Cách trị vết thâm mụn an toàn, hiệu quả

Cách trị vết thâm mụn an toàn và hiệu quả nhất ?

Chia sẻ trang này

1. thanhlong

thanhlong New Member

• 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 9,645 Lượt xem

• 50 Lượt trả lời

2. yeulaitudau

yeulaitudau New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Re: Cách trị vết thâm do mụn để lại an toàn và hiệu quả nhất ?

Mặt mình cũng lắm mụn trứng cá và vết thâm lắm, mình đã thử 2 cách này và khá hiệu quả
    1. Dùng quả mơ
    - Loại bỏ hạt và nghiền nát chúng ra để lấy đắp lên mặt, sau đó rửa mặt với nước hoa cúc để tiếp thêm sinh lực cho da và loại bỏ mụn đầu đen.
    2. Dùng lô hội để trị mụn
    - Bạn hãy bóc tách lá lô hội, lấy nhựa và thoa đều lên khuôn mặt, đợi tới khi khô thì hãy rửa mặt lại. Ngoài ra bạn cũng thể có thể sử dụng nước ép lá lô hội để uống mỗi ngày.

3. Dáng ngọc

Dáng ngọc Member

• 73 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Re: Cách trị vết thâm mụn an toàn và hiệu quả nhất ?​

Mình thấy cách trị viết thâm mụn an toàn và hiệu quả nhất thì có thể hỏi ở thẩm mỹ viện ấy, người ta tư vấn cẩn thận lắm, làm theo cơ địa của mình đó
    Hình như công nghệ ánh sáng gì đó đó bạn, bạn tìm hiểu thêm xem nhé

4. hoanghon

hoanghon Member

• 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Re: Cách trị vết thâm mụn an toàn và hiệu quả nhất ?​

Vết thâm mụn là do nặn mụn ko đúng cách để lại, chỉ có lấy nghệ mà bôi, mà xát vào thôi, nếu sợ vàng mặt thì bạn mua tinh nghệ về bôi sẽ ko bị vàng gì cả

hồng nhung91 thích bài này.

5. kydanh

kydanh Member

• 362 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Re: Cách trị vết thâm mụn an toàn và hiệu quả nhất ?
    Cách trị vết thâm mụn an toàn và hiệu quả nhất là bổ đôi quả chanh , chắt lấy nước nguyên chất . Dùng bông gòn chấm lên các nốt thâm mụn , thực hiện động tác này lặp đi lặp lại nhiều lần . Ngoài ra bôi nghệ cũng rất tốt đấy

6. mimoasa

mimoasa Member

• 162 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cách trị vết thâm mụn với dưa leo ổn ko mọi người?
    Cách này thấy có mấy đứa bạn kêu ko hiệu quả, cơ mà mình dùng thấy hiệu quả đó chứ, đỡ thâm hẳn

7. misa

misa Active Member

• 352 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Re: Cách trị vết thâm mụn an toàn và hiệu quả nhất
    Mình xin chia sẻ với bạn 2 cách trị vết thâm mụn an toàn và hiệu quả mà mình đã áp dụng

1. Trị vết thâm mụn bằng khoai tây

Ảnh: Trị vết thâm mụn an toàn
    Chữa sẹo thâm bằng khoai tây là một trong những phương pháp trị mụn hiệu quả từ thiên nhiên. Thành phần đặc biệt trong khoai tây sẽ giúp trị sẹo thâm, làm vết thương mau lành và giảm tình trạng viêm một cách nhanh chóng.

Để trị sẹo thâm, bạn hãy rửa sạch củ khoai tây, bỏ vỏ và cắt lát. Sau đó, bạn cho vào máy xay sinh tố nghiền. Tiếp theo bạn để khoai tây ép nát vào trong một miếng gạc sạch. Dùng gạc chứa khoai tây nén và thoa chúng khắp mặt tiền trong vòng 30 phút và để cho chúng tự khô. Sau đó rửa sạch lại mặt tiền với nước ấm và giấm trắng.

