Cách triệt lông nách tự nhiên như thế nào mọi người nhỉ?

Cách triệt lông nách tự nhiên như thế nào mọi người nhỉ?

Chia sẻ trang này

1. Phương Anh

Phương Anh New Member

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 7,721 Lượt xem

• 25 Lượt trả lời

Mọi người cho mình hỏi Cách triệt lông nách tự nhiên như thế nào nhỉ? Mình muốn triệt lông nách, nhưng mình muốn dùng các phương pháp thiên nhiên và tự làm ở nhà thôi chứ không muốn ra thẩm mỹ viện làm gì cả, tốn kém mà nghe nói cũng đau nữa.

Mọi người ai biết cách nào chỉ cho mình với. Mình cảm ơn.

2. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Theo mình thì bạn nên thường xuyên dùng kem tẩy lông hoặc phương pháp tẩy lông thích hợp để dọn sạch “đám cỏ” rậm này trước khi nó kịp phát tác những hệ lụy không mong muốn.

Không nên chọn cách dùng nhíp nhổ lông nách vì nó sẽ khiến cho vùng da nơi đây trở nên thô ráp và xù xì trông rất phản cảm.

3. Độc thân

Độc thân Member

• 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy có người chia sẻ cách triệt lông nách khá hay. Đó là áp dụng tạo một miếng dán từ việc trộn các hỗn hợp làm từ nguyên liệu như đường, chanh và nước. Sau đó dán miếng dán hỗn hợp tự nhiên này trên da theo hướng mọc của lông. Rửa sạch làn da sau 10-15 phút áp dụng hỗn hợp này. Bạn có thể áp dụng 2 lần một tuần để loại bỏ vi ô lông sạch sẽ nhé.

4. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình thấy có cách dùng chanh và dưa chuột được đó. Dùng 3 thìa nước cốt chanh trộn với 12thìa nước ép dưa chuột trộn lẫn với nhau. Đánh đều để chúng tạo thành hỗn hợp bột nhão, thoa lên vùng da dưới nách khoảng 20 – 25 phút, sau đó rửa sạch với nước ấm. Cách tẩy lông nách này sẽ thực sự hiệu quả nếu bạn kiên trì thoa hỗn hợp lên vùng nách từ 2 – 3 lần/1 tuần, sau khoảng 3 tháng bạn sẽ thấy kết quả thật bất ngờ.

5. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình không hiểu sao dưa chuột lại có tác dụng tẩy lông được nhỉ? Ví dụ như dùng đường hay mật ong thì hỗn hợp keo lại mới tẩy lông được chứ! Mình sợ dùng chanh với dưa chuột kiểu này thành hỗn hợp dưỡng trắng da mất thôi :p

6. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Đường hay mật ong toàn kiểu nhổ lông nách hay sao ấy bạn à, đau lắm. Thà dùng dao cạo cạo còn hay hơn.

7. metrecon

metrecon Member

• 112 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Uh cách triệt lông nách tự nhiên bằng đường hay mật ong thì cũng hơi đau. Nhưng mà hiệu quả của nó duy trì trong 3-4 tuần cơ bạn ah. Chứ cạo lông thì chỉ sau 2 ngày lông đã mọc lại rồi. Lại còn đen và cứng hơn nữa :p

8. Kìu non

Kìu non Active Member

• 702 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Có chắc được 3-4 tuần ko bạn? Mà nhổ lông như thế hại da lắm đấy, mình chả dại đâu, thôi cứ cạo cũng được. :D Cạo cũng nhanh mà, sáng dậy lúc rửa mặt thì cạo 1 lát là xong

9. Chẳng ai yêu

Chẳng ai yêu Member

• 110 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cách triệt lông nách tự nhiên bằng đường, mật ong cũng giống như waxing nên hiệu quả có thể đến 3-4 tuần mà bạn. Cạo lông nách thì mệt mỏi lắm vì hai bai ngày là phải cạo rồi. Không giống như con trai cạo râu đâu nhá!

