Thành công với cách trị vết thâm sau mụn

Cách trị vết thâm sau mụn-sự kiên trì của em đã được đền đáp

Chia sẻ trang này

1. huonglannd

huonglannd New Member

• 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 117,859 Lượt xem

• 57 Lượt trả lời

Da em thuộc dòng da nhờn nên cứ mỗi khi hè về là mụn lại chi chít khắp mặt với lưng :( . Khổ lắm rồi mụn hết lại đên vết thâm nên em khổ tâm đi tìm cách trị vết thâm lâu năm do mụn để lại.

Hỏi anh google thì hoa mắt vì có quá nhiều cách trị thâm sau mụn, mà em thì chẳng biết cách nào thực sự hiệu quả với làn da nhờn của em nữa.... đang ngổn ngang với những cách trị vết thâm lâu năm thì mình quyết định liều 1 phen. Bla bla... mình chọn cách trị vết thâm sau mụn bằng chanh vì nguyên liệu khá đơn giản mà lại dễ sử dụng.

Để áp dụng cách trị thâm mặt này tại nhà, mỗi tối mình thường chuẩn bị 1/2 quả chanh, vắt bỏ lấy nước cốt. Mình rửa sạch mặt và dùng tăm bông ( loại dùng để làm sạch tai ấy :p ) thấm đều nước chanh nên vùng vết thâm. Mình thường để từ 15-20 phút sau đó mới rửa sạch lại với nước, mình làm như thế 2-3 lần / tuần.

Ảnh minh họa trị vết thâm tại nhà của em
    Tuần đầu tiên thấy vết thâm sau mụn để lại vẫn thế cũng bị nản :( nhưng rồi nghĩ đến mấy nữa đi phượt cùng đám bạn thời cao đẳng mình lại tiếp tục. Trong thời gian này mình cũng uống nhiều nước hơn, từ bỏ thói quen ăn vặt và không uống những loại nước có ga.

Bắt đầu từ tuần thứ 3 các vết thâm sau mụn để lại mờ dần đi, đến tuần thứ 5 thật khó phát hiện ra những vết thâm đó, mà được cái vùng da bị mụn trắng đều màu không lốm đốm chứ :D. Nếu các chị chăm chỉ thực hiện và vạch ra mục tiêu cho chình mình em nghĩ cách trị vết thâm sau mụn để lại này không có gì khó khăn.Chúc các chị tìm được cách trị vết thâm sau mụn nhanh chóng phù hợp với mình.

Em hi vọng những ai từng trong tình trạng như em có thể thổi bay vết thâm bằng cách trị thâm da mà em đã thử và thành công!

linda, Chimennho and Honey like this.

2. Nhớ anh

Nhớ anh New Member

• 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Làm thế nào để trị vết thâm mụn lâu năm?
    Cách trị vết thâm do mụn để lại bằng chanh nhiều người thử rồi, ko có hiệu quả lắm, bạn thử hết sạch vết thâm sau mụn cơ à? Chẳng lẽ đây là cách trị thâm mụn hiệu quả nhất? tại mình chưa có kinh nghiệm trị thâm sau mụn

3. dungtran92

dungtran92 Active Member

• 233 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Chắc là chủ thớt phải kiên trì nhẫn nại lắm với cách trị thâm da mới trị vết thâm sau mụn hiểu quả ý :)

4. catnho

catnho Active Member

• 296 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cách trị vết thâm mụn tại nhà đơn giản thế thôi á? chủ thớt chỉ cần dùng bông tăm thấm nước cốt chanh và thoa lên vùng vết thâm là được à? 5 tuần mà đã có tác dụng thì quá tuyệt luôn :D

5. minhhuonggt

minhhuonggt New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Muốn trị vết thâm sau mụn nhanh chóng thành công như chủ thớt bạn phải kết hợp với 1 chế độ sinh hoạt khoa học và nhớ uống nhiều nước, từ bỏ thói quen ăn vặt nhé. cách trị thâm do mụn như thế mới hiệu quả.

6. vietanhhy

vietanhhy Member

• 86 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nói tóm lại thấy cách trị vết thâm sau mụn của chủ thớt đang đáp ứng được tiêu chí trị vết thâm của em : đơn giản-hiệu quả-tiết kiệm :)

7. thuthao

thuthao Active Member

• 305 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Đơn giản thật đấy nhưng cách trị thâm da này nếu không áp dụng thường xuyên cũng không ăn thua đâu nhé, để trị được vết thâm đó là cả 1 quá trình dài đấy. Nhiều người có kinh nghiệm trị thâm sau mụn bảo em điều này rồi

8. Gigi

Gigi Active Member

• 489 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Có nhiều cách trị thâm mụn lâu năm lắm, hiệu quả cũng có nhưng thường ko triệt để, nhất là với những vết thâm hình thành lâu rồi. Chắc phải đến tmv mới triệt để, mình nghĩ đây là cách trị thâm do mụn hiệu quả nhất.

9. phuongchi90

phuongchi90 Active Member

• 139 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Đồng ý với bạn là những vết thâm đã hinhf thành lâu năm thì khó có thể xóa được nhưng mình thấy cũng có nhiều loại kem trị vết thâm sau mụn khá tốt mà, áp dụng cách trị thâm mặt bằng kem này ổn mà

10. thuthao

thuthao Active Member

• 305 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Dùng kem trị thâm sau mụn cũng phải lựa chọn cho kỹ bạn nhé, con bạn mình bị mấy lời đường mật của e bán mỹ phẩm mua về dùng thế là da bị khô lại còn bị sạm mà vết thâm vẫn nằm trơ trơ đó đấy thôi. Đừng nên áp dụng cách trị thâm do mụn này.

11. hainguyenda

hainguyenda Active Member

• 249 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Sao bạn không dùng thử mẹo trị sẹo thâm sau mụn của chủ thớt xem biết đâu lại hiệu quả với da của bạn, đỡ lăn tăn mua mỹ phẩm dùng bị khô da nhá :::::D
    Đây là cách trị vết thâm mụn hiệu quả nhất đó. :p

12. Kìu non

Kìu non Active Member

• 665 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Chỉ thấm nước cốt chanh thôi ấy à? Nghe hơi khó tin nhỉ, cách trị thâm sau mụn này chắc chỉ đỡ đc 1 chút thôi chứ hiệu quả như bạn chủ thớt thì mình nghĩ ko đâu. Chắc bạn chủ thớt dùng thêm cái gì nữa thì mới đc như vậy, có khi nào đây là cách trị thâm sau mụn hiệu quả nhất không?

13. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

cũng có thể lắm mẹ à nhưng cũng đừng thấy cách trị thâm da đơn giản qua mà không tin nhé, đừng bỏ đi 1 cách trij vết thâm sau mụn hay nhé

14. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 544 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Có khi dùng mấy loại kem trị thâm sau mụn là ổn đó các mẹ ạ, cách này cũng rất đơn giản mà sạch sẽ, đảm bảo nứa. :D Tớ là tớ thích cách trị thâm do mụn này hơn.

15. lovely

lovely Member

• 411 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình xin chia sẻ các đắp mặt nạ trị thâm bằng cám gạo nữa nè, mọi người có thể áp dụng xem sao nhé

Cám gạo cho vào bát sạch, đổ 1 chút nước lọc. Đánh đều tay để cám gạo không bị vón cục, đến khi thành hỗn hợp sền sệt. Cho thêm nước hoa hồng vào hỗn hợp, trộn đều đến khi được hỗn hợp mịn sánh. Thử hỗn hợp lên tay trước để tránh bị dị ứng đối với da nhạy cảm. Rửa mặt sạch, đắp mặt nạ lên da trong vòng 20 phút.

16. minhtamnd

minhtamnd Active Member

• 208 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

cám gạo mua ở đâu mẹ nó nhỉ? ngày trước e ở quê ấy có hay đi say gạo cho mẹ và say xong có cả cám liệu có phải cái cám đó k nhỉ?> Có cách trị thâm mặt bằng cám à?

17. dungbeo

dungbeo Active Member

• 380 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

đó cũng là cám gạo mà, em nghĩ là dùng được thôi chỉ có điều cám gạo của mình khi say gạo nó vẫn chưa được mịn lắm nên cần phải say lại lần nữa :d Đây là một trong những cách trị vết thâm sau mụn nhanh chóng hiệu quả nhất đấy bạn ạ

18. lanhuong.tp

lanhuong.tp Active Member

• 232 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

vậy thì hay quá dùng luôn mặt nạ trị sẹo thâm bằng cám gạo nhà mình cho nó yên tâm chứ nói thật bây giờ cái gì cũng hóa chất cũng sợ thật :(

19. phuongthanhvp

phuongthanhvp New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn cũng có thể tự trồng lấy nha đam sau đó sử dụng nó để trị sẹo và vết thâm sau mụn lại càng an toàn mà tiết kiệm, hết cái lại có ngay tại vườn nhà mình

20. vietanh

vietanh Active Member

• 290 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Kinh nghiệm trị thâm sau mụn tại nhà ?

hic tiếc quá mình lại cực sợ mùi nha đam chứ, ghét cái mùi ấy khủng khiếp hic có cách nào trị vết thâm sau mụn đơn giản mà k dùng nha đam không? Cũng đang tham khảo cách trị vết thâm mụn hiệu quả nhất mà chưa thấy