Cách trị sẹo đơn giản nào hiệu quả nhất mọi người ơi?

Cách trị sẹo đơn giản nào hiệu quả nhất mọi người ơi?

Chia sẻ trang này

1. hoaanhdao

hoaanhdao Member

• 71 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 3,408 Lượt xem

• 30 Lượt trả lời

Cách trị sẹo đơn giản nào hiệu quả nhất mọi người ơi? Mặt mình trước bị mụn trứng cá nhiều lắm, hiện nay cũng đỡ rồi, nhưng để lại trên mặt rất nhiều sẹo rỗ, trước mình cũng bôi vài loại thuốc nhưng không thấy ăn thua, đến giờ vẫn nguyên như thế, nhiều lúc soi gương cũng buồn, ra ngoài cũng mất tự tin lắm. mình đang muỗn tìm cách trị sẹo, mà phân vân quá, mọi người biết cách nào thì chia sẻ giúp nhé.

2. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Re: Cách trị sẹo đơn giản nào nào hiệu quả nhất mọi người ơi?

Muốn trị sẹo một cách đơn giản bạn có thể sử dụng mật ong cùng với nghệ. Bạn lấy ít nghệ tươi giã nhỏ sau đó cho trộn chung vào với 1 thìa mật ong và bôi đều lên vùng sẹo, để khoảng 20p sau đó rửa sạch lại với nước ấm. 1 tuần bạn có thể áp dụng 2-3 lần để đạt hiệu quả coa nhất.

3. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Re: Cách trị sẹo đơn giản nào hiệu quả nhất mọi người ơi?

Trị sẹo đơn giản bạn có thể dùng keo của cây nha đam. Bạn chỉ cần lấy 1 nhánh nha đam sau đó bóc vỏ ngoài và bôi trực tiép chất keo lên vùng sẹo. hoặc giã nhuyễn nha đam để đắp lên trực tiếp trong khoảng 15-20p.

4. bachhop

bachhop Member

• 117 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cách trị sẹo đơn giản thì khá nhiều, nhưng thường là lâu, đây là mình đang nói các pp với nguyên liệu tự nhiên nhá
    Nếu muốn trị sẹo nhanh thì có thể mua thuốc bôi xem, giờ có nhiều thuốc kem trị sẹo lắm, bôi cũng nhanh khỏi nữa

5. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Re: Cách trị sẹo nào đơn giản nhất mọi người ơi?

Trị sẹo một cách đơn giản, bạn chỉ cần lấy quả dưa chuốt đem giằm nhuyễn rồi trộn chung với một chút đường kính rồi đắp lên mặt sẽ rất tốt để cải thiện các vết sẹo, có thể áp dụng khoảng 2-3 lần 1 tuần, mỗi lần có thể đắp khoảng 15p. với những cách tự nhiên này rất đơn giản nhưng cũng cần kiên trì mới hiệu quả nhanh.

6. duyendang

duyendang Member

• 396 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trị sẹo đơn giản á, mình thấy trị sẹo khó lắm, muốn trị được phải tốn nhiều thời gian chăm sóc cho da trở lại bình thường
    À, hay dùng nghệ đi, nghe bảo dùng nghệ là đơn giản nhất đó

7. masumi

masumi Member

• 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo đơn giản đâu mà đơn giản, mình thấy khó lắm ấy chứ
    Giả như dùng phương pháp tự nhiên đấy thôi, dùng pp tự nhiên mà trj sẹo cũng khó cực luôn, phải tốn lâu lâu lắm mà có được đâu

8. tuyetnhung

tuyetnhung Member

• 54 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trị sẹo tùy sẹo cũ hay mới mà có thể dễ trị và khó trị, mình thấy nếu là sẹo mới bạn có thể dùng rau má giã nát để đắp hàng gày, nhưng nếu là sẹo cũ lâu năm thì việc dùng các phương pháp đơn giản sẽ không cải thiện được sẹo.

