Tìm hiểu cách trị vết thâm bằng kem đánh răng

Cách trị vết thâm bằng kem đánh răng và những điều cần chú ý

Chia sẻ trang này

1. rosa

rosa Member

• 177 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 25,698 Lượt xem

• 10 Lượt trả lời

Có thể bạn chưa biết, kem đánh răng cũng có tác dụng trị vết thâm rất hiệu quả. Hôm nay chúng ta tìm hiểu về cách trị vết thâm bằng kem đánh răng nhé.

Kem đánh răng trị vết thâm rất tốt

Kem đánh răng có chứa chất diệt khuẩn. và trong kem đánh răng còn chứa hợp chất tái tạo làn da. Công việc trị vết thâm bằng kem đánh răng rất đơn giản.

Bạn chỉ cần bôi kem đánh răng lên vết thâm nám hằng ngày. Mỗi ngày bạn thực hiện bôi 2 lần một lần vào buổi sáng và một lần vào buổi tối. Sau khi bôi bạn có thể để qua đêm. Lưu ý không nên bôi kem đánh răng lên toàn khuôn mặt, như thế sẽ khiến da bạn bị khô.

Những điều cần chú ý khi dùng kem đánh răng trị vết thâm:

• Nên sử dụng các loại kem đánh răng có màu trắng bình thường, có hàm lượng chất phụ gia ít.
    • Bạn nên chọn các loại kem đánh răng không nhiều gel.
    • Bạn nên tránh sử dụng các loại kem có chứa tinh dầu bạc hà hay cồn vì đây là những chất có thể làm khô da và bịt kín lỗ chân lông khiến cho da không được thông thoáng.
    Không nên sử dụng kem đánh răng màu
    • Không nên chà kem đánh răng vào da mặt mà chỉ cần bôi 1 lượng nhỏ lên vùng da bị thâmvà đặc biệt không được để qua đêm tránh cho việc khô da sau khi thức dậy.
    • Kem đánh răng cũng không phải là thuốc trị mụn, vì vậy bạn không nên quá lạm dụng kem đánh răng trong việc trị mụn. Để việc điều trị mụn thật sự có hiệu quả, bạn nên điều chỉnh chế độ dinh dưỡng, nên ăn nhiều thực phẩm có Vitamin E, uống nhiều nước và chú ý vệ sinh da mặt mỗi ngày.
    Để tốt nhất thì bạn nên đến các trung tâm thẩm mỹ nhé.

Bài viết liên quan:
    >> Cách trị vết thâm mụn
    >> Cách trị vết thâm mụn nhanh nhất
    >> Trị vết thâm trên mặt

2. Mèo béo

Mèo béo Member

• 134 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy giờ kem đánh răng nào chả có màu nhỉ, làm gì có loại kem đánh răng nào ko có màu xanh đỏ đâu

3. ngocdiepntt

ngocdiepntt Active Member

• 262 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trị vết thâm bằng kem đánh răng nên dùng những loại có màu trắng thôi bạn à

4. Pth941

Pth941 Active Member

• 611 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình thấy nên dùng P/S loại thường là hay nhất thì phải. :D Chứ cắc loại kem đánh răng trộn các hợp chất như quảng cáo ko ra sao đâu

5. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Kem đánh răng nào chả đc. :) Các phương pháp chỉ nói là kem đánh răng chung chung thôi mà, đâu có nói phải chọn loại nào đâu. Nhưng không biết có trị vết thâm lâu năm được ko?

6. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Hay nhỉ, mình chưa dùng kem đánh răng trị thâm bao giờ. Có khi hôm nào phải thử xem sao

7. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 561 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bạn thử chưa? Rì viu cho mọi người xem tình hình thế nào bạn ơi

8. Uyên Đỗ

Uyên Đỗ New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao lạ vậy, em chỉ nghe nói kem đánh răng trị mụn thôi chứ chưa thấy ai mách trị vết thâm bằng kem đánh răng cả. Liệu đã ai thử cách này thành công chưa thế.

9. Thảo Pin

Thảo Pin Member

• 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng không tin cách này, dùng ke đánh răng trị mụn có khi còn không khỏi nói gì đến trị vết thâm. Mà kem đánh răng không tốt cho da của mình đâu.

10. thanhhaaa

thanhhaaa New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cx dùng thử cách này để trị thâm mụn nhg nốt thâm lại bị đỏ lên. Mình đang rất hoang mang. Có ai cho mình xin lời khuyên với

11. Thảo Pin

Thảo Pin Member

• 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn dùng mấy lần rồi, thấy bảo cách này khô da thôi chứ lại làm vết thâm đỏ lên ak, tốt nhất bạn nên thử cách khác đi. Mình thấy cách này có vẻ không ổn đâu.