Căng da mặt có thật sự an toàn không?

Căng da mặt có thật sự an toàn không?

Chia sẻ trang này

1. thuthuy93

thuthuy93 Member

• 148 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 9,509 Lượt xem

• 15 Lượt trả lời

Có một sự thật là các biện pháp phẫu thuật thẩm mỹ luôn là con dao hai lưỡi trong khi xu hướng hiện nay hướng tới các biện pháp làm đẹp an toàn, không xâm lấn. Và phương pháp căng da mặt cũng như thế, liệu cách làm đẹp này có thật sự an toàn không?

Tất cả các phương pháp phẫu thuật thẩm mỹ nói chung đều đau đớn và để lại sẹo nhưng đa số bệnh nhân không suy nghĩ về vấn đề này khi quyết định phẫu thuật. Đối với những người có cơ địa sẹo lồi trước khi quyết định phẫu thuật nội soi căng da cần cân nhắc vì sẽ rất khó để khắc phục các vết sẹo nhỏ và mảnh.

Đau khi hết tác dụng thuốc gây tê. Sau khi thực hiện mặt có hiện tượng phù nề, cần sự theo dõi và kiểm tra nghiêm ngặt, mất nhiều thời gian nghỉ dưỡng, hiệu quả không lâu dài. Đối với những trường hợp có làn da nhạy cảm dễ bị phản ứng với các thành phần của chỉ sinh học.

Chưa kể đến phương pháp căng da bằng chỉ vàng, cho đến bây giờ chưa có nhà khoa học nào khẳng định hiệu quả làm đẹp bằng vàng, vì vàng là kim loại không thể thẩm thấu vào trong da được. Đặc biệt với những người dị ứng với vàng thì phương pháp làm đẹp này chưa thấy có lợi đã thấy rõ tác hại.

2. ngocdiep

ngocdiep Member

• 246 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bài viết hữu ích nhưng mà đọc xong m vẫn k chắc là căng da mặt có an toàn không nữa. đẹp thì đẹp nhưng mà nguy hiểm thì thôi cũng chịu

3. Dautaynho

Dautaynho Member

• 229 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bài viết chỉ nói về việc nếu như da nhạy cảm có thể bị phản ứng, nếu như da bị ứng vs vàng, nếu như da có cơ địa sẹo thì có thể...
    phẫu thuật thẩm mỹ thì lúc nào cũng tiềm ẩn rủi ro, với những trường hợp trên thì làm gì đụng chạm đến cũng sẽ bị rủi ro chứ đâu phải chỉ với căng da mặt. vậy nên k thể đánh giá căng da mặt có an toàn không dựa vào những cái nếu.. đó được??

4. hoalan

hoalan Member

• 246 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bạn nói chính xác, bản thân căng da mặt không hề nguy hiểm. chỉ là cách thực hiện, môi trường thực hiện hay gọi là các yếu tố khách quan gây ảnh hưởng thôi. như bên tmv đông á dùng máy móc hiện đại nên chắc sẽ thoải mái an toàn

5. yeukhuonmat

yeukhuonmat Active Member

• 179 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

em cũng muốn căng da mặt quá đi mất ạ

6. giabao

giabao Member

• 215 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

thì làm thôi b. có điều kiện rồi chờ khuyến mại thì làm thôi. không phức tạp mà. nhưng mà b nên sử dụng chỉ sinh học thôi. dùng chỉ vàng k tốt đâu. đừng nghe mấy tmv quảng cáo

7. Ly Jane

Ly Jane Member

• 174 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chỉ sinh học thì độ tương thích cao hơn còn chỉ vàng nghe thì có vẻ bền hơn nhưng mà chưa chắc đã thích hợp với da đâu. phải xét nghiệm rõ mới được

8. Lan Phươg

Lan Phươg New Member

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chi phí làm căng da mặt thì tầm bn vậy bạn?

9. cafeonline

cafeonline New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy bây giờ công nghệ hiện đại lắm rồi nên rủi ro khi làm thẩm mỹ sẽ giảm đi nhiều. Như bà chị mình đi căng da mặt bằng Laser YAG chỗ thẩm mỹ viện QC Trường Chinh, nhìn như trẻ ra mấy tuổi mà không gây ảnh hưởng đến sức khỏe hay kích ứng da.

10. ngocbich123

ngocbich123 New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng chưa biết mấy cái căng da bằng chỉ vàng, nhưng mẹ e cũng đi căng da trẻ hóa bằng hifu, e thấy hiệu quả rất tốt, thể hiện rõ rệt và cũng cảm giác rất an toàn luôn ạ! mọi người thử xem sao

11. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 500 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Căng da mặt bằng hifu là kiểu gì nhỉ? Nghe lạ lạ. Chưa thấy chỗ nào làm thì phải.

12. ngocbich123

ngocbich123 New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hifu là trẻ háo da bằng máy cộng với tinh chất, căn da trẻ hóa từ ben trong ý ạ! nên da đàn hồi tót hơn, đẹp hơn và thời gian đẹp được laau hơn. Mọi người cũng thử xem sao ạ! vì e thấy làm đẹp cứ từ từ thấm từ bên trong thì mới bền,chứ đẹp nhanh thì cũng lão hóa nhanh lắm

13. thanhha89

thanhha89 New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài viết rất chi tiết, hy vọng nội dung của nó chân thực và sâu sắc hơn nữa, mình kết bạn với bạn nhé.

14. Phương Liên

Phương Liên Member

• 187 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bên KN có công nghệ này ko chị? Em đang tính qua đó làm.

15. xuananh270198

xuananh270198 New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bên em coa làm chị nhé
    Chào chị! Em là Xuân Anh chuyên viên của trung tâm điều trị da chuyên sâu Cosmedical của Mỹ. Nếu chị đang quan tâm những vấn đề về da em có thể tư vấn cho chị một chút được không ạ !

16. Thảo vy cosmedical

Thảo vy cosmedical New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn