Cách trị nám da mặt lâu năm bằng tảo xoắn

Cách trị nám da mặt lâu năm bằng tảo xoắn

Chia sẻ trang này

1. hoahungque

hoahungque New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 5,082 Lượt xem

• 16 Lượt trả lời

Thứ nhất, em phải nói luôn rằng em chỉ chia sẻ cách trị nám da mặt lâu năm cho chi nào quan tâm chứ không PR bán hàng nhé!

Chuyện là thế này, mẹ em hiện nay 48mtuổi, da bị nám sạm lại 2 gò má, nhăn nheo, sạm lắm í ạ (vì hồi con gái mẹ e trăng trẻo lắm cơ) mà chữa mãi không khỏi. Thật tình cờ và thật bất ngờ, hôm trước đi may áo dài, cái chị chủ cửa hàng may này mẹ em may cách đây hàng chục năm, ngày xưa da mặt chị này cũng nám dã man tàn bạo luôn, mà bây giờ trắng thế không biết. Mẹ em hỏi thì chị í bảo chị í dùng tảo xoắn để cách trị nám da mặt lâu năm.

Thế là mẹ em hí hửng năn nỉ bán cho 1 ít về dùng. Công thức là 1 thìa tảo xoắn (thìa sữa chua í ạ) + 1 thìa dấm táo mèo + 1 thìa mật ong trộn đều lên rồi đắp lên mặt, trong vòng 30', tuần 2 lần trời, sau hơn 1 tháng, ai gặp mẹ em cũng hỏi là dùng cái gì mà da khác thế, trắng mà căng ra, như là vừa lột 1 lớp da đi í ạ.

Em xin giải thích thêm cái tảo xoắn này hình như đc gọi là tảo biển nữa, nó màu xanh xanh, mịn mịn, nếu uống ngày 1 cốc pha với nước càng tốt ạ. ở ngòai bán 80-100k/50g thì phải. mẹ e mua của chị này thì rẻ lắm 100k/100g vì chồng chị này làm bên nhập khẩu sphẩm này, nhập hàng container lun í ạ. Còn cái dấm táo mèo thì làm cũng dễ ạ, các chị có thể mua táo mèo về tự ngâm hoặc tìm chỗ bán sẵn (mẹ e thì tự ngâm ạ).

Mà cái dấm táo mèo này uống đều đặn còn chữa đc nhiều bệnh lắm, như e là đang uống để chữa cái đường ruột ạ. Em vì thấy mẹo trị nám lâu năm này vừa hiệu quả vừa dễ nên muốn share cho chị nào bị nám thử xem ạ. Chị nào ưng cái phương pháp trị nám này thì tra google chỗ mua chứ em ko hề bán nhé.

Chúc các chị có 1 làn da thật ưng ý ^^

2. Thuyhoa90

Thuyhoa90 Member

• 136 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tảo xoắn mình tưởng chỉ uống thôi. Lại còn có dạng bột để đắp mặt nạ cơ à?

3. Gigi

Gigi Active Member

• 481 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Tảo xoắn là tảo gì mà trị nám lâu năm đc nhỉ? Ở hiệu thuốc có cái này để mua ko bạn?

4. Pipi12

Pipi12 Member

• 145 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hình ảnh nó đây bạn ơi, cái này ở Nhật hay sao ấy. Họ đóng thành lọ trị nám luôn, chả biết ở hiệu thuốc có ko nữa

5. Wind

Wind Member

• 315 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tảo xoắn này phải mua dạng thuốc, mà lại nhập từ Nhật nên chắc là đắt. Có ai biết cách trị nám da mặt lâu năm nào làm đơn giản và nguyên liệu dễ kiếm hơn ko nhỉ?

