Cách trị nám sau khi sinh

Cách trị nám sau khi sinh

Chia sẻ trang này

1. Hasa

Hasa New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 945 Lượt xem

• 13 Lượt trả lời

Các mẹ ơi em đang tính chuẩn bị mang thai lần đầu. Em nghe nói khi mang thai hay bị nám da lắm! Em sợ sau này mình bị nám da, tại gần nhà em có một chị bị nám da nhiều lắm. Chị ấy bảo tại sau khi sinh bị thay đổi nội tiết dẫn đến đấy. Em sợ lắm, có cách trị nám sau sinh nào tốt không ạ? Mong các bà mẹ trong diễn đàn cho em một lời khuyên.

2. Hoa mào gà

Hoa mào gà New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào Hasa, mình thấy có mấy cách trị nám theo biện pháp tự nhiên này hay lắm bạn thử tham khảo xem sao nhé!

Mặt nạ từ dâu tây có tác dụng làm sáng các vùng da sậm màu

Sử dụng dâu tây nghiền nát để đắp mặt có tác dụng làm sáng các vùng da sậm màu vì dâu tây chứa axit citric giúp tẩy trắng các vết nám.

Củ cải

Đây là loại củ có chất tẩy trắng tự nhiên, vì thế sẽ giúp làm sáng da và các vết nám. Nghiền nát củ cải rồi đắp mặt trong 15 phút sau đó rửa lại với nước lạnh hàng ngày sẽ có tác dụng cải thiện da rất tốt.

Lô hội

Sử dụng gel lô hội, trộn với nước vo gạo thoa lên mặt trước khi đi ngủ trong 15 phút. Sau đó rửa sạch mặt và thoa kem dưỡng ẩm để giúp da mịn màng, tươi sán

3. Hoa mào gà

Hoa mào gà New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em còn có mấy biện pháp tự nhiên để trị nám da nữa đây mời cả nhà cùng tham khảo thêm:

Nghệ

Nghệ giúp loại bỏ các đốm đen trên da mặt. Trộn một muỗng bột nghệ với vài giọt nước cốt chanh để thành hỗn hợp hơi sệt. Chấm hỗn hợp này lên các đốm đen, để khoảng 20 phút, rửa mặt sạch. Thực hiện liên tục cho đến khi bạn đạt được kết quả mong muốn.

Hoa đào

Nguyên liệu cần có: 100g hoa đào, 100g hạt bí đao trộn đều xay thành bột mịn cho vào lọ kín,

Mỗi tối trước khi đi ngủ, rửa mặt thật sạch bằng giấm ngâm với bạch truật, sau đó lấy một ít bột trên trộn với 1 lòng trắng trứng gà, đắp hỗn hợp lên mặt trong khoảng 30 phút rồi rửa sạch với nước ấm.

Khoai tây nữa:

Khoai tây gọt vỏ rửa sạch hấp cách thủy, sau đó nghiền mịn trộn với sữa tươi và mật ong rừng thành 1 hỗn hợp sền sệt. Dùng chổi lông make up phết thành một lớp mỏng trên mặt. Giữ nguyên trên mặt 15 đến 20', sau đó rửa sạch bằng nước lã. Sử dụng cách ngày. Sự kết hợp của khoai tây và sữa sẽ giúp cho da của bạn bớt sạm, giảm nám, hết nhăn, mịn màng và đẹp da trông thấy.

4. Rừng xanh

Rừng xanh New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi thấy trị nám bằng biện pháp tự nhiên chỉ giảm lượng nhỏ thôi với nám sâu phải dùng công nghệ cao. Tôi cũng bị nhiều vừa rồi đi chữa bằng công nghệ cao thấy rất ổn. Tôi điều trị 5 lần rồi thấy mờ nhiều.

5. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 656 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Bạn nên dùng các phương pháp từ thiên nhiên như bạn Hoa mào gà kia tư vấn thì hơn, dùng mỹ phẩm hay các hóa chất khi mới sinh không tốt đâu.

6. daxau

daxau Member

• 189 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trước sinh phòng dần đi chứ, chờ bị rồi mới chữa thì còn lâu mới khỏi

7. Ký danh

Ký danh Member

• 240 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mấy cái này cũng có vẻ ko khó lắm, nhưng ko biết hiệu quả được ko

8. babonghong

babonghong Member

• 116 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Muốn hiệu quả phải đợi lâu, mà lâu thì dễ chán, dễ bỏ cuộc

9. Xuxu

Xuxu Member

• 120 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

sau sinh chừng 12 tháng là có thể trị nám triệt để bằng laser toning đó mẹ trẻ ạ

10. babonghong

babonghong Member

• 116 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hoa mào gà sử dụng cái nào thành công rồi vậy ?

11. thuha78

thuha78 Member

• 165 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

sau 12 tháng cơ ah? mình tưởng là chỉ cần sau 6 tháng thôi chứ nhỉ?

12. lalabaylen

lalabaylen Member

• 134 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị nám sau sinh vẫn trị được mà, nhưng hơi bị lâu

13. xinhdep

xinhdep Active Member

• 428 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

eo, 5 lần mà chưa khỏi cơ á, thế thì chả ham đâu

14. Tú Cẩm

Tú Cẩm Active Member