Liệu cắt mí mắt có nguy hiểm không?

Cắt mí mắt có nguy hiểm không, có đau không các chị?

Chia sẻ trang này

1. Oanhoanh

Oanhoanh New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 44,730 Lượt xem

• 88 Lượt trả lời

Mắt e là mắt 1 mí, đã thế mí mắt lại sưng sưng, e tính đi cắt mí nhưng đang sợ là ko bít có nguy hiểm hay có đau không các chị? Vì e sớt trên mạng hình ảnh cắt mí xong bị sưng và thâm vùng mắt lại phải băng bó e cũng sợ, chỉ sợ là mắt có vấn đề gì ko nhìn đc rõ thì ...
    Mong các chị giúp dỡ ah?

2. Miran

Miran New Member

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cắt mí có đau không???

C ơi, cắt mí chỉ tác động ở bề mặt da ngoài của mắt chứ làm gì đến con ngươi mà c sợ ko nhìn đc, với lại khi làm chắc họ gây tê nên ko dau có đau thì cũng chỉ đau sau khi làm, làm xong còn thuốc thang nên ko lo đâu c ah

3. Mẹ Cún

Mẹ Cún Active Member

• 407 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Giờ công nghệ tiên tiến với lại bạn chọn mỹ viện nào làm tốt vào thì chả sợ chi nguy hiểm cả. Cắt mí mắt ko đau bạn nhé, trc khi thực hiện các bs sẽ gây tê mà. Lam fxong cũng chỉ sưng 3-5 ngày thui sau 1 tuần hết sưng đẹp lắm.

4. Việt Hương

Việt Hương New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu bác sĩ làm ăn ko tốt là ảnh hưởng đến thị lực đấy các bạn ạ. Chứ ko phải đùa đâu, vẫn phải chọn những nơi uy tín 1 chút.

5. kimdung

kimdung Member

• 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Một số biến chứng có thể có của cắt mí mắt đây mọi ng này:
    - Phản ứng với thuốc gây mê.
    - Nhiễm trùng là có khả năng nếu không có sự hợp tác của bệnh nhân trong quá trình vệ sinh mắt
    - Sưng tạm thời, đặc biệt là ở các góc của mí mắt của bạn ở gần chỗ rạch.
    - Làm mờ tạm thời tầm nhìn của bạn, kéo dài từ một đến vài ngày
    - Vết sẹo, mà thường giảm theo thời gian.
    Trong phẫu thuật không phải hoàn toàn là không có rủi ro. Nhưng nếu được phẫu thuật với đội ngũ bác sĩ có tay nghề chuyên nghiệp và trung tâm uy tín, cơ sở vật chất hiện đại thì những biến chứng sau hậu phẫu sẽ không còn là vấn đề đáng quan tâm. Vậy nên bạn chọn chỗ nào uy tín, bsi có tay nghề mà làm nhé.

Xem thêm:
    >>> Cắt mí mắt ở đâu đẹp?
    >>> Cắt mắt 2 mí giá bao nhiêu tiền?

6. doanhdoanh

doanhdoanh Member

• 272 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cái này các bác sĩ đều có thể tiên đoán trước và tránh cho bệnh nhân, nếu bị thì khả năng là bác sĩ đó tay nghề kém

7. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 502 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cắt mí mắt có đau không?
    Thấy bảo đây là một phẫu thuật đơn giản, họ làm một loáng là xong thôi. Mình nghe mấy cô ở tmv Kangnam nói thế mà.Nhưng không biết cắt mí mắt bao lâu thì lành nhỉ???/:mad::mad:

8. xinh xinh

xinh xinh Member

• 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đúng là đơn giản thật bạn ạ. Tại Thẩm mỹ viện Kangnam, dịch vụ cắt mí trên theo công nghệ Hàn Quốc là một kĩ thuật đơn giản, nhẹ nhàng, hoàn toàn không phải phẫu thuật mà bác sĩ sẽ sử dụng bằng tia laser giúp hạn chế tổn thương, không gây xâm lấn da, không để lại sẹo. Tuy nhiên, để có một đôi mắt 2 mí đẹp tự nhiên, đều, mắt không bị xếch, không bị trợn thì đòi hỏi bác sĩ thực hiện phải là người có tay nghề cao, có thẩm mỹ tốt và đặc biệt có nhiều năm kinh nghiệm để có thể thực hiện nhanh chóng, chính xác.

9. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 464 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Hix, đơn giản nhưng thấy bảo giá phải tầm 7-8tr, như vậy có đắt quá ko nhỉ?

10. lovely

lovely Member

• 415 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chỗ nào mà làm vớ vẩn thế nhỉ? Chắc lại mấy cái cửa hàng giả danh tmv rồi. Bạn đến các tmv đàng hoàng thì dịch vụ này rất đơn giản với họ bạn ạ, làm 1 loáng là xong

11. HangMy

HangMy New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dịch vụ cắt mí mắt này an toàn mà, ko hề nguy hiểm và gây rất ít đau đớn. Nên mọi người đừng có suy nghĩ về cắt mí mắt có đau không. Rất nhiều nơi làm đc, chủ yếu là đẹp hay ko thôi

12. Alice

Alice Active Member

• 722 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Dịch vụ này đơn giản nhưng vẫn nên chọn các bác sĩ tay nghề cao, vì những bac sĩ này có kinh nghiệm nên làm đẹp hơn.

13. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 542 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Các bác sĩ có kinh nghiệm khéo nhiều tuổi, sợ gu thẩm mỹ lại ko đc như các bác sĩ trẻ đâu. :D Các bác sĩ trẻ còn nhiệt tình hơn nữa

14. phuthuy

phuthuy Member

• 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cũng thấy lo cho vụ cắt mí,mắt là vùng nhạy cảm không cẩn thận bị nhiễm cùng hay ảnh hưởng gì đó đến mắt.Mắt là cửa sổ tâm hồn mà mấy chị :( mà tóm lại cắt mí mắt có đau không? Mà hình như còn phương pháp bấm mí thì phải, thế cắt mí và bấm mí khác nhau như thế nào? Ai chỉ cho em vs

15. catnho

catnho Active Member

• 301 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Nếu đã có những hình ảnh đó bạn nên xem xét lại,mắt 1 mí thì sao đâu?vẫn cười rạng ngời và yêu đời.Tớ thấy bạn cứ để như thế đi tớ có con bạn học cùng ngày xưa nó cũng mắt 1 mí ti hí nhưng tớ lại thích đôi mắt ấy vì nó là nét đẹp tự nhiên của mỗi người

16. minhdo

minhdo Active Member

• 319 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mình cũng mới tìm hiểu dịch vụ bên đó, mình cũng đã hỏi họ xem: " cắt mí có đau không?" thấy họ khẳng định là an toàn tuyệt đối,không đau,không để lại sẹo.Cắt mí là 1kỹ thuật đơn giản, nhanh chóng, khách hàng không cần mất thời gian nghỉ dưỡng mà có thể ra về luôn trong ngày

17. diepvnh

diepvnh Active Member

• 255 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

liệu có tin được việc cắt mí xong không đau không?mình nghĩ trong lúc cắt mí bác sỹ tiêm thuốc gây tê bạn sẽ không cảm thấy đau nhưