Cách trị vết thâm mụn an toàn, hiệu quả | Page 2

Cách trị vết thâm mụn an toàn và hiệu quả nhất ?

Chia sẻ trang này

1. namphong72

namphong72 New Member

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Re: Cách trị vết thâm mụn an toàn và hiệu quả nhất ?

Cách trị vết thâm mụn bằng anzela thì cũng tốt nè. Mình dùng cái thuốc này rồi, hiệu quả lắm, rất đáng để dùng đấy.
    Kem này hợp với cả nam và nữ luôn, bôi tầm 1 tuần là có tác dụng, thêm 1-2 tuần nữa là hết mụn, kem này mình dùng thấy an toàn, hiệu quả, ko có dị ứng hay tác dụng phụ gì cả

2. muamuahe

muamuahe Member

• 57 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đê trị vết thâm mụn an toàn và hiệu quả, bạn lấy 1/2 củ khoai tây xay nhuyễn rồi trộn với mật ong thành hỗn hợp sệt sệt rồi đắp đều lên mặt. Bạn để khoảng 15-20 nhé, 1 tuần bạn làm khoảng 2-3 lần, bạn cứ yên tâm kiên trì làm, tuy ko nhanh nhưng cũng hiệu quả lắm, mình cũng áp dụng rồi, da mình trước lắm mụn với thâm lắm, giờ chưa hết hoàn toàn nhưng nhìn đỡ hơn hẳn đấy

3. phuongquynh

phuongquynh Member

• 45 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Có thể dùng lòng đỏ trứng gà để trị vết thâm mụn nữa đó nha,
    Trị mụn: Bạn hãy lấy lòng đỏ trứng gà, thoa lên da rồi đợi 20 phút. Rửa sạch bằng nước ấm rồi rửa lại bằng nước lạnh. Cách này giúp dưỡng ẩm làn da, giúp da mềm mại và mịn màng. Làm thường xuyên trong vòng 1 tháng, các dấu hiệu về mụn sẽ giảm đi trông thấy.
    Trị thâm: Sau khi trị mụn bằng trứng gà, bạn vẫn thấy các vết thâm còn sót lại trên da? Đừng lo lắng. Hãy lấy 1 bát rượu gạo khuấy đều với lòng đỏ trứng. Để hỗn hợp này trong tủ lạnh 15 ngày. Mỗi tối, sau khi rửa mặt, bạn hãy thoa hỗn hợp này lên mặt. Làm thường xuyên bạn sẽ thấy vết thâm mờ hẳn đi thấy rõ đấy.

4. dongmymy

dongmymy New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng thích phương pháp dùng oliu này, nói chung mua oliu thì cũng không phải quá đắt, nhưng cũng không hẳn rẻ. tuy nhiên dầu oliu lại có nhiều công dụng làm đẹp, mà khoản làm đẹp da thì khỏi nói, mình thỉnh thoảng cũng bôi dầu oliu, mặt cũng mịn màng sáng hơn hẳn, trước thì cũng chả bôi,nhưng được đứa bạn cho 1 chai, cũng chả biết làm gì, thỉnh thoảng dùng xoa lên tóc, thấy bảo có thể bôi mặt trị mụn trị thâm, nên thỉnh thoảng đi ngủ cũng bôi, lâu dần lại thấy da có chuyển biến, mạc dù cũng không có chủ đích rõ ràng nhưng thấy thế cũng mừng lắm

5. GangnamStyle

GangnamStyle Member

• 92 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trị vết thâm và mụn nên dùng chanh tươi ý, cách này đơn giản mà hiệu quả

Cắt đôi quả chanh tươi ra, sau đó chà xát lên vùng da bị mụn ở mặt hoặc lưng, để 5 – 10 phút tắm lại bằng nước ấm. Mỗi tuần làm 2 – 3 lần, một thời gian sau tình trạng mụn của bạn sẽ được cải thiện.

Lưu ý: Cách làm này sẽ khiến bạn bị xót nhưng sẽ giúp bạn sát khuẩn cho làn da. Bạn cũng không nên tự ý bóp nặn mụn, tạo diều kiện cho nhiễm trùng lan rộng.

6. hoatuyettan

hoatuyettan Member

• 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Re: Cách trị vết thâm mụn an toàn và hiệu quả nhấ?

Trị vết thâm của mụn, bạn có thể chuẩn bị 1 chai dầu oliu, 1 củ hành tây, hành tay bóc vỏ, thái nhỏ, sau đó cho vào chai dầu oiliu, ngâm và để khoảng 3 tuần, sau đó có thể chắt lấy nước bỏ bã và dùng dần, hàng ngày có thể dùng hỗn hợp này để thoa và massage mặt khoảng 15-20p, rồi rửa mặt thật sạch, oliu và àng tây đều là nhưng nguyên liệu rất có ích cho việc trị sẹo thâm, bạn kiên trì tầm 2 tháng là thấy hiệu quả rất tốt.

7. hoatuongvi

hoatuongvi Member

• 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để trị vết thâm do mụn, bạn cóp thể chuẩn bị 1 quả táo, đem cắt nhỏ rồi cho vào mấy xay sinh tố, cho vào đó 1 ít sữa tươi loại đã tiệt trùng bạn nhé, bạn xay đều hỗn hợp, sau đó dùng hỗn hợp này đắp đều lên mặt, nhất là vùng mặt có nhiều vết thâm mụn, bạn để nguyên hỗn hợp khoảng 20-30p sau đó rửa thật sạch mặt với nước ấm.

8. xuanvuong

xuanvuong New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để trị mụn thâm an toàn bạn cứ dùng dưa leo thôi cũng rất tốt, bạn chỉ cần thái lát mỏng rồi đắp lên da bị mụn thâm, kiên trì 1 tuần 2-3 lần và làm đều đặn thì sẽ thấy hiệu quả. mình áp dụng đắp thường xuyên thấy da dễ chịu, lâu dần cũng thấy mụn thâm giảm bớt khá nhiều, da cũng mềm và có vẻ tráng hơn 1 chút. Bạn cứ áp dụng thử nhé, cách này đơn giản mà dễ kiếm.

9. hoamimosa

hoamimosa New Member

• 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dùng rau má có hiệu quả cao không bạn, mình thấy nếu là các mụn thâm mới thì dùng rau má máy ra mới hiệu quả chứ, vết thâm lâu rồi dùng rau má cũng khó lắm, nếu có thể trị được thì cũng phải mất rất nhiều thời gian mới có hiệu quả được

10. chausa

chausa New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng mỗi dưa leo không thấy cũng không hiệu quả lắm, lâu thì thấy da sáng và mịn hơn 1 tý chứ mình thấy mụn thâm vẫn khá nhiều, mình cũng áp dụng đây, đến giờ mụn thâm cũng chả hết được,không biết phải dùng cách gì mới được.

11. xuanloc

xuanloc New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng rau má hiệu quả cao không bạn, mình cứ có cảm giác rất khó, mình cũng từng nghe qua phương pháp này nhưng vẫn chưa thử vì sợ chả hiệu quả, nếu dùng thì tầm bao lâu là có hiệu quả nhỉ, phương pháp này mình áp dụng là hàng ngày cũng được đúng không nhỉ

12. vankieu

vankieu New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái phương pháp dùng nước cải trắng này áp dụng thế nào đây bạn, có thể dùng thường xuyên được không hay 1 tuần mấy lần, mà thoa nước ép củ cải xong để bao lâu thì được, có phải bôi nhiều lần trong ngày không bạn, bạn dùng khoảng bao lâu thì sẽ thấy hiệu quả thế.

13. thuongkn

thuongkn New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang có sẵn khá nhiều củ cải trắng, kiểu này là bắt đầu dùng thôi, cách này đơn giản phết.
    Mình thấy củ cải trắng người ta chỉ bán củ thôi, có bán lá đâu mà mua lá dùng. Mình thích ăn củ cải, không biết là ăn củ cải có làm đẹp da ko nhỉ?

14. tieu muoi

tieu muoi New Member

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình dùng viên nang aa+, toàn thảo dược trị mụn hiệu quả, tốt cho sức khỏe nữa

15. nguyenlinhtrang

nguyenlinhtrang New Member

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đang trị mụn ở Ocean Beauty, mấy buổi đầu nặn mụn vãi cả đau, hết quá trình nặn thì đỡ hẳn nuôn, giờ vẫn đang tiếp tục..... chả biết kết quả cuối cùng dư lào

john locked thích bài này.

16. diepxv

diepxv Member

• 155 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

ocean beauty nge nói giá cả cũng rẻ, ko đắt lắm...chỉ ko biết chất lượng thế nào thôi....tiền nào mà của ấy thì toi....
    hóng kết quả của bạn.

17. nguyenlinhtrang

nguyenlinhtrang New Member

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

giờ mình được Ocean Beauty điều trị cho hết mụn r đây bạn ^^

18. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Ocean Beauty là spa hay tmv đấy các mẹ? cơ sở này nghe có vẻ nổi tiếng nhỉ?

19. nhaquyen

nhaquyen Member

• 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nghe nói có dịch vụ trị vết thâm trong 7 ngày, không biết tmv này đã ứng dụng công nghệ trị thâm này chưa nhỉ?

20. vietmy334

vietmy334 Member

• 388 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

7 ngày thôi á? Đó là công nghệ trị vết thâm gì thế bạn? Nhanh thế này liệu có đắt lắm ko?