Cách trị tàn nhang bằng nghệ là thế nào các bạn nhỉ?

Cách trị tàn nhang bằng nghệ là thế nào các bạn nhỉ?

Chia sẻ trang này

1. ZhangZhi

ZhangZhi New Member

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 4,038 Lượt xem

• 16 Lượt trả lời

2. Enomist

Enomist Member

• 413 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nghệ mình tưởng hay dùng để chống viêm liền sẹo chứ, hóa ra cũng có tác dụng trị tàn nhang nữa à? Cái này mình chưa nghe đến đó

3. con gái lớn

con gái lớn Member

• 107 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng thấy nghệ có tác dụng trị sẹo là phổ biến. Nếu trị tàn nhang bằng nghệ thì chỉ cần bôi nghệ tươi hay bột nghệ lên vùng da bị tàn nhang đúng không bạn?

4. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 586 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Bạn có thể chăm sóc làn da bị tàn nhang bằng mặt nạ bột nghệ tự chế. Chỉ cần cho một thìa bột nghệ và một thìa sữa chua trộn lẫn với nhau thành hỗn hợp sền sệt và thoa chúng trên mặt có tàn nhang sẽ giúp loại bỏ dần tàn nhang và cho bạn một làn da khỏe đẹp rạng rỡ.

5. Chẳng ai yêu

Chẳng ai yêu Member

• 110 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cách trị tàn nhang bằng nghệ với sữa tươi này rất tốt đấy. Bên cạnh đó thì nghệ còn có thể kết hợp với hạt vừng nữa. Trộn hạt vừng và bột nghệ, thêm 1 ít nước và xay chúng để sao cho có 1 hỗn hợp sền sệt. Sau đó xoa hỗn hợp này trên vùng da bị tàn nhang. Sau 15- 20 phút rửa sạch với nước lạnh. Bạn nhớ là hãy thực hiện công thức này như một thói quen hàng ngày và tàn nhang sẽ sớm biến mất.

6. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 555 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình thấy dùng nghệ ko hay lắm, bôi lên mặt vàng hết cả da, mất thẩm mỹ lắm. Chưa cần xét đến hiệu quả ra sao

7. hongocha

hongocha Member

• 112 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng thấy vậy. Bôi nghệ ở chân, tay thì không sao chứ bôi lên mặt thấy mất thẩm mỹ thật đấy! Không biết dùng kem nghệ trị tàn nhang thì mặt có vàng không ah?

8. con gái lớn

con gái lớn Member

• 107 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu sợ bôi nghệ bị vàng da thì mình có thể uống bột nghệ trị tàn nhang được không mọi người nhỉ? :p Mà bôi nghệ thì mình chỉ cần bôi 15-20 phút như mặt đắp mặt nạ thông thường hay phải bôi suốt ah?

9. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Cách trị tàn nhang bằng nghệ khá đơn giản thôi bạn à. Chỉ cần giã nhỏ nghệ tươi rồi ngâm với rượu khoảng 5 phút sau đó cho lên đun nhỏ lửa cho đến khi được một hỗn hợp đặc sệt. Dùng hỗn hợp này để thoa lên da mặt hàng ngày, để khoảng 15-20 phút rồi rửa sạch lại mặt bằng nước ấm.

10. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nghệ trị được sẹo thâm nên mình nghĩ nó cũng trị tàn nhang đó bạn :D Bạn chủ thớt cứ bôi nghệ lên mặt đi. Nếu sợ vàng da khi ra đường thì bạn bôi nghệ vào buổi tối và sáng hôm sau rửa sạch là ổn

11. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 267 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Như thế cũng ko sạch được đâu, bôi nghệ phải đến vài hôm sau mới hết đấy.

12. Thỏ trắng

Thỏ trắng Member

• 107 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình tưởng rửa với sữa rửa mặt hoặc nước ấm là sạch nghệ vàng trên mặt rùi chứ nhỉ. Bôi nghệ thì phải bôi lâu chứ bôi trong 15 phút thì làm sao có hiệu quả trị tàn nhang được. Bạn chủ thớt bôi nghệ qua đêm là hợp lý đó

13. gai1con

gai1con Member

• 104 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dùng nghệ thì đến bao giờ mới trị được tàn nhang đây? haizza. Có khi phải kết hợp nghệ với sữa chua chứ dùng mỗi nghệ không thôi thì lâu có hiệu quả lắm các chị/em ah

14. Mẹ bé Bo

Mẹ bé Bo Member

• 103 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng thấy kết hợp nghệ với các nguyên liệu khác thì hiệu quả trị tàn nhang sẽ cao hơn. Cơ mà bình thường người nào lười thì chỉ cần bôi nghệ tươi lên các nốt tàn nhang cho nhanh ^^

15. hongocha

hongocha Member

• 112 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đắp mặt nạ nghệ kết hợp với sữa chua sẽ giúp loại bỏ tàn nhang nhanh hơn vì sữa chua cũng có tác dụng làm mờ tàn nhang bạn nhỉ?hiii

16. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình thấy nghệ chỉ có tác dụng trị sẹo thôi chứ nhỉ, đâu có trị được tàn nhang thôi đâu

17. Đào Nền

Đào Nền Member

• 108 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy nghệ trị được sẹo thâm và tàn nhang đó bạn. Có điều hiệu quả thế nào còn tùy thuộc và từng người nữa cơ ^.^

Chủ đề của tuần