệu quả chăm sóc da của tỏi tươi, bạn có thể băm nhuyễn tỏi, thêm một chút nước để có hỗn hợp hơi sệt rồi thoa lên vùng da bị mụn, xoa nhẹ nhàng trong khoảng 3 phút rồi rửa sạch.

Chúc bạn sớm tìm cho mình cách trị mụn nhanh nhất, hiệu quả nhất nhé.

hoibideptrai thích bài này.

14. tinhyeutoihat

tinhyeutoihat New Member

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn chị đã chia sẻ nhiều kn hay nhé. Có pp chườm đá e chưa thử bao h. đơn giản mà lại hiệu quả vậy sao ? :D

15. Chjp

Chjp Member

• 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chườm đá là phương pháp đơn giản nhất áp dụng với những nốt mụn sưng tấy. Cách chườm đá cũng hiệu quả trong trị mụn bạn có biết vì sao ko? Tại vì Độ lạnh đột ngột của đá khi tiếp xúc với da sẽ khiến các tế bào co lại, từ đó hiện tượng sưng tấy do mụn cũng giảm đi rõ rệt.
    Cũng giống như nóng thì nở ra, lạnh thì co lại ý bạn.

16. teppy8x

teppy8x Member

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tỏi cũng có thể dùng để trị mụn trứng cá được ấy hả mọi người? Như thế liệu có ảnh hưởng gì ko, vì tỏi nặng mùi lắm. liệu như thế có để lại mùi trên cơ thể ko hả mấy c? đi đến đâu cũng có cái mùi tỏi này thì ngại chết.

17. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tỏi có thể dùng giã nhỏ để đắp hoặc cắt đôi và sát trực tiếp vào vùng mụn, việc đắp tỏi không giống với như việc ăn tỏi, hơn nữa tỏi chỉ có thể đắp trong tầm 1-2p vì tỏi khá nóng dễ bỏng da, bạn nên đắp lúc trước khi đi ngủ, qua đêm thì cũng sẽ hết mùi thôi.

18. hoahongxanh

hoahongxanh Member

• 85 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách trị mụn trứng cá nhanh nhất, ít tốn kém nhất mình nghĩ dùng kem đánh răng bôi vào vùng bị
    mụn, để wa đêm một hôm, hôm sau rửa mặt sạch, vết mụn sẽ thâm lại
    cách 2 là dùng tỏi xát vào vết mụn sưng tấy, để chừng 10f rồi rửa mặt đi
    thứ bạn bạn lấy dưa chuột sẵn có đắp lên hàng ngày, trong vòng 1 tuần, bạn sẽ có một làn da sáng mịn hơn

19. roiemradi

roiemradi Member

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo e mấy phương pháp tự nhiên kia ko trị đc mụn trứng cá đâu ah.
    muốn trị mụn trứng cá nhanh nhất thì phải đến thẩm mỹ viện.
    E thấy ở tmv Đông Á, khá nhiều ng khen dịch vụ trị mụn ở đây tốt mà hiệu quả các chị ah.

20. dinhphuong

dinhphuong Member

• 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy mùi này tanh dễ buồn nôn lắm,

Chanh pha với trứng thì liệu còn tác dụng ko nhỉ, sợ lại mất tác dụng lắm
    Còn nghệ mình dùng mãi mà ko thấy hiệu quả gì