Cách triệt lông tay, chân tự nhiên vĩnh viễn tại nhà

Cách triệt lông chân tự nhiên vĩnh viễn tại nhà?

Chia sẻ trang này

1. Wind

Wind Member

• 315 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

• 183,265 Lượt xem

• 77 Lượt trả lời

Các bạn cho mình hỏi cách triệt lông chân, tay tự nhiên vĩnh viễn tại nhà với. Mình muốn tự làm ở nhà thôi chứ không muốn ra tiệm waxing hay ra thẩm mỹ viện tẩy lông, ngại lắm. :D

Mình cả lông chân lông tay đều nhiều nhìn không khác gì con trai luôn. Nhiều lúc cảm thấy tự ti lắm, chả bao giờ dám mặc quần ngắn váy vó cả :(. Mình đang định tìm cách tẩy lông chân lông tay tự nhiên tại nhà. Tìm hiểu trên mạng thì có mấy cách này thấy có vẻ đơn giản nhưng ko biết thực tế thế nào. Dưới đây là một số cách tẩy lông chân tay mình muốn hỏi ý kiến của mọi người, ai làm rồi cho mình review nhé.

Cách tẩy lông tay lông chân đơn giản tại nhà với cà chua:

Trước giờ mình cứ nghĩ cà chua đắp mặt làm đẹp da cơ. Nhưng giờ còn nghe cà chua có tác dụng triệt lông tay lông chân làm mình khá bất ngờ. Nghe hướng dẫn thì cách tẩy lông này có vẻ đơn giản:
    - Đầu tiên là chuẩn bị cà chua, rửa sạch, thái lát mỏng
    - Chà xát lên vùng tay, chân muốn loại bỏ vi ô lông
    - Để khoảng 30 phút rồi rửa lại bằng nước sạch và lau khô

Chia sẻ cách triệt lông bằng cà chua

Cách tẩy làm sạch lông chân lông tay với hỗn hợp chanh + mật ong

Cách tẩy lông chân tay bằng phương pháp tự nhiên này đơn giản nhưng mình băn khoăn ko biết có tẩy lông vĩnh viễn hay ko, hay được mấy ngày lại đâu vào đấy.:(
    Công thức tẩy lông chân, lông tay tự nhiên này như sau:
    - Trộn chanh và mật ong theo tỉ lệ 1:1
    - Thoa hỗn hợp lên vùng tay, chân cần tẩy lông.
    - Để khoảng 15 phút, rửa lại bằng nước sạch

Nghe nói phương pháp này phải áp dụng hàng ngày cho đến khi nào vi ô lông rụng hết thì thôi.

Mẹo tẩy lông chân lông tay bằng vôi sống

Với cách triệt lông này, mình cần chuẩn bị một ít vôi sống sạch (không dính bụi bẩn)
    Sau khi đã rửa sạch da vùng cần triệt lông, bạn pha nước vôi sống với nước rồi thoa đều lên vùng da cần tẩy lông. Chờ đến khi vôi khô rồi rửa lại bằng nước ấm.

Theo mình tìm hiểu thì cách này sẽ làm lông chân lông tay rụng đi, còn thì cũng chỉ còn lại là lông tơ thôi.​

Cách tẩy lông chân, lông tay bằng hỗn hợp sữa đậu nành và bột nghệ

Triệt lông tại nhà với hỗn hợp khoai tây và mật ong

Đấy là một số cách tẩy lông chân lông tay đơn giản tại nhà mình đang tham khảo. Chị em nào áp dụng thành công rồi, cho mình review với nhé. :)

2. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 492 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Rep: Cách triệt lông tay, chân tự nhiên vĩnh viễn tại nhà
    Nếu dùng cách tẩy lông tay, chân tại nhà thì Bạn dùng chanh đi. Chanh là chất tẩy trắng tự nhiên mà bạn có thể áp dụng chúng để tẩy lông. Theo đó, bạn lấy một số lượng bằng nhau của mật ong và chanh rồi thoa lên vùng da cần tẩy lông và lưu lại trên da khoảng 10-15 phút. Bạn nên tẩy lông bằng phương pháp này hàng ngày. Chứ hỏi cách tẩy lông chân tay vĩnh viễn thì ko có đâu, chanh là cách tẩy lông chân đơn giản nhất rùi đó, mình thấy tẩy lông tay tại nhà dùng cách này còn đc cơ.

