Cách trị tàn nhang từ thiên nhiên bạn nên tham khảo ngay

Cách trị tàn nhang từ thiên nhiên

Chia sẻ trang này

1. phaidep

phaidep Active Member

• 363 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

• 29,503 Lượt xem

• 17 Lượt trả lời

Nếu ai bị tàn nhang mà có làn da mẫn cảm, dễ bị dị ứng mỹ phẩm thì hãy chọn cách trị tàn nhang từ thiên nhiên nhé. Các cách này an toàn và ít gây tác dụng phụ lắm đó.

Trị tàn nhang có rất nhiều phương pháp phù hợp với mỗi loại da chị em có thể tham khảo nhiều cách trị tàn nhang rất hay do các mẹ chia sẻ ở đây nè : Cách trị tàn nhang hiệu quả và không gây hại cho da

Cách trị tàn nhang từ thiên nhiên với nước đu đủ xanh

Nghiền đu đủ xanh sau đó lấy nước của chúng thoa lên da, bạn để chúng lưu lại trên da khoảng 2 giờ và rửa sạch với nước lạnh. Phương pháp này sẽ giúp bạn cải thiện sự sáng màu cho các vết tàn nhang.

Trị tàn nhang từ đu đủ xanh khá hiệu quả​

Cách chữa tàn nhang từ thiên nhiên với nước vo gạo + lô hội

Sự kết hợp của nước vo gạo và gel lô hội là một kinh nghiệm từ dân gian, chúng rất tốt để điều trị da bị tàn nhang và các sắc tố sẫm màu khác như nám, đồi mồi…
    Bạn chuẩn bị và thực hiện như sau: một phần lô hội tươi, một phần của nước vo gạo (sau khi vo gạo để lắng khoảng 15 phút và gạn phần nước trong đi nhé). Sau đó, kết hợp 2 thứ nước vo gạo và gel lô hội lại với nhau.
    Sử dụng cách trị tàn nhang này trước khi đi ngủ bằng cách rửa mặt và xoa hỗn hợp này lên mặt. Đến sáng hôm sau thì rửa lại mặt nhé.

Cách trị tàn nhang từ thiên nhiên với nước ép cà rốt tươi

Buổi tối trước khi đi ngủ, bạn hãy rửa mặt bằng nước ép cà rốt tươi. Sau đó để khô chúng và lấy một quả bóng bông được ngâm trong dầu ô liu để chà xát nhẹ nhàng. Sáng hôm sau, bạn rửa sạch mặt với nước ấm. Cách trị tàn nhang từ thiên nhiên này đơn giản và rất dễ làm đấy.

Trị tàn nhang bằng nước ép cà rốt đơn giản mà hiệu quả lắm nhé​

Trị tàn nhang với nước chanh
    Sử dụng nước chanh pha loãng để rửa mặt thường xuyên như một liệu pháp điều trị tại nhà đơn giản nhưng lại có thể giúp cải thiện dần tàn nhang trên da.
    Một lưu ý nhỏ khi sử dụng nước chanh để trị tàn nhang là do chúng có chứa nhiều axit, vì vậy hãy nhớ thoa kem giữ ẩm ngay lập tức sau khi rửa qua hoặc chỉ áp dụng thoa nước chanh trên những nốt tàn nhang sẽ giúp đánh bật tàn nhang nhang chóng, làm giảm khô da.[/h3]

Cách trị tàn nhang từ thiên nhiên với nước ép củ cải

Trộn một thìa cà phê củ cải xay với 1 thìa cà phê đường. Sau đó, áp dụng thoa hỗn hợp này lên da trong 30 phút và rửa sạch với nước lạnh
    Bạn có thể điều trị các đốm tàn nhang bằng biện pháp này 3 lần / tuần.

Củ cải là 1 trong những nguyên liệu thiên nhiên trị tàn nhang hiệu quả

Cách trị tàn nhang từ thiên nhiên với bột nghệ

Bạn có thể chăm sóc da tàn nhang và làm trắng da bằng cách đắp mặt nạ bột nghệ tự chế. Chỉ cần một muỗng cà phê bột nghệ và một thìa sữa chua trộn lẫn với nhau và chà xát chúng trên mặt tiền sẽ giúp loại bỏ tàn nhang dần dần và cho bạn một làn da xinh đẹp rạng rỡ.
    Nếu đắp mặt nạ bột nghệ làm bạn khó chịu vì màu vàng của nghệ rất khó rửa thì bạn có thể rửa mặt bằng nước ấm sau khi đắp mặt nạ này.
    Chúc các bạn thành công với những cách trị tàn nhang từ thiên nhiên này nhé!

