Cắt mắt 2 mí có để lại sẹo không?

Cắt mắt 2 mí có để lại sẹo không nhỉ?

Chia sẻ trang này

1. Honi_hi

Honi_hi New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 16,948 Lượt xem

• 79 Lượt trả lời

Không biết cắt mắt 2 mí có để lại sẹo không? Mình muốn đi cắt mắt 2 mí lắm, nhưng không biết cắt mí mắt có bị sẹo không? mắt mình 1 mí lại bé nữa nên nhìn cứ híp híp, lại còn bị trêu giống người trung nữa hic hic. Mọi người giúp mình với

Nghe nói dịch vụ này cũng đơn giản và nhiều nơi làm đc lắm, nhưng mình vẫn lo lắng, sợ để lại sẹo thì khéo lại còn xấu gái hơn thì chết. :( Mọi người ai biết chia sẻ cho mình thông tin về cắt mắt 2 mí với.

Mình cảm ơn nhiều.

2. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Bạn yên tâm đi. Cắt mắt 2 mí bây giờ không để lại sẹo đâu nhé, đẹp hoàn hảo luôn. :D
    Giải đáp thắc mắc, chia sẻ thông tin có thể tìm thấy ngay tại phẫu thuật thẩm mỹ mắt .Chúc các bạn có một khoảng thời gian vui vẻ

3. samttn

samttn Member

• 108 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

đúng đấy, thấy nhiều người đi cắt mí nhìn tự nhiên lắm mà có sẹo gì đâu, bây giờ công nghệ phẫu thuật tiên tiến chẳng cái nào để lại sẹo đâu

4. nhungmilo

nhungmilo Member

• 86 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

M cũng chẳng biết cắt mí mắt có để lại sẹo không, tốt nhất các bạn nên đến bệnh viện hoặc các trung làm đẹp nhờ họ tư vấn cho.

5. BeBong

BeBong Active Member

• 433 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Ko để lại sẹo đâu c ah, chị cùng cty e cách đây 2 tuần cắt mí giờ đã hết sưng và mí đã ổn định, nhìn ưng lắm ah, mắt to và đẹp hơn bao nhiêu

6. ngocdiepntt

ngocdiepntt Active Member

• 262 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

thế thì ổn rồi :D bạn có biết chị bạn làm ở đâu không? chắc cũng vài củ chứ chẳng rẻ gì đâu :) không có cách làm mắt 2 mí tự nhiên nào sao cả nhà :)

7. Lam Chiều

Lam Chiều Well-Known Member

• 247 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

trả lời thắc mắc cắt mắt 2 mí có để lại sẹo không, cắt mí mắt có để lại sẹo không cho các bạn nhé: bây giờ toàn dùng chỉ khâu phẫu thuật, các bs khéo léo định hình đường cắt rồi mới cắt nên khó để lại sẹo bạn nhé.

8. Thanh Tình

Thanh Tình Member

• 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cắt mí mắt có để lại sẹo không thì cũng do mình cả thôi. Sau khi cắt mí xong mình cứ chăm sóc như lời bác sĩ dặn thì chẳng có vấn đề gì cả, giờ các bạn cứ bảo cắt mí không để lại sẹo đâu bạn ý về lại chủ quan không chăm sóc cho mắt hay ăn uống như bt thì đến lúc bị sẹo lại đến bắt đền bác sĩ à. Mình cắt mí xong phải uống thuốc theo đơn bác sĩ trong 1 tuần và kiêng các thức ăn gây sẹo trong 1 tháng đây này.

9. Huyền Chíp

Huyền Chíp Member

• 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chẳng phải là do mình chăm sóc đâu, nếu chọn cơ sở cắt mí không uy tín hoặc tay nghề bác sĩ không mát tay thì cũng có thể gây ra sẹo đó chị ạ, trên báo nói nhiều vấn đề đi cắt mí bị sẹo rồi mà

10. ngocbibi

ngocbibi Member

• 74 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ việc cắt mắt 2 mí có để lại sẹo không chủ yếu là do tay nghề bác sỹ thôi. chứ ko phải do lỗi ở mình. Thế nên chọn bác sỹ cắt mắt quan trọng lắm.

11. Beutdangyeu12

Beutdangyeu12 Member

• 197 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình cũng băn khoăn là không biết cắt mí mắt có để lại sẹo không nữa. vì là cắt mà, đâu phải đơn giản như bấm mí đâu?
    nhưng thấy hình như cái nếp mí đó cũng là sẹo mà, chỉ cần k phải sẹo lồi hay thâm j là dc

12. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 461 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Làm đúng cách thì không để lại sẹo đâu bạn, chỗ nào làm không tốt thì mới để lại sẹo thôi.

13. Linhlemlinh1996

Linhlemlinh1996 Member

• 163 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cắt 1 đường nhỏ nhỏ tạo nếp mí mà, chăm sóc đúng cách k bị nhiêm trùng hay là sưng tấy thì k sao đâu bạn

14. thanhtam2014

thanhtam2014 Member

• 242 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

lo lắng cắt mắt 2 mí có để lại sẹo không chỉ khi thực hiện ở nơi không an toàn, gây ra biến chứng khi cắt mí thôi. Chứ bình thường bạn chỉ cắt không thì sẽ không có sẹo thôi

15. pecoi87

pecoi87 New Member

• 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có sẹo ở đầu mắt, mình đang bị đây. mình cắt được 1 tháng rồi

16. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Bạn cắt ở đâu thế? Qua Kangnam làm cho đẹp bạn ơi

17. Xuan Loan

Xuan Loan Member

• 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dc 1 thang ma van seo va chua on ne

18. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ủa, cắt mắt 2 mí có để lại sẹo đâu nhỉ. :-/ Bạn @Xuan Loan đến đó kiểm tra lại chưa?

19. Xuan Loan

Xuan Loan Member

• 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Minh len kiem tra lại rồi, 3 tháng nua bac si sua lai do, seo 2 dau mat, ben trai thi du da, ben phai bi nhiu da do

20. Kìu non

Kìu non Active Member

• 692 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Chắc bị lỗi rùi, chứ thường cắt mí tớ cũng thấy chả có sẹo gì cả. :D