Cảm xúc lần đầu trám răng sâu ở phòng khám nha khoa tốt nhất taị Vinh

Cảm xúc lần đầu trám răng sâu ở phòng khám nha khoa tốt nhất taị Vinh

Chia sẻ trang này

1. thumilo

thumilo New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 803 Lượt xem

• 5 Lượt trả lời

Có bạn nào ở đây đang gặp phải tình trạng SÂU RĂNG không ạ? Mình cũng mới trải qua qua trình TRÁM RĂNG trị sâu, dựa vào tìm hiểu và kinh nghiệm bản thân, mình muốn viết 1 bài chia sẻ cho các bạn địa điểm nha khoa trám răng uy tín và rất tốt tại Vinh cũng như chi tiết quá trình trám. Hy vọng bài viết này hữu ích với các bạn!

Vài nét về tình trạng răng của mình

Bề mặt nhai của răng của mình xuất hiện những lỗ sâu rất to, khi ăn đồ nóng hay đồ lạnh thì có cảm giác ê buốt, thức ăn mắc vào những khe lỗ, rồi có mùi hôi cảm thấy rất khó chịu.

Được cái mẹ mình rất quan tâm đến sức khỏe của mình, nên khi thấy mình bị vậy đã tìm hiểu rồi sắp xếp ngày nghỉ để đưa mình đến ngay Nha khoa Paris, số 143 Nguyễn Văn Cừ nhé các bạn, ngay trung tâm thành phố, biển hiệu to lắm, đến là đập vào mắt luôn ạ =))

Cảm nhận chung khi đến phòng khám?

+ Khi mới vào sẽ được nhân viên đón tiếp và giới thiệu bác sỹ tư vấn (mình có thấy ghi tư vấn và chăm sóc miễn phí)

+ Trong thời gian ngồi đơi cảm nhận về phòng khám khang trang sạch sẽ, các thiết bị trông rất hiện đại, hôm đó mình có đi vào cuối tuần nên hơi đông nhưng không phải đợi lâu đâu, ngta sẽ sắp xếp bác sĩ tư vấn cho mình ngay ấy mà. Tác phong làm việc đội ngũ nhân viên ở đây khá chuyên nghiệp nên mình thấy rất yên tâm

Quá trình trám răng

+ Sau khi thăm khám tổng quát và tư vấn, mình được vệ sinh răng miệng trước, nếu ai nhiều cao răng sẽ được tư vấn lấy cao răng luôn và nên lấy nhé các bạn

+ Rồi sau đó là các thao tác chuyên nghiệp của bác sĩ, mình cũng không biết phải mô tả như thế nào cho các bạn hiểu =)) Đại loại là đưa chất trám vào rồi dùng công nghệ laser để hóa cứng miếng trắm

+ Chắc hẳn nhiều bạn quan tâm đến vấn đề trám răng có đau hay không ? Mình cũng lo nhất cái đấy và mình nói luôn là k đau nhé, bởi vì trước khi trám bác sĩ sẽ tiêm thuốc làm tê khoang miệng nên trong quá trình làm thoải mái lắm. Khuyên các bạn nên thả lỏng đừng nghĩ nó đau nhé. Lúc về nhà rồi hết thuốc tê thì có cảm giác ê ê thôi

+ À các bác sĩ sẽ đặt lịch tái khám kiểm tra xem có vấn đề gì sau trám không nhé, may mắn là mình hết sức an toàn không sao cả, quan trọng các bạn phải biết cách ăn uống sau trám nhé, bác sĩ dặn dò rất kĩ cái đó đấy

Kết luận

Không biết những bạn đã từng khám ở đây thế thế nào, chứ với mình gói gọn trong mấy từ thôi: chất lượng tốt, thoải mái. Và chắc chắn mình sẽ quay lại nếu gặp bất cứ vấn đề nào về răng. Cùng chia sẻ thêm kinh nghiệm và các địa chỉ nha khoa các bạn thấy tốt cho mọi người tham khảo nhé!

2. khanhlinhnguyen

khanhlinhnguyen New Member

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nhé ^^

3. thumilo

thumilo New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn 2 bạn

4. tuntrannay

tuntrannay New Member

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Biết thế mình cũng ra đây làm, đi ra tận Hà Nội vừa xa lại không biết tốt không?

5. quỳnh cass

quỳnh cass New Member

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang có ý định hàn trám răng, nghe bạn tư vấn mình cảm thấy tự tin luôn, chắc sang tuần mình phải qua đó làm mới được.

6. manhhuong

manhhuong New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đi ra tận Hà Nội vừa xa lại không biết tốt không?