2. Trị vết thâm mụn bằng nghệ tươi

Nghệ là loại dược phẩm phổ biến trong dân gian vẫn rất hay dùng để làm mờ sẹo. Tinh dầu nghệ có đặc tính khử mùi hôi và có tính kháng viêm cao nên nó thường dùng để làm hạn chế tình trạng của sẹo. Hãy lấy nghệ tươi giã nhỏ hoặc trộn với mật ong, đắp lên sẹo mụn, để qua đêm và rửa sạch vào sáng hôm sau. Nếu bạn không có nhiều thời gian thì giã nhỏ nghệ, cho một chút rượu trắng, rồi đun cách thủy, sau đó cho vào lọ để dùng dần.

8. roiemradi

roiemradi Member

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng thấy cách trị vết thâm mụn an toàn và hiệu quả nhất là dùng chanh, bổ đôi quả chanh chắt lấy nước nguyên chất rồi bôi cũng được, ko thì cắt lát mỏng như cắt dưa leo, rồi bôi đắp lên da cũng được, cách nào cũng hiệu quả cả

9. giodong

giodong Member

• 118 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Re: Cách trị vết thâm mụn an toàn và hiệu quả?

Trị vết thâm, mình thấy bạn dùng dầu oliu được đấy, dầu oliu cũng an toàn mà hiệu quả lắm, chỉ cần chấm dầu oliu lên vết mụn thâm xoa bóp nhẹ nhàng, rồi để 15p sau đó rửa mặt sạch, 1 tuần có thể làm 2-3 lần

10. dathachanh

dathachanh Member

• 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Re: Cách trị vết thâm mụn an toàn và hiệu quả nhất?

Mình chưa đi TMV bao giờ nên cũng không rõ, nếu mụn thâm không quá nặng thì bạ thử vài cách tự nhiên đi thử xem thế nào, mình thấy dùng chanh cũng được, đơn giản mà hiệu quả, chỉ cần bôi trực tiếp nước cốt chanh là được. bạn ần kiên trì thi cũng cho kết quả khá tốt đấy.

11. tuyethong

tuyethong Member

• 54 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy cách trị vết thâm mụn an toàn và hiệu quả bằng khoai tây rất tốt đó nha, khoai tây lành lắm, tinh bột trong khoai và nước trong khoai có thể làm mềm mịn và trắng da ko ngờ đó, cứ dùng là biết ngay thôi

12. beauty

beauty Member

• 98 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cách trị vết thâm mụn mình thấy dùng nghệ được rồi này, nghệ thì dùng đơn giản mà có tác dụng cũng được mà, đâu cần phải cầu kỳ lắm
    Vì dụ dùng chỉ có nghệ không bôi lên da, ko thì xay ra, thêm mật ong hoắc trứng vào rồi đắp lên da càng có tác dụng tốt đó

13. doanhaiyen

doanhaiyen Member

• 70 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Muốn trị vết thâm, mụn an toàn thì chỉ có cách dùng mấy phương pháp tự nhiên thôi các chị ơi. Em thấy dùng nghệ cũng tốt mà dùng khoai tây cũng cực hay,
    Ngệ thì mùa nào cũng có sẵn. Khoai tây thì mùa này chả thiếu. e từng dùng khoai tây trộn với mật ong làm mặt nạ chăm sóc da rồi. cảm giác thích lắm các chị ah. Da mềm mịn hơn, mà lại còn trắng hơn nữa chứ.
    E vote cho trị vết thâm mụn bằng khoai tây cực luôn.

14. hoaxuyenchi

hoaxuyenchi Member

• 83 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đẻ an toàn thì có thẻ dùng dàu oliu cũng rất hiệu quả đấy. chỉ cần xoa một chút lên mặt xoa bóp nhẹ nhàng và để khô khoảng 10-15p thì rửa sạch, áp dụng thường xuyên dầu oliu sẽ khiến các mụn thâm mềm và dễ làm mờ hơn

15. firstlove

firstlove New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Muốn trị vết thâm, mụn an toàn và hiệu quả nhất thì nên dùng công nghệ hiện đại nha bạn, mình thấy nhiều người dùng mấy phương pháp dân gian trên rồi, nhưng mà mụn với vết thâm có mất đi đâu, toàn là còn nguyên si thôi đó, nhìn chán lắm, thà bỏ nhiều tiền đi trị bằng công nghệ hiện đại thì khả năng khỏi còn cao hơn

