Chia sẻ cách trị sẹo bỏng tốt nhất

Cách trị sẹo bỏng thế nào là tốt nhất?

Chia sẻ trang này

1. naicon

naicon New Member

• 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 14,349 Lượt xem

• 46 Lượt trả lời

Cách trị sẹo bỏng thế nào là tốt nhất hả mọi người? Hôm qua mình rán cá, thế là bị dầu bắn lên tay, làm thành một vết bỏng to ở ngón tay út. Giờ nó vẫn chưa khô cơ, trong đó có nước gì á. Mình đang muốn dùng phương pháp nào đơn giản mà hiệu quả trị sẹo bỏng. Trước mình bị bỏng rồi, dù mình làm gì cũng vẫn để lại sẹo, giờ chỉ mong mọi người tư vấn hộ mình cách trị sẹo bỏng hiệu quả nhất với cho khỏi sẹo lần này, cảm ơn nhiều.

2. phucminh

phucminh Member

• 61 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Re: Cách trị sẹo bỏng thế nào là tốt nhất?
    Ngay từ đầu bị mà có cây lô hội mà bôi vào thì hiệu quả ngay, vừa khỏi nhanh lại ko bị nổi bọng nước lên đâu. Giờ bạn dùng thì ko biếtt có hiệu quả ko nữa.
    À, bôi mỡ trăn công hiệu lắm, Trc con e bỏng bô to đùng mà bôi cái này vào giờ nó chỉ mờ mờ dí mắt vào mới nhìn thấy cơ

3. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ngay lúc bị bỏng bạn mà nhúng luôn tay xuống nước lạnh và bôi kem đánh răng thì sẽ ko bị phỏng rộp và tấy đỏ, tuy nhiên nếu bạn đã bị bỏng có thể dùng lá của cây lá bỏng hay ở miền nam còn gọi đó là cây sống đời, bạn lấy vài lá đem giã nát sau đó đắp lên vùng bị bỏng, bạn cứ đắp cho đến khi thấy lá khô. 1 ngày có thể đắp 2 lần. cách này rất hiệu quả và lành tính.

4. babonghong

babonghong Member

• 116 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy cách trị sẹo bỏng thì cứ bôi mỡ trăn đi, công hiệu lắm
    Nếu ko có mỡ trăn nguyên chất thì mua thuốc có mỡ trăn cũng được. Giờ mỡ trăn cũng được tích hợp trong thành phần của nhiều loại thuốc mà, bạn cứ ra hiệu thuốc hỏi xem

5. quangninh

quangninh Member

• 187 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vết sẹo bỏng của bạn là mới bị nên có thể trị dễ hơn, chỉ cần chờ vảy vết bỏng tróc hết thì bạn có thể giã một chút nghệ tươi rồi đắp lên vết sẹo mới đó, nghệ tươi sẽ khích thích giúp mọc da non và giúp da đều màu hơn. bạn cứ kiên trì đắp hàng ngày để nhanh hiệu quả hơn.

6. duyendang

duyendang Member

• 398 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cách trị sẹo bỏng với mỡ trăn mình có nghe nói, nhưng ko biết mua mỡ trăn ở đâu cả
    mình mua thuốc có thành phần mỡ trăn được ko, hay là nên chọn phương pháp khác sẽ tốt hơn?

7. masumi

masumi Member

• 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo bỏng có thể dùng cây lá bỏng được không?
    Mình thấy ở trạm y tế có nhiều cây này lắm, nghe bảo nó có thể trị bỏng với sẹo bỏng tốt, nhưng ko biets thật ko hay chỉ la ftin đồn thôi, ai biết thì tư vấn với

8. ngoctraiden

ngoctraiden Member

• 105 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Re: Các trị sẹo bỏng thế nào là tốt nhất?

nếu bị bỏng bạn có thể ùng cây lá bỏng đắp lên sẽ giúp giảm đâu và rát ngoài ra cũng có thể kháng khuẩn rất tốt, ngày trước nhà mình cũng nhiều, bỏng đắp vào xong đều không bị rộp lên hay để lại sẹo, lá bỏng cũng rất dễ dùng chỉ cần giã nát rồi đắp là ổn

9. nguoi den sau

nguoi den sau New Member

• 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

@masumi: Trị sẹo bỏng có thể dùng cây lá bỏng được đó bạn, cái tên nói lên tất cả rồi này
    Bạn có thể giã nhỏ lá này ra, rồi bôi lên vùng bị bỏng, để khô rồi rửa lại là được, ngày làm vài lần nha bạn

