Cần cho nhận xét về thuốc trị mụn Isotretinoin 10mg

Cần cho nhận xét về thuốc trị mụn Isotretinoin 10mg

Chia sẻ trang này

1. dinhduongthethao

dinhduongthethao New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 3,086 Lượt xem

• 3 Lượt trả lời

Tình hình là thế này. Mình hiện đang bị nóng trong người dộp miệng kèm theo nổi mụn mặt và lưng. Ở mặt rất nhiều mụn và vết thâm. Mình quyết định đến bệnh viện đại học y dược. Khi đến thì người ta cho mình đi khám 2 khoa. 1 khoa khám về dộp miệng, 1 khoa khám chuyên trị mụn (mình không hiểu tại sao nữa, vì mình nghĩ mình bị nóng trong người). Sau khi khám xong 2 khoa cho mình 2 loại thuốc uống khác nhau. Đó là Zn ACETAT 20mg (EMZINC) thuốc này người ta kê cho mình điều trị dộp miệng. Sau khi khám xong bên khoa trị mụn người ta cho mình thuốc Isotretinoin 10mg (oratane 10). Và giờ hiện mình đang uống chung 2 loại này chung với nhau theo ý kiến của bác sĩ.

Bạn nào đã dùng cho mình ý kiến được không tks. Cứu mình với bữa nay mặt mịn và sẹo rất nhiều

2. dinhduongthethao

dinhduongthethao New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có ai giúp e với

3. BeBong

BeBong Active Member

• 433 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

E nghe qua lời của bác thì đúng là bác bị nhiệt, nhiệt thì sẽ bị nổi ở miệng và pát ra ngoài da mặt. Nhưng sao lại điều trị thuốc chống mụn thế ah?

4. Vân Anh

Vân Anh Active Member

• 253 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

mình thấy thuốc Isotretinoin là để điều trị mụn trứng cá nặng, chứ của bạn ko biết bị nặng ko mà bsi cho mạnh tay vậy?