10. perfect

perfect Member

• 70 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Dùng một thìa sữa tươi, một thìa sữa đặc, 1 thìa bột mỳ và một ít bột nghệ. Trộn đều tất cả những thành phần này với nhau để tạo thành hỗn hợp, sau đó thoa hỗn hợp này lên vùng da nách, đợi đến khi nó khô đi. Khoảng 20 phút sau thì rửa sạch lại bằng nước lạnh. Các thành phần có trong sữa sẽ giúp làm giảm thâm đen vùng da nách một cách hiệu quả.

11. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 586 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Wax bằng cách này có khó làm lắm ko bạn nhỉ? nếu được 3-4 tuần thì tốt rồi, lâu lâu mới làm 1 lần thì ko vấn đề gì. :D

12. Imyself

Imyself Member

• 79 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

cái này hiệu quả và đơn giản dễ làm nhất trong các pp ấy. mình làm rồi thấy cũng được, mặc dù thời gian để hiệu quả thì hơi lâu, tầm 1 tháng mới thấy có tác dụng cơ

13. Nắng sớm mai

Nắng sớm mai Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy cách triệt lông nách tự nhiên bằng đường và mật ong còn có hiệu quả nhanh chứ dùng dưa chuột, bột nghệ hay dầu dừa thì biết đến bao giờ mới có hiệu quả ah

14. thocon

thocon Member

• 121 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Triệt lông nách bằng đường và mật ong chính là wax, tức là giựt lông trực tiếp ah. Còn dùng dưa chuột, bột nghệ,..là nhằm làm lông nách yếu dần đi nên dễ rụng. Rõ ràng cách thứ nhất hiệu quả hơn rồi :p

15. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình cũng thấy thế, làm lông nách yếu dần đi có khi hại lỗ chân lông lắm . Mọi người cũng toàn dùng cách thứ nhất mà

16. Aikio

Aikio Active Member

• 745 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Có cách triệt lông nách bằng bơ nữa các bạn ạ, phương pháp này khó thực hiện hơn phương pháp dùng đường và mật ong xíu nhưng hiệu quả lắm.

Bạn có thể dùng bơ để waxing về sử dụng, bạn bôi 1 lớp bơ lên vùng lông ở dưới cánh, sau đó bạn lấy giấy mềm miết nhẹ lên vùng bơ đó, cuối cùng bạn lột miếng giấy đó ra theo chiều ngược với chiều mọc của lông bằng 1 động tác nhanh gọn. Sau khi vùng da dưới cánh của bạn không còn dấu hiệu “rậm rạp” , bạn hãy rửa sạch bằng sữa tắm hay xà bông để tránh hiện tượng nhờn da.
    Chỉ với phương pháp đơn giản bạn sẽ loại bỏ hoàn toàn những sợ lông đáng ghét, đồng thời vùng da dưới cánh tay của bạn cũng trở nên láng mịn, hết thâm đen giúp bạn tự tin tỏa sáng với những bộ đồ gợi cảm.

17. nhomaingayay

nhomaingayay Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy cách triệt lông nách bằng bơ này đơn giản hơn sơ với hỗn hợp mật ong, đường và chanh đấy mọi người ah. Có điều mình băn khoăn là bơ có đủ độ dính để khi giựt lông thì lông rụng không nhỉ?

18. banggia

banggia Member

• 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đọc thấy cách tẩy lông bằng quả bơ nhưng không cần phải giựt lông ra đâu mà chỉ cần đắp lên vùng nách thôi bạn ah. Cụ thể là bạn nghiền nhuyễn 1 quả bơ, trộn thêm với 1 vài giọt nước lạnh. Sau đó, thoa hỗn hợp này lên da, để trong khoảng 10 – 15 phút. Cuối cùng, rửa sạch bằng nước lạnh.

19. gai1con

gai1con Member

• 104 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn có thể thoa bơ lên nách rồi nhấn xuống với một tờ giấy bóng kính hoặc dải vải, và wax chúng theo hướng ngược lại sự phát triển tóc. Cách này có hiệu quả triệt lông nách hơn đấy

20. Vì con

Vì con Member

• 104 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu bạn ít khi mặc váy thì nhổ lông nách cũng được đấy. Nếu ngại thì một tuần nhổ 1 lần cũng được. Khi ấy thì lông nách cũng chưa dài lắm đâu :D