Một số cách trị tàn nhang nhanh chóng và hiệu quả

Cách trị tàn nhang nhanh chóng và hiệu quả nhất

Chia sẻ trang này

1. Jily

Jily Active Member

• 342 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

• 5,408 Lượt xem

• 13 Lượt trả lời

Tàn nhang rất thường gặp trong cuộc sống và gây không ít phiền toái cho chị em. Cùng tìm hiểu cách trị tàn nhang nhanh chóng và hiệu quả các bạn nhé.

* Cách trị tàn nhang bằng nghệ

Trị tàn nhang nhanh chóng để khuôn mặt đẹp hơn

Nghệ còn được biết đến với công dụng chăm sóc và làm sáng da. Chế mặt nạ bột nghệ để điều trị nám tàn nhang rất đơn giản, chỉ cần cho một thìa bột nghệ và một thìa sữa chua trộn lẫn với nhau thành hỗn hợp sền sệt và thoa chúng trên mặt có tàn nhang sẽ giúp loại bỏ dần tàn nhang khiến làn da của bạn sáng và đẹp hơn nhiều.

* Dùng củ cải trắng trị tàn nhang

Củ cải trắng có mùi hăng hăng khá khó chịu nhưng lại có công dụng trị tàn nhang rất hiệu quả. Bạn bảo nhỏ củ cải trắng và củ cải đường rồi trộn lẫn 2 loại với nhau. Dùng hỗn hợp này đắp lên mặt có thể trị tàn nhang đấy. Bạn để hỗn hợp này trên da khoảng 30 phút và sau đó rửa sạch lại với nước lạnh. Ứng dụng phương pháp này 3 lần/tuần để mang lại hiệu quả triệt để.

Trên đây là một số cách tự nhiên có thể làm tại nhà, để trị tàn nhang nhanh chóng thì các bạn nên áp dụng công nghệ cao ở các thẩm mỹ viện. Một trong những công nghệ đó là công nghệ Laser Yag. Công nghệ này chỉ chứa các bước sóng ánh sáng có khả năng tác động sâu vào phần da bị tàn nhang và làm phá vỡ cấu trúc da và đào thải làn da sạm đen một cách tự nhiên mà không hề làm ảnh hưởng đến làn da xung quanh.

Cách trị tàn nhang nhanh chóng

Quy trình trị tàn nhang:

Bước 1: Bác sĩ tại thẩm mỹ viện khám, soi da và chỉ định phác đồ điều trị

Bước 2: Làm sạch vùng da cần điều trị.

Bước 3: Bôi thuốc gây tê lên da và ủ 30 phút

Bước 4: Trị tàn nhang bằng công nghệ ánh sáng Laser Yag.

Bước 5: Chăm sóc da sau điều trị. Bác sĩ sẽ tư vấn những lưu ý, cách chăm sóc da tại nhà sau điều trị

Thường thì các bạn trị tàn nhang theo cách này chỉ 1 lần duy nhất là có hiệu quả, hy hữu lắm mới có bạn phải đến trị lần 2. Mỗi lần điều trị thường kéo dài từ 30-60 phút. Nếu phải điều trị 2 lần thì khoảng cách giữa 2 lần điều trị là 4-6 tuần. Chi phí cũng không quá cao, chỉ tầm 10 triệu cho cả quá trình điều trị.

Xem thêm:
    [​IMG]Cách điều trị tàn nhang tại nhà hiệu quả
    [​IMG]Cách trị nám và tàn nhang nhanh nhất

2. buihongthuan75

buihongthuan75 New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu dùng củ cải trắng để trị tand nhang thì sau thời gian bao lâu se thấy dc kết quả rõ rệt vậy?

3. haithanhhai

haithanhhai New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng bột nghệ, tuần mấy lần để có hiệu quả ?

4. chuabaogio

chuabaogio Member

• 66 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

mình đang dùng chanh nhưng chư thấy hiệụ quả. nếu dùng theo phương pháp tự nhiên chắc phải kiên trì mới có hiệu quả mọi người ạ.

5. fashionweek

fashionweek Member

• 38 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mình bôi bột nghệ như thế vàng da mặt , khó rửa lắm .

6. Anh phuc 12345

Anh phuc 12345 New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước mình thử hết rồi nhưng ko ăn thua. Kiên trì thì có mờ đi tí ti. Nhưng sau nó lên ác lắm. Mình bị tàn nhang nhiều hết 2 bên má mà đi bắn 1 lần hết sạch đấy.

7. Wind

Wind Member

• 370 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Phải kiên trì mới hết đc, và phải trị ở tmv chất lượng tốt tốt 1 tí. Trước bạn làm ở đâu vậy?

8. duckhiem

duckhiem New Member

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thấy mặt mình bh kinh quá, chán k tả đc vì nám và tàn nhang, sau đợt ốm vừa rồi bh nhìn mặt mình còn tệ hơn cả trước , ai cho mình lời khuyên vs ạ !

9. Phạm Thị Thắm

Phạm Thị Thắm New Member

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình hôm vừa rồi có di chuẫ nám ở đông y ở ngay 52 hồ tùng mậu đó các bạn ạ !

10. Vũ Thị Thoa

Vũ Thị Thoa New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang bị nám muốn điều trị bằng thiên nhiên đc k ạ, vì mình đang sợ đi chiếu tia quá rồi, huhu, chết mất mặt k ra mặt nữa rồi

11. phamtrong

phamtrong New Member

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình giống bạn quá, cũng chiếu đc 2 tháng xong bh nhìn mặt mình còn đậm hơn ý, chán lắm đó nha

12. baokhanh

baokhanh New Member

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da em thể loại nào cũng có, hết mụn bh còn cả nám này, da còn sỉn màu cực lắm ý, haiz , chán lắm quá ạ

13. ngocpm

ngocpm New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em mới bị tàn nhang cách đây nửa năm thôi ạ, em đọc thấy bảo là nếu phát hiện điều trị sớm thì sẽ dễ chữa hơn đúng k ạ, vậy ai có đia chỉ chữa an toàn ở đâu cho em xin và cho em biết chi phí điều trị nhé để em chuẩn bị trước ạ

14. trongkhanh1609

trongkhanh1609 New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đi tmv chiếu tia laze nhưng k hề khỏi mn ạ, rất là chán nản vậy bên lương y trần huyền ở 52 hồ tùng mậu kia chữa có khỏi đc hoàn toàn k ạ ?