9. muasaobang

muasaobang Member

• 129 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình thấy trị sẹo đơn giản với nghệ tươi hay mật ong thấy nhiều người áp dụng nhỉ, nhưng ko biết dùng bao lâu thì có hiệu quả mà với các vết sẹo cu lâu năm liệu dùng mấy phương pháp tự nhiên dơn giản có thể trị đc không nhỉ

10. tuyettrang

tuyettrang Member

• 95 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trị sẹo đơn gỉn với nghệ và mật ong cũng được đáy bạn, bạn có thê dùng riêng hay trộn hai thứ vào với nhâu đều được, gia nhỏ nghệ và trộn chung với mật ong tực hiện 2-3 lần 1 tuần, mỗi lần đắp mặt khoảng 15-20p.

11. Nguyễn Phương Phương

Nguyễn Phương Phương Member

• 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trị sẹo đơn giản thì chọn các phương pháp điều trị y tế để giảm vết sẹo này, đây nhé:
    - Tiêm Steroid
    - Thu nhỏ sẹo sau phẫu thuật
    - Laser hoặc bức xạ trị liệu
    - Cryotherapy (dùng nitơ lỏng)
    - Bôi hoặc uống thuốc theo toa

12. GangnamStyle

GangnamStyle Member

• 92 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

TRong các phương pháp này thì phương pháp nào đơn giản nhất mà giá cũng rẻ rẻ thôi hả bạn Nguyễn Phương Phương?
    Mình thấy giờ dùng công nghệ điều trị thì chi phí cao lắm

13. hoaian09

hoaian09 Member

• 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trị sẹo đơn giản mà ko tốn kém thì cũng chỉ có phương pháp tự nhiên thôi bạn ạ, mỗi tội phương pháp tự nhiên thì lâu ơi là lâu mới có tác dụng đó
    Muốn trị nhanh hết thì chỉ có đi TMV thôi, đến TMV trị thì đắt nhưng mà nhanh khỏi, mà hình như khả năng bị lại cũng thấp lắm đó nha

14. mytam

mytam New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người cũng đi thẩm mỹ viện để điều trị sẹo lắm. cách này thì cứ có tiền, chọn tmv uy tín, còn lại vấn đề trị sẹo đơn giản là chuyên môn của bsi rồi. mà giá cả chắc cũng ko đắt lắm phải k các chị. cùng lắm là 5-6 triệu là cùng. 5-6 triệu mà mặt ko còn sẹo nữa, thì cũng đnág.

15. Cà rốt

Cà rốt Member

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo đơn giản thì mình thấy mọi người hay dùng vitamin e bôi lên sẹo, mình thấy cách này đơn giản, cũng nhìn ko lộ lắm, mình bôi lên rồi đi chơi cũng được, ko như đắp mặt nạ, phải chờ rồi rửa sạch này nọ

16. ngọc mỹ

ngọc mỹ New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo đơn giản thì lâu khỏi, nên chọn phương pháp phức tạp một tý thì hiệu quả cao hơn đó bạn
    Khó mà khỏi thì vẫn hơn đúng ko? Hay là mua thuốc bôi đi, thuốc dùng thì nhanh khỏi hơn nhiều lắm, trên diễn đàn thấy mọi người chia sẻ nhiều loại thuốc lắm nà

17. phuongquynh

phuongquynh Member

• 45 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trị sẹo đơn giản chỉ để mình lấy tinh thần trị thôi, có bao giờ trị đơn giản mà trị nhanh được hết mấy cái vụ sẹo đâu
    Mình thấy bạn nên mua thuốc về bôi thì còn có công hiệu hơn nhiều, dùng mấy cái cách đơn giản chẳng được đâu

18. duy duy

duy duy New Member

• 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trị sẹo một cách đơn giản thì ko hiệu quả được đâu, lấy tinh thần thì cũng nên chọn phương pháp nào khả thi chút chứ, dùng phương pháp đơn giản rồi lâu ko khỏi thì có mà càng nhụt chí hơn ấy

19. matmun

matmun Member

• 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Kem trị sẹo này có hiệu quả sau 7 ngày cơ hả bạn? Kể cả là những vết sẹo rỗ lâu năm ư? Bình thường những kem trị mụn thì hiệu quả làm sao mà nhanh thế nhỉ? Ít ra cũng phải một tháng chứ nhỉ?:)

20. Lina

Lina Active Member

• 712 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người hay mua các tuýp kem trị sẹo bôi da về bôi, tầm hơn 100k/tuýp đó. Thấy bảo hiệu quả lắm.