16. dieuthuy90

dieuthuy90 Member

• 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Muốn trị vết thâm, mụn an toàn và hiệu quả thì mình thấy nên dùng thuốc đi, bạn thủ dùng anzela xem, kem này nghe chị mình nói tốt lắm, Kem trị mụn thâm Anzela trị được sẹo lồi, sẹo lõm, mụn thâm, nám da, tàn nhang, sạm da, làm phai các vết sẹo lâu năm do trái rạ, mụn trầy xước, chốc lở mà không cần phải đi thẩm mỹ viện. Nêu như mà bôi kem ngay khi mụn mới hình thành, vết mụn sẽ giảm sưng, giảm ngứa, se lại và lặn đi không để lại vết sẹo thâm của mụn đâu nha.

17. liennk

liennk Active Member

• 180 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Cách trị vết thâm mụn an toàn và hiệu quả là nước, bạn có thể dùng cả nước lọc và nước đá nhé. Bạn nên uống đủ 2 lít nước mỗi ngày, bởi nó có tác dụng giải độc tố cho cơ thể, trị thâm mụn. Và bạn có thể dùng đá lạnh chườm lên những vết thâm mụn khoảng 10 phút mỗi ngày để đạt được hiệu quả hơn.

Ngoài ra dùng củ cải trắng cũng được.Nước ép củ cải trắng như một công cụ làm đẹp da hữu hiệu mà không gây hại cho bà bầu. Khi thoa nước ép củ cải trắng trên mặt, chúng sẽ tạo thành một chất làm se da và tẩy trắng, giúp loại bỏ mụn đầu đen, tàn nhang và nám da hiệu quả. Bạn cũng có thể dùng cả lá củ cải để thay thế. Một điều thú vị là lá củ cải cũng giàu dinh dưỡng không kém. Ngoài vitamin A, hàm lượng vitamin C trong lá nhiều hơn 4 lần so với củ. Vitamin C có thể phòng chống da lão hóa, ngăn chặn hình thành các vết thâm nám – nỗi ám ảnh của các bà bầu, và giữ cho da được trắng mềm.

thuongkn thích bài này.

18. hoamaudon

hoamaudon Member

• 102 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Re: Cách trị vết thâm mụn an toàn và hiệu quả nhất?

Mỉnh thấy muốn trị vết thâm an toàn và hiệu quả bạn áp dụng dùng dầu oliu thử nhé, dùng dầu oliu xoa nhẹ lên vùng vết thâm, massage nhẹ nhàng khoảng 15p, áp dụng thường xuyên, bạn sẽ có được kết quả như ý, dầu oliu sẽ giúp làm mềm các mô sẹo đã cứng làm mờ dần các vết thâm, dầu oliu cũng anh toàn ko gây kích ứng da nên rất an toàn.

19. thienhuong12892

thienhuong12892 New Member

• 21 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cách trị vết thâm mụn bằng củ cải trắng nay mình mới nghe đó, ko ngờ nước ép củ cải trắng có thể làm đẹp da hữu hiệu mà không gây hại cho bà bầu nữa chứ, như vậy thì quá tốt. Chỉ có thoa nước ép củ cải lên da mà tác dụng tốt thế thì nên dùng đi thôi, giờ củ cải mua dễ phết, cứ dùng thì tốt rồi nhỉ

20. hoa tuyet

hoa tuyet Member

• 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị vết thâm và mụn 1 cahs an toàn thì nên dùng các nguyên liệu cuat thiên nhiên, bạn có thể lấy lá rau má, đem rửa sạch rồi giã nát sau đó đắp trực tiếp lên vùng mụn và vết thâm, để khỏng 15p, hoặc giã nát rồi chắt lấy nước bôi trực tiếp lên mụn và vết thâm, áp dụng thường xuyên để nhanh chóng hiệu quả, kết hợp ăn cả lá au má hay xay nước uống đều rất có lợi cho cơ thể và cho da nhé.