Chia sẻ cách trị sẹo bỏng tốt nhất | Page 2

Cách trị sẹo bỏng thế nào là tốt nhất?

Chia sẻ trang này

1. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 597 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Cách trị sẹo bỏng thế nào là tốt nhất?

Chanh cũng có tác dụng trị sẹo bỏng thì phải. Chanh có tác dụng tẩy đi tế bào chết cần bầng màu cho da đồng thời giúp làm giảm quá trình dày lên bất thường của da. Bạn có thể lấy nươc cốt chanh đắp lên da dùng vỏ tranh trà sát lên da trong vòng 10 phút, ngày 3-4 lần, kéo dài 1-3 tháng tùy theo sự hồi phục của từng người sẽ có kết quả nhanh hay chậm.

2. vietha89

vietha89 Member

• 41 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Re: Cách trị sẹo bỏng thế nào là tốt nhất?
    Cho đến nay, cách xử lý tốt nhất, hiệu quả nhất vẫn là việc ngâm, rửa vết bỏng vào nước lạnh sạch (nước từ 10-20oC, không dùng nước đá, đá lạnh). Việc ngâm rửa càng sớm càng tốt, thời gian ngâm rửa khoảng từ 15-20 phút. Sau khi ngâm rửa, nên sử dụng băng vải sạch để băng ép nhẹ vùng bị bỏng rồi chuyển nạn nhân đến cơ sở y tế gần nhất. Không nên bôi bất cứ thứ gì theo kinh nghiệm lên vết bỏng lúc đó vì sẽ làm bệnh nhân thêm đau đớn hoặc nhiễm khuẩn. Mọi cố gắng để tìm được các loại thuốc bôi tại chỗ đều không phải là cách tốt nhất vì sẽ làm mất đi cơ hội (trong 30 phút đầu) và chưa cần thiết.

3. nhoccoixuong

nhoccoixuong Member

• 123 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy chanh có tác dụng trị sẹo thâm thôi chứ sẹo bỏng thì khó đó. Mình thấy cách dùng lá bỏng mà các bạn nói ở bên trên được đó. Không thì dùng kem trị sẹo cũng được. Thường thì loại kem trị sẹo nào cũng có tác dụng trị sẹo bỏng thì phải?

4. Kìu non

Kìu non Active Member

• 700 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Để điều trị vết bỏng, bạn có thể mua các loại kem trị bỏng theo hướng dẫn của thầy thuốc. Với những vết bỏng nhẹ như bỏng do dầu mỡ bắn vào, bỏng bô bạn có thể sử dụng lá phải bỏng, lá lô hội đắp lên vết bỏng hoặc ủ dầu mù u
    Bạn nên chữa trị vết bỏng ngay để vết bỏng nhanh hồi phục và tái cấu trúc da. Vết bỏng càng lâu khỏi thì việc chữa sẹo thâm sau này càng khó khăn hơn.

5. Độc thân

Độc thân Member

• 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy dùng thuốc trị sẹo bỏng an toàn hơn là dùng lá bỏng, lá lô hội hay ủ dầu mù u bạn ah. Tuy bình thường thì cách tự nhiên vẫn an toàn nhưng mình sợ bị dị ứng lắm. Dùng thuốc trị sẹo thì rất hiếm khi bị dị ứng ah

6. nhomaingayay

nhomaingayay Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng thấy bạn chủ thớt nên dùng kem trị sẹo bỏng ngay sau khi bị bỏng để có hiệu quả cao. Nghe nói contractubex trị sẹo bỏng tốt lắm đó. Chứ có nhiều người dùng mấy cách tự nhiên rồi bị dị ứng hay nhiễm trùng thì sợ lắm

7. gai1con

gai1con Member

• 104 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng thấy trị sẹo bỏng thì dùng kem trị sẹo contractubex tốt. Giá của nó cũng chỉ tầm 300 ngàn thôi. Nếu dùng hợp thì bạn có thể làm mờ sẹo chỉ sau 2 tuần. Nếu không hợp thì cũng đỡ tiếc tiền ah :D

8. Dòng đời

Dòng đời Member

• 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nghe nói hành tây có tác dụng trị sẹo lồi hiệu quả vì nó tác dụng làm lành da, ngăn chặn tế bào sẹo phát triển. Nếu bạn không bị dị ứng với hành tây thì nghiền nhỏ hành tây rồi đắp lên vết sẹo thử xem

9. nangha

nangha Member

• 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Làm thế nào biết được mình có dị ứng với hành tây không đây? Mình thấy hành tây cay và hăng nên dễ bị dị ứng lắm. Sẹo bỏng mới thì dùng kem trị sẹo ấy, thấy có kem trị sẹo contractubex dùng khá oki.

10. Gigi

Gigi Active Member

• 535 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Các bạn đã thử dùng lá của cây hoa bỏng chưa? Giã nhỏ ra và đắp lên vết thương bị bỏng sẽ liền da nhanh và ko có sẹo đâu

11. Lan Anh Phạm

Lan Anh Phạm Member

• 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng thấy trị sẹo bỏng thì đầu tiên nên dùng thử lá cây bỏng. Cách này an toàn mà cũng hiệu quả. Chỉ những ai không hợp thì sau đó mới nên dùng kem trị sẹo thôi<

12. buon_lam

buon_lam Member

• 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trước mình cũng bị bỏng cồn có dùng lá bỏng nhưng mà chẳng ăn thua, bẵng đi 1 thời gian k để ý dùng kem trị sẹo mà nó cũng k ích lợi gì :(

13. huongtra

huongtra Member

• 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

trị sẹo bỏng không đơn giản đâu, lúc mới bị sao không chữa luôn đi mà để tận đến bây giờ chứ

14. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

cũng may là bây giờ có nhiều cách trị sẹo bỏng không thì khổ :(

15. Nguyễn Hiếu Thảo

Nguyễn Hiếu Thảo New Member

• 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sẹo bỏng có nhiều dạng đó. Hên thì bị sẹo thâm thôi, cái này dễ trị nè chứ sẹo lõm hay sẹo lồi bình thường thì các chị xác định là sẽ tốn tiền, tốn thời gian nha.

16. mẹ bé shin

mẹ bé shin Member

• 189 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sẹo bỏng tầm sau 3 tháng là chữa tốt nhất các chị ạ. Các chị nên chú ý thời gian để chữa trị tốt nhất nhé.

17. Mẹ Bông và Chíp

Mẹ Bông và Chíp Member

• 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sẹo bỏng dễ thành sẹo trắng lắm - thứ sẹo em sợ nhất thế giới. Sẹo trắng là sẹo mất sắc tố da rồi, có chữa mấy cũng ko hết được. Nên hy vọng là chỉ bị sẹo thâm thoi sẹo thâm trị 1 tí là xong.

18. langthamminhanh

langthamminhanh New Member

• 27 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bôi kem đánh răng cũng được bạn nhé. thử xem sao. mình toàn dùng cách đó cho những nốt bỏng nhỏ trên da.

19. nguyễn thị kim oanh

nguyễn thị kim oanh New Member

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sẹo bỏng có thể chữa khi sẹo là sẹo thâm, còn sẹo lồi với sẹo lõm thì khó chữa lắm ạ. Em thấy có người bị bỏng hay bị sẹo trắng, mất sắc tố da rồi là không trị được nữa luôn.

20. Mẹ Tuấn Anh

Mẹ Tuấn Anh New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy ở hiệu thuốc bán rất nhiều thuốc trị sẹo bỏng nhưng mà không biết loại nào tốt, bạn nào biết chỉ cho mình với. Con mình bị bỏng để lại sẹo mình lo quá.