Cách triệt lông mặt vĩnh viễn như thế nào các chị ơi?

Cách triệt lông mặt vĩnh viễn như thế nào các chị ơi?

Chia sẻ trang này

1. jinjin

jinjin Member

• 334 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

• 7,523 Lượt xem

• 25 Lượt trả lời

Cách triệt lông mặt vĩnh viễn như thế nào các chị ơi? Em muốn da mặt mình nhẵn mịn và sáng nhưng da mặt em khá nhiều lông tơ nên nhìn da tối đi nhiều lắm. Các chị có biết cách nào triệt lông mặt vĩnh viễn ko chia sẻ cho em với ạ?

EM xin cảm ơn!

VIP_123 thích bài này.

2. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 475 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Để triệt lông mặt vĩnh viễn, bạn thử dùng dao cạo râu của các bạn nam cạo mặt xem. Dùng thêm bọt cạo dâu để cạo được dễ dàng hơn.

VIP_123 thích bài này.

3. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 112 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình có thấy ai cạo lông mặt đâu nhỉ? Lông mặt mỏng và nhạt màu mà. Những bạn gái có mọt chút ria mép còn không dám cạo vì sợ lông mọc nhanh và đen hơn ấy chứ. Bạn có thể thử cách triệt lông mặt vĩnh viễn bằng phương pháp đắp đu đủ và sữa tươi lên mặt. Cách này làm lông mặt rụng dần, nhạt màu và cũng dưỡng da luôn đó

4. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có người bảo dùng cà chua tẩy lông mặt rất tốt đó bạn. bạn chọn lấy quả cà chua chín, mọng nước, không bị sâu. Bổ đôi quả cà chua, rồi lấy từng nửa chà nhẹ nhàng trên mặt không quá 5 phút. sau đó rửa mặt bằng nước lạnh rồi lấy khăn lau khô.

5. thocon

thocon Member

• 121 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình chỉ nghe nói đắp mặt bằng cà chua giúp da trắng hồng, trị mụn chứ còn tẩy lông mặt nữa hả?Đây không phải là cách triệt lông mặt vĩnh viễn ah. Phải dùng laser, new elight hay IPL cơ

6. lazycat

lazycat Member

• 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hỗn hợp bột mỳ và nước

Loại mặt nạ này thật dễ dàng để tìm thấy ngay trong bếp của nhà mình, các ấy nhỉ? Cho một thìa bột mỳ vào bát nước nhỏ, trộn đều hỗn hợp sau đó thoa lên mặt hoặc vùng da bị nhiều vi ô lông tấn công. Tiếp theo đó, cho một ít đường lên mặt rồi massage nhẹ nhàng để đường hòa lẫn trong lớp mặt nạ vừa bôi. Giữ nguyên trong khoảng 4 - 5 phút rồi gỡ ra và rửa sạch mặt bằng nước ấm. Teens đã cảm thấy làn da mình mịn màng và hồng hào chưa nào?

Bà Tưng thích bài này.

7. Bà Tưng

Bà Tưng Member

• 85 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bạn cũng có thể tạo một miếng dán từ hỗn hợp của 1 muỗng nước chanh tươi, 4 muỗng cà phê mật ong và đắp chúng theo hướng mọc của lông.
    Áp dụng thực hiện theo biện pháp này 2 lần một tuần.

8. lee sang yeob

lee sang yeob New Member

• 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hướng mọc của lông là hướng gì thế nhỉ? mình thấy cách này khó làm lắm
    Thui cứ ra mấy tiệm cắt tóc bảo người ta tẩy lông mặt cho nhanh

9. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Con trai thì mới ra tiệm cắt tóc cạo lông mặt chứ con gái mà làm thế thì lông mặt sẽ mọc nhanh hơn, đen hơn, cứng hơn,..Nói chung là con gái đừng dại mà cạo lông mặt ah. Các bạn đắp mặt nạ giúp triệt lông không thì đi spa hay tmv còn hơn

10. Kìu non

Kìu non Active Member

• 702 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Ơ, cạo thì cạo chứ có sao đâu. Đắp mặt nạ thì lông cũng mọc lại thôi mà, cũng cứng hơn thôi. Lông mặt mọc cũng chậm lắm, nên lâu lâu mới phải cạo 1 lần thôi

11. Độc thân

Độc thân Member

• 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cạo lông mặt mà lông mặt mọc chậm hả bạn? Mình thấy cứ cạo là lông mọc nhanh hơn mà. Mình thấy bạn chủ thớt nên đi triệt lông mặt vĩnh viễn bằng new elight cho hiệu quả luôn và lâu dài. Bây giờ nhiều người triệt lông bằng new elight mà

12. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Lông mặt mọc ko nhanh như lông chân đâu, các bạn nam khi đi cắt tóc cũng cạo lông mặt mà, họ kể với mình hầu như lông mặt ko dài ra

13. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Lông ở mặt hình như ko wax được có phải ko các bạn nhỉ? Mình tháy lông ở mặt rất ngắn nên wax khả năng là ko hiệu quả đâu

14. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Ngắn thì wax mới dễ chứ bạn. Chỉ cần đắp hỗn hợp wax lên là làm được ngay.

15. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 505 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Tẩy lông mặt mình tìm hiểu thấy toàn phải đến tmv thôi, ko có nhiều cách triệt lông bằng phương pháp thiên nhiên

16. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 266 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình thì thấy rất ít người có nhu cầu tẩy lông mặt nên nếu bạn nào lỡ có lông mặt dài thì cạo như các anh em cạo mặt khi cắt tóc cũng được

17. VIP_123

VIP_123 Member

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ủng hộ chị em

18. VIP_123

VIP_123 Member

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

CẠo rồi nó mọc tột thì sao :D chắc là vậy rùi

19. nhoccoixuong

nhoccoixuong Member

• 123 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhưng mà mình không quen cạo lông mặt như đàn ông đâu. Chỉ sợ làm sứt da mặt thôi bạn ơi. Mình thấy để tự nhiên còn hơn. Không phải cạo cạo gì hết ah

20. metrecon

metrecon Member

• 112 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng thấy chị em đừng dại mà cạo lông mặt. Hậu quả của cạo bao giờ cũng là lông mọc nhanh hơn, cứng hơn, đen hơn. Nghe nói có phương pháp bôi hỗn hợp bột mỳ và đường lên mặt để triệt lông mặt đấy bạn ah