Cách xăm môi đẹp những điều chị em cần biết khi làm đẹp

Cách xăm môi đẹp, những điều cần biết

Chia sẻ trang này

1. Sakura

Sakura Active Member

• 332 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

• 68,374 Lượt xem

• 7 Lượt trả lời

Xăm môi được nhiều chị em áp dụng để có bờ môi hồng và gợi cảm. Tuy nhiên để xăm môi đẹp các chị em cần chú ý rất nhiều điều, và cả an toàn nữa.

Cách xăm môi đẹp

Trong tất cả các kĩ thuật phun xăm môi đang hiện hành thì kĩ thuật phun môi pha lê công nghệ Hàn Quốc là giải pháp làm đẹp hoàn hảo được số đông chị em tin tưởng lựa chọn. Đây là phương pháp tạo màu môi đẹp tự nhiên bằng cây phun xăm hiện đại cùng mực xăm chiết xuất từ các thảo dược thiên nhiên. Đặc biệt hơn, phun xăm môi công nghệ Hàn Quốc có thể tạo dáng khuôn môi đẹp hoàn hảo với viền môi đều và rõ nét, khắc phục tình trạng môi lệch bằng cách “ăn gian” hoặc “thu hẹp” bờ môi.

Xăm môi đẹp nên đến các thẩm mỹ viện uy tín

Khắc phục nhược điểm của các kĩ thuật phun xăm môi trước đây, phun môi màu tự nhiên theo công nghệ Hàn Quốc có khả năng làm đều màu môi trên từng tế bào môi, giúp môi đẹp tự nhiên, mềm mại, căng mọng và quyến rũ nhờ cây phun xăm có gắn mũi kim siêu nhỏ thông minh và chất lượng mực xăm cao cấp. Không dừng lại ở đó, kĩ thuật này sử dụng mực xăm được chiết xuất từ các thảo dược thiên nhiên, có độ bền cao và rất an toàn nên kết quả sau khi thực hiện sẽ ổn định lâu dài và không gây ra bất kì tác dụng phụ hay biến chứng nào.

Những điều cần chú ý

Phun xăm môi, lông mày là trào lưu làm đẹp khá phổ biến, phương pháp làm đẹp này cũng khiến không ít chị em dở khóc, dở mếu vì giấc mơ làm đẹp không thành, thậm chí còn đối diện với nguy cơ nhiễm những căn bệnh nguy hiểm rất cao.

Rất nhiều chị em tìm đến chuyên khoa da liễu cầu cứu trong tình trạng vết xăm môi, mắt bị sưng, tấy đỏ, chảy máu, nổi mụn… thậm chí đã kết mủ. Thông thường chỉ sau 1 – 2 ngày, vết xăm bị dị ứng hay nhiễm trùng đã có dấu hiệu bất thường, nhưng cũng có người sau 2 tuần mới phát hiện và gây khó khăn trong xử lý.

Có nhiều nguy cơ khi xăm môi

Xăm thực chất là dùng kim loại đưa một lượng chất tạo màu vào sâu dưới lớp thượng bì của da, các chất này chính là muối kim loại nên việc xóa hình xăm để đưa da trở về trạng thái ban đầu cực kỳ khó khăn.

Ngoài nguy cơ nhiễm trùng tại chỗ, dị ứng da, viêm đỏ da, tróc da kéo dài nhiều tháng, nhiều năm, lạm dụng phun xăm nhiều lần mà không có khoảng cách thời gian an toàn dễ dẫn tới trơ da, không ăn mực thì chị em còn phải gánh chịu những di chứng mà người xóa vết xăm phải chịu đựng như sẹo vĩnh viễn, chàm da, thậm chí có người bị dị ứng tái đi tái lại, gây ngứa ngáy, mất thẩm mỹ. Đặc biệt là nguy cơ lây nhiễm các bệnh nguy hiểm như giang mai, HIV, viêm gan B, viêm gan C… Các bệnh phong, lao, đậu mùa, hạt cơm, u mềm… cũng có thể lây bằng con đường xăm trổ.

Chị em có nhu cầu xăm môi thì có thể tham khảo top đang hot thảo luận về xăm môi ở đâu đẹp để tìm cho mình địa điểm phu xăm đẹp và an toàn nhất.

2. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 506 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

không biết trường hợp bị dị ứng như trong ảnh kia có nhiều ko mọi người nhỉ? nhìn thấy ghê quá

3. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

ghê thật đấy chắc là không chọn đúng cơ sở để xăm môi mới thé chứ mình thấy nhiều người xăm môi đẹp lắm mà

4. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Các mẹ cứ khéo lo, dị ứng như vậy ít gặp lắm. thường khi thăm khám bác sĩ đã lường trước đc chuyện đó rồi

5. linhhugo

linhhugo New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ko phải khéo lo đâu mẹ nó. nhiều ng bị như vậy rồi. phải chọn mực xăm nào tốt, chứ ko là phá hỏng cả bờ môi.
    thế thì ai chả sợ chứ mẹ nó.

6. Trần Công

Trần Công New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thấy đau quá à !!!

7. minhhoa2012

minhhoa2012 Member

• 64 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

lúc xăm môi, mình đc tiêm thuốc tê nên ko bị đau đâu bạn a.
    trc mình xăm rồi, cảm giác hơi tê tê xíu thoi.

8. giadinh89

giadinh89 New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

với thời buổi hiện nay thì có rất nhiều dịch vụ xăm môi mới nổi lên, nhưng chưa chắc đã đạt được đúng theo yêu cầu của các bạn, chính vì vậy có rất nhiều người tìm địa chỉ xóa xăm môi để đi loại bỏ và theo như mình biết thì thẩm mỹ thăng long là nơi mà mọi người tìm đến nhiều nhất, vì ở đó có đủ các máy móc công nghệ cao và những nhân viên chuyên nghiệp đã được đào tạo.