Cắt mí có nguy hiểm không? Chuyên gia giải đáp

Cắt mí có nguy hiểm không? Chuyên gia giải đáp

Chia sẻ trang này

1. dunghoang94

dunghoang94 New Member

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 423 Lượt xem

• 4 Lượt trả lời

Cắt mí được biết đến là giải pháp làm đẹp vùng mắt hiện đại thời @ được nhiều Anh/Chị Em săn đón. Nhưng đây là công nghệ mới nên sẽ có nhiều vấn đề cần được đưa ra thảo luận và giải đáp trước khi có thể hoàn toàn yên tâm đi thực hiện dịch vụ này.

Câu hỏi: Cắt mí có nguy hiểm không? Là chủ đề chính của tuần này với bài viết này sẽ được chuyên gia y bác sĩ của thẩm mỹ viện seoul center giải đáp. Kính mời quý bạn đọc đón xem.

Chuyên gia giải đáp

Bác sĩ, Nguyễn Thị Kim Khoa, Trưởng Khoa Phẫu Thuật Tại Thẩm Mỹ Viện Seoul Center

Trên thực tế, cắt mí mắt là một cuộc tiểu phẫu đơn giản, được nhiều người thực hiện thành công với tỉ lệ an toàn rất cao. Nếu bạn cắt mí tại các cơ sở thẩm mỹ uy tín, đội ngũ bác sĩ giỏi, máy móc công nghệ hiện đại, phòng phẫu thuật vô trùng, các bước phẫu thuật được kiểm tra nghiêm ngặt đảm bảo đúng quy trình thì bạn sẽ không phải lo lắng cắt mí có nguy hiểm không?

Do cắt mí mắt chỉ tác động vào phần da mí mắt và phần cơ nâng mi, không xâm lấn vào giác mạc nên hoàn toàn không ảnh hưởng đến thị lực, không ảnh hưởng đến các dây thần kinh xung quanh mắt. Vì thế mắt được bảo vệ an toàn, không xảy ra nguy hiểm hay các biến chứng sau khi cắt mí. Và các chức năng khác của mặt vẫn duy trì bình thường, không bị ảnh hưởng gì.

Trích: https://seoulcenter.vn/tin-tuc/cat-mi-mat-co-nguy-hiem-khong-co-nen-cat-mi-khong

Tuy nhiên, nếu bạn không may mắn thuộc vào trường hợp số nhỏ nguy cơ rủi ro khi cắt mí(Mặc dù nguy cơ này chỉ chiếm 1% - 3%) thì sẽ rất nguy hiểm. Một số nguy cơ rủi ro như:
    • Kích ứng, dị ứng với thuốc tê khi cắt mí.
    • Chăm sóc không kỹ càng sau cắt mí dẫn đến bị nhiễm trùng.
    • Cắt mí xong không nhắm mắt được, mắt bị sụp mí nặng,….
    Trên đây là câu trả lời cho câu hỏi cắt mí có nguy hiểm không? Mong là nó sẽ mang lại kiến thức hữu ích cho quý bạn đọc.

Nhớ theo dõi mình nhé! 1 tuần mình sẽ gửi 1 đến 2 câu hỏi của các bạn đến chuyên gia để giải đáp cho các bạn.

Bạn nào có câu hỏi muốn nhận được câu trả lời từ các chuyên gia hãy bình luận bên dưới nhé. Mình sẽ tổng hợp lại.

Cảm ơn các bạn đã đọc.

Tác giả: Hoàng Dương Dũng(Dũng Hoàng)​

ADMIN DIỄN DÀN DUYỆT BÀI VIẾT GIÚP MÌNH NHÉ! CẢM ƠN NHIỀU​

KUN SANSAN thích bài này.

2. KUN SANSAN

KUN SANSAN New Member

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chuyên gia cho em hỏi: nếu cắt mí nên kiêng những gì à ?? Thân!

dunghoang94 thích bài này.

3. dunghoang94

dunghoang94 New Member

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã theo dõi bài viết. Mình sẽ trả lời câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất.

4. dunghoang94

dunghoang94 New Member

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đó chỉ là cảm giác trong thời gian đầu, sau khi hồi phục hẳn thì nó sẽ rất tự nhiên và hoạt động bình thường nha bạn.

5. transglobal

transglobal New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm giác m cũng sợ động vào mắt mí