Châu Cherry thích bài này.

3. Độc thân

Độc thân Member

• 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cứ tưởng mấy mẹo tẩy lông chân tại nhà chỉ cần thoa hỗn hợp chanh và mật ong lên chân khoảng 2 lần 1 tuần là được rồi cơ. Nhưng mà có chắc cách tẩy lông chân đơn giản tại nhà này triệt lông không bạn ơi? Mình thấy chanh và mật ong hình như có tác dụng trị mụn với làm đẹp da mà :D Cũng còn nhiều cách tẩy lông chân bằng phương pháp tự nhiên khác nữa m

4. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 656 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thử làm sáp wax lông đi bạn

Bạn hãy hòa đường, chanh và mật ong theo một tỷ lệ hợp lý để có được hỗn hợp sền sệt. Dùng hỗn hợp này để bôi lên vùng da cần tẩy lông. Sau đó dùng khăn lau sạch.
    Dung dịch hỗn hợp này có tác dụng làm cho các nang lông yếu đi và chết, lớp lớp lông trên bề mặt da sẽ rụng sạch tránh được những cảm giác đau, đặc biệt là không bị thâm vùng da bôi. Đây là phương pháp tẩy lông không gây hại cho da lại đem lại hiệu quả tẩy lông cao.

Hì, mình mới tham khảo được cách tẩy lông chân vĩnh viễn tại nhà nên chia sẻ với các bạn cách này. mình thấy đây cũng là cách tẩy lông chân đơn giản, trước mình cũng tẩy lông tay tại nhà bằng cách này rùi, cũng ok lắm

5. hongocha

hongocha Member

• 112 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trong những cách tẩy lông chân tại nhà, Mình còn nghe nói cà chua có thể tẩy lông chân nữa cơ. Rất đơn giản, bạn chỉ cần thực hiện 1 tuần 2-3 lần thôi, hãy cắt cà chua ra từng lát rồi chà lên tay hoặc chân. Điều này không những giúp tẩy lông mà còn giúp da sáng mịn nữa. Cơ mà không triệt lông chân vĩnh viễn được đâu nhé.

6. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 648 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Phương pháp này làm sao tẩy lông được nhỉ? cà chua đắp lên da chỉ làm đẹp da thôi chứ làm sao tẩy lông được hả bạn? Mình nghĩ ko hiệu quả đâu

7. toicodon

toicodon Member

• 118 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng thấy cà chua không có hiệu quả cao khi tẩy lông đâu. Cách dùng đường, chanh và mật ong của bà mẹ trẻ được đấy chứ. Nghe nói cách triệt lông chân tự nhiên tại nhà này có hiệu quả trong vài tuần cơ đấy, có mấy chị em gần chỗ mình áp dụng mấy mẹo tẩy lông chân cũng hiệu quả lắm, mà tẩy lông chân vĩnh viễn tại nhà thì hơi khó.

8. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 648 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Cách tẩy lông tay, chân tại nhà này mình có biết. Có vẻ đau đấy bạn ạ, vì là nhổ lông cho sạch mà. Thử áp dụng vào việc tẩy lông tay tại nhà trước xem có đau ko. :D

9. Chẳng ai yêu

Chẳng ai yêu Member

• 110 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cách triệt lông chân tự nhiên bằng đường, chanh, mật ong hơi đau chứ không đau như khi nhổ lông đâu bạn. Bạn nói thế chắc không ai dám thử cách này nữa đâu :D Hỗn hợp trên làm lông chân mềm và yếu nên khi nhổ sẽ bớt đau mà

10. perfect

perfect Member

• 70 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

nghĩa là cái này chỉ làm cho lông chân mềm khi nhổ bớt đau hơn ấy hả bạn? mình cứ nghĩ là làm thế thì lông chân tự rụng cơ, mà vẫn phải nhổ thì đau lắm :<

11. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 268 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Đều phải nhổ mà bạn, lông chân tự rụng thì khéo lỗ chân lông có vấn đề, như thế khéo gay lắm đấy. Hỗn hợp làm quá trình nhổ lông dễ dàng và nhanh hơn là tốt lắm rồi

12. Imyself

Imyself Member

• 79 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

còn cách nào khác Tẩy lông tay, chân tại nhà không hả bạn? mình không thích cách này lắm, làm lỉnh kỉnh quá đi thích mấy cách cách tẩy lông chân đơn giản hơn, nếu có thể áp dụng các tẩy lông tay tại nhà được nữa thì càng tốt

13. Nắng sớm mai

Nắng sớm mai Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có cách triệt lông chân tự nhiên khác nè bạn. Cơ mà hiệu quả của nó thì không bằng mật ong đâu nhá! Bạn trộn hỗn hợp bột đậu xanh và bột nghệ với lượng bằng nhau cùng một chút nước, khuấy đều sau đó đắp lên nách . Khi mặt nạ khô, dùng khăn thấm nước ấm chà lên da, lúc này bạn sẽ thấy lông đươc loại bỏ. Ngoài ra, bạn có thể sử dụng mẹo tẩy lông chân như sữa động hoặc kem thay cho bột nghệ mà vẫn có hiệu quả tương đương.

14. thocon

thocon Member

• 121 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cách này mình tưởng phải sau một thời gian thì mới có hiệu quả chứ nhỉ? Nếu sau khi đắp hỗn hợp bột đậu xanh, bột nghệ lên da mà dùng khăn ấm lau thấy lông rụng thì mình phải thử ngay mới được. Vì cách này không đau và hiệu quả triệt lông nhanh mà :D Mình thấy đây là cách tẩy lông an toàn đấy

15. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 492 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

có cái loại wax con lăn ấy bạn, 60k 1 cái hay sao mình quên roài, mau ở tiệm kềm nghĩa ấy..... về mún wax cái gì thì wax cái nấy, cũng đi lông lắm

16. Aikio

Aikio Active Member

• 698 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Cái này là như thế nào nhỉ? Mình chưa hiểu về miếng wax con lăn lắm. :-/ Bạn giải thích rõ hơn đi. :D

17. Lina

Lina Active Member

• 653 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Cái này là loại máy wax lông bạn ạ, hình máy đó đấy nè

18. Sakura

Sakura Active Member

• 321 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Đừng nên dùng cái này bạn ơi, máy này làm xong lông mọc dài nhanh và cứng hơn đó. Giá cũng rẻ nhưng tiền nào của ấy

19. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 114 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dùng máy wax lông chứ có phải máy cạo lông đâu mà lông mọc nhanh và cứng hơn bạn nhỉ? Máy wax lông cũng giống như bạn wax bằng sáp nóng nên hiệu quả từ 30-45 ngày. Lông mọc cũng mỏng và yếu hơn chứ. Tuy vậy nhiều người vẫn dùng máy này xem như cách tẩy lông tay tại nhà đấy

20. toicodon

toicodon Member

• 118 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy bề ngoài máy wax lông với máy cạo lông giống nhau hay sao ấy. Máy wax lông con lăn thì ở đầu con lăn có chứa sáp ong. Mình cắm điện vào máy wax lông cho sap nóng lên rồi lăn lên da thì phải? Liệu máy này có đc dùng để tẩy lông tay tại nhà ko nhỉ?