6. HiềnBùi

HiềnBùi Member

• 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tó cũng có đọc qua bài viết trị nám bằng tảo xoắn rồi,thấy trên mạng họ nói hay lắm mà không biết có đúng không, cũng muốn tìm mua về thử xem thế nào

7. Ngọc Bích Trần

Ngọc Bích Trần Member

• 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trị nám lâu năm rất là khó bạn ạ,mình lên mạng tìm các cách trị nám từ thiên nhiên với uông thuốc nhưng không đỡ tẹo nào. Không còn cách nào khác nên mình mới phải tìm đến thẩm mỹ viện nhưng làm ở thẩm mỹ viện cũng chỉ hết tầm 70,80% thôi chứ không thể trị hết hẳn được, trị nám khó lắm bạn ạ

8. Bảo Chi

Bảo Chi Member

• 61 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ tảo xoắn cũng không trị được đâu, như bạn Ngọc Bích Trần đi thẩm mỹ viện trị còn hết có 70% kìa:oops::oops: ngay cả công nghệ hiện đại chữa còn không khỏi thì thuốc nào trị cho hết được:(:(

9. Đặng Thu Thảo

Đặng Thu Thảo Member

• 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tảo xoắn này có bao giờ mình thấy nó xuất hiện trong các cách trị nám lâu năm mà mình tìm trên mạng đâu, nếu phải mua từ nước ngoài về thì tiền gửi hàng về đã quá tiền mua thuốc rồi bạn ơi.

10. Nhật Vy

Nhật Vy Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trời đất, tảo xoắn để trị nám như bạn nói mà có 100k/100g á, còn rẻ hơn cả bột nghệ với bột trà xanh mà mình hay mua đấy. Mà bạn cũng chỉ nói da mẹ bạn trắng và căng ra thôi chứ có nói là hết nám đâu:confused::confused::confused::confused:

11. Lê Thanh Lan

Lê Thanh Lan Member

• 82 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tảo xoắn của Nhật nhập khẩu 100k/ lạng á, mình chưa dùng nên không biết nhưng bà chị mình bên Đức gửi cho mình cả đống thuốc, kem, collagen, thải độc gan giá những gần 10tr cả bộ để uống mà không thấy khỏi kìa thớt ơi. Tốn kém quá nên mình mới không uống nữa chứ uống hết tầm 100tr chắc cũng hết:D:D

12. Hoài Thu Kiều

Hoài Thu Kiều Member

• 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đã bị nám hay tàn nhang lâu năm thì chỉ có trị bằng laser thôi các mẹ ạ, đứa em mình nó cũng bị nên mình biết. Thử nhiều cách nhưng không thấy đỡ tẹo nào, nhà mình phải đưa nó đến tmv khám với điều trị ý:(:( cứ dùng mấy cách thuốc thang nó không đỡ mà còn hại người

13. Lê Thanh Lan

Lê Thanh Lan Member

• 82 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Laser cũng không thể trị hết được bạn ạ, mình cũng đi trị nám bằng laser rồi đây chỉ gọi là đỡ đi nhiều thôi cũng không hết tận gốc được. Thế nên mới nói trị nám bằng laser còn không khỏi được huống gì đi trị bằng các cách thiên nhiên.:(:( ai bị nám như mình đúng là ám ảnh cả đời

14. Nguyễn Thị Thùy Dung

Nguyễn Thị Thùy Dung New Member

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn làm ở TMV nào vậy. Mình chỉ hy vọng TMV chữa đc 50-60% là vui lắm tr. Mình chỉ sợ tàn nhang lên nhiều hơn thôi

15. Ngọc Bích Trần

Ngọc Bích Trần Member

• 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình trị ởkangnam hà nội ý bạn ạ, mình đi trị nám nhưng nám hay tàn nhang mình thấy cũng giống nhau thôi, chẳng phát hiện ra. Mình đi khám họ nói là bị nám thì biết thế thôi chứ mình sao mà phân biệt được 2 loại này. Bạn thử đi tư vấn xem thế nào, mình thấy đỡ nhiều đấy.

16. Nguyễn Thị Thùy Dung

Nguyễn Thị Thùy Dung New Member

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi, cho mình số điện thoại của bạn để mình hỏi kinh nghiệm nhé. N bạn đi bắn mấy lần r. Mấy lần đầu bắn có bị lên nhiều hơn k bạn?

17. Ngọc Bích Trần

Ngọc Bích Trần Member

• 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình là gì có kinh nghiệm gì đâu, giờ trị xong rồi mình cũng chỉ cố gắng chăm sóc da nhiều hơn để tránh bị tái phát hoặc mấy đốm còn lại sậm màu hơn thôi.:D