Cắt bớt cơ cắn có làm mặt thon gọn hơn không?

Cắt bớt cơ cắn có làm mặt thon gọn hơn không?

Chia sẻ trang này

1. tuvanthammy

tuvanthammy Bác sỹ tư vấn

• 748 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

• 1,071 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Huyền Phạm
    SDT: 9134829xxx
    Email: hieuphamxxx @gmail.com

Cho em hỏi liệu cắt bớt cơ cắn có làm mặt thon hơn không ạ? Em chỉ cần mặt cân đối không cần vline ạ. Và chi phí cho việc phẫu thuật cơ cắn là bao nhiêu tiền ạ?

[​IMG]Chuyên gia DĐTM Tư Vấn:
    Chào bạn,
    Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới chuyên mục Hỏi đáp chuyên gia!

1. Cắt bớt cơ cắn có làm mặt thon gọn hơn không?
    Phần lớn những người có khuôn mặt vuông là do cơ cắn phát triển hơn mức bình thường, làm tăng kích thước bề ngang khuôn mặt. Thực chất, phẫu thuật cắt bớt cơ cắn chính là phẫu thuật cắt lớp trong nhất của cơ cắn để làm giảm độ dày của cơ. Từ đó giúp bạn sở hữu khuôn mặt thon gọn, mềm mại hơn.

Vậy cắt bớt cơ cắn được áp dụng cho những trường hợp nào: những trường hợp cơ cằn dày, phì đại bác sỹ sẽ tiến hành cắt bớt 1 phần bó trong cơ cắn để làm tăng hiệu quả, giảm độ rộng góc hàm.

Cắt bớt cơ cắn giúp khuôn mặt thon gọn hơn
    Tuy nhiên, tùy từng trường hợp mà bác sỹ có những chỉ định cho phù hợp. Bác sỹ cần khám xét nguyên nhân khiến khuôn mặt bạn không được thon gọn là do xương hàm hay do cơ cắn phì đại,... để có giải pháp hiệu quả nhất.

2. Chi phí cắt bớt cơ cắn là bao nhiêu?
    Chi phí cắt bớt cơ cắn phụ thuộc vào tình trạng cũng như địa chỉ bạn lựa chọn làm dịch vụ. Thông thường chi phí này dao động từ 30-50 triệu VNĐ.
    Bạn nên đi thăm khám tại các cơ sở bệnh viện hoặc các trung tâm thẩm mỹ uy tín chuyên về hàm mặt.

Chúc bạn luôn tự tin!