2. muasaobangbuon123

muasaobangbuon123 New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị tàn nhang bằng tự nhiên khó khỏi lắm. Mình đã từng có thời gian rất chăm chỉ đắp mặt nạ trị tàn nhang ở nhà bằng mấy nguyên liệu tự nhiên này. tuy nhiên, chăm chỉ là thế mà kết quả không nhiều đâu, chỉ hơi mờ đi thôi. Đi nắng mấy hôm là y như rằng chúng nó lại thâm sạm trở lại. Nếu chị nào chăm chỉ thì may ra...

3. Huong Sapa

Huong Sapa Member

• 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị tàn nhang tự nhiên hay dùng cách nào thì quan trọng là thời gian và sự kiên trì. Vì sự nghiệp làm đẹp.

4. vuthaoha

vuthaoha New Member

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trộm vía giờ mặt em chưa có tàn nhang tí nào nhưng bà chị họ em đã từng đi trị tàn nhang ở quán gội đầu. Nghe thế đã đủ kinh dị rồi đúng không các chị nhỉ? Thế mà chị ấy dám cả gan để nó bôi thuốc trị tàn nhang lên mặt (em đoán là axit) Trị tàn nhang đâu cả thấy giờ mặt mẽo chị ấy toàn là sẹo thâm. Buồn lắm! Nên chị nào không thành công với các cách trị tàn nhang từ thiên nhiên cũng đừng có áp dụng phương pháp làm đẹp chết người này nhé! Em chỉ muốn cảnh báo thôi!

5. rosinante

rosinante Member

• 185 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chắc mình khó thưc hiện đc vì ko có time mới ko đủ kiên nhẫn nữa :)))

6. Hoài Thu Kiều

Hoài Thu Kiều Member

• 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mình nó cũng thử nhiều cách rồi nhưng tàn nhang cứ ngày càng sậm màu hơn, mấy cách trị tàn nhang tự nhiên này không biết có hiệu quả không nhưng nếu áp dụng thì phải kiêng cẩn thận không lại phản tác dụng.

7. Lazy Nguyễn

Lazy Nguyễn Member

• 66 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dù dùng cách thiên nhiên nhay cách nào nếu không kiêng khem cẩn thâj thì tàn nhang càng nhiều hơn bạn ak, nhất là nắng ý, kẻ thù của tàn nhang luôn đó.

8. Bảo Chi

Bảo Chi Member

• 61 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy cách trị tàn nhang từ thiên nhiên này may ra chỉ có tác dụng với những người mới chớm bị thôi, để lâu là chẳng còn tác dụng gì đâu.

9. Huệ Đỗ

Huệ Đỗ Member

• 80 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chưa dùng thử đu đủ bao giờ, liệu dùng đu đủ xanh như thế có sợ bị ngứa và hại da không nhỉ. Chỉ sợ tàn nhang không hết mà da lại mẩn đỏ hết lên rồi.

10. Hoài Thu Kiều

Hoài Thu Kiều Member

• 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trên mạng thì nói trị tàn nhang bằng đu đủ xanh hiệu quả lắm nhưng em thấy nhựa đu đủ xanh ra tay thì đã bị tróc da ra rồi không biết đắp lên mặt thì thế nào nhỉ

11. trinhhue24

trinhhue24 Active Member

• 141 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

chanh có nhiều công dụng nhỉ ? chữa được mụn giờ cả tàn nhang nưa

12. TMV Bảo Xuân

TMV Bảo Xuân New Member

• 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Rau diếp cá & rau cải xoong cũng là hai loại rau có thể trị được tàn nhang nhé mọi người :)

13. linhdan221

linhdan221 New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bột sắn dây trị tàn nhang hiệu quả lắm nha bạn. Mình đã thử rồi, vết tàn nhang mờ đi đáng kể, nhưng xài mấy cái thiên nhiên này thì bạn phải kiên trì chứ không phải làm vài bữa nửa tháng là nó hết được.

14. mecucon45

mecucon45 Member

• 65 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị tàn nhang bằng nước vo gạo được đấy các mẹ ạ. Bạn em làm rồi da trắng lên tàn nhang giảm hẳn, nhưng đó là lúc nó chăm chỉ làm trong 2 tháng thôi, sau lười nó lại lên bình thường, chắc nó đòi mình phải làm cả đời cho nó. các mẹ có tiền đi tìm đến các công nghệ trị tàn nhang ý, chứ không để lâu thàng nám đấy.

15. phuonghoa87

phuonghoa87 New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thấy có trị bằng chanh là đơn giản nhưng chỉ lo da dễ bắt nắng ý

16. nguyentuantu

nguyentuantu Member

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thử rồi k ăn thua

17. trankimchi2

trankimchi2 Member

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, em bị nám sâu và đậm thế mà dùng thuốc bên chị Trần Huyền có 3 tháng mà mặt em nhìn ngon ngẻ quá rồi này, ai bị thì đến đó chữa xem vì em chữa cũng thấy đông bạn chữa lắm nhé

18. phamducnam

phamducnam New Member

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nám sâu trong da thì chữa kiểu j đc bh ạ hả mn ơi ?