10. phaidep

phaidep Active Member

• 368 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trị sẹo bỏng dùng cây lá bỏng thì tốt rồi, ở hà nội ko phải chỗ nào cũng có cây lá bỏng mà dùng như bạn đâu.
    Ai ko có cây lá bỏng thì dùng nha đam thay thế cũng được, về bản chất trị mụn thì 2 cây này như nhau, cùng ko phải lo lắng gì đâu

11. muasaobang

muasaobang Member

• 129 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

@naicon vết bỏng của bạn mới bị thôi, mình nghĩ bạn nên dùng các loại kem trị bỏng và ngăn ngừa sẹo, nếu khi tróc vảy bạn có thể dùng ngệ tươi giã nhỏ sau đó đắp lên vùng sẹo vừa hình thành, làm liên tục sẽ nhanh chóng làm mờ vết sẹo.

12. Hương Lan

Hương Lan Member

• 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo bỏng dùng thuốc cũng tốt, vì thuốc thường được đặc chế để trị 1 loại vết thương nhất định (bỏng, sẹo, vết thương ngoài da....) Cốt là tìm được thuốc phù hợp với da mình cơ, dùng được thuốc hợp với da có khi vài ngày khỏi đó
    Ở nhiều nơi mình thấy người ta đắp lá lên nhìn màu mè xanh lét, trông sợ lắm

13. mylove

mylove Member

• 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị sẹo bỏng dùng lá bỏng đắp như bạn masumi nói đấy. Mình giã lá ra rồi đắp lên. Cây này ở nông thôn hay có chứ còn ở thành phố hiếm lắm, Thành phố thì mua thuốc mà bôi, ko thì dùng nha đam ấy, nha đam dễ trồng

14. tieuyeutran

tieuyeutran New Member

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E thấy nếu bị sẹo bỏng thì khó chữa lắm, để lại sẹo nhìn rất xấu. Trước chị e cũng bị sẹo bỏng ở chân, sau chị ấy đến thẩm mỹ viện , người ta chữa trị cho. giờ ko còn nhìn thấy dấu vết của sẹo đâu nữa cả, cơ mà đúng là có tiền thì làm gì cũng đc hết các chị ah. trước chị ấy cũng thử đủ mọi cách mà mọi ng mách, nhưng mà ko ăn thua. ra tmv ng ta làm cho nhìn ko thể phát hiện ra sẹo gì cả. thích thật đấy.

15. Chia xa

Chia xa Member

• 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trị sẹo bỏng thì dùng lá bỏng được thì lần sau về quê mang ra mà trồng, Cây lá bỏng trồng dễ lên lắm, có cái lá bỏ ra đất ẩm thì cây cũng mọc lên cả mớ luôn, trồng cũng ko cần chăm sóc gì đâu nha

16. duy duy

duy duy New Member

• 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

trị sẹo ở tmv đợt đó hết nhiều ko bạn?
    híc. có pải ở đó ng ta trị sẹo bằng laser đúng ko nhỉ?

17. phuongquynh

phuongquynh Member

• 45 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trị sẹo bỏng thì dùng nha đam ấy, mình thấy nhiều người dùng cách này, cách này cũng tiện, dễ áp dụng và hiệu quả nhất là với bỏng mỡ đó
    Ko thì cũng có thể dùng khoai tây cũng được nè, khoai tây xắt lát mỏng rồi đắp lên cũng trị sejoo được

18. Cố Doãn

Cố Doãn New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo bỏng với thuốc thì nên dùng thuốc trị sẹo nào vậy, có ai dùng Thuốc trị sẹo scar esthetique để trị chưa? thuốc này trị sẹo bỏng thì trị tốt ko nhỉ, mình phân vân quá!

19. gai1con

gai1con Member

• 104 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thuốc trị sẹo Scar Esthetique chuyên dùng để chữa trị các vết sẹo mới, các vết sẹo còn tươi thôi bạn nhé.Nếu những vết sẹo mới mà các bạn để lâu sẽ gây chết các tế bào cơ sẹo, dẫn đến việc sử dụng thuốc trị sẹo Scar Esthetique này hiệu quả không cao đâu

20. Lina

Lina Active Member

• 653 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Ở nhà thuốc có bán thuốc này ko bạn ơi? Liệu có đắt lắm ko nhỉ? Mình sợ phải hơn 100k/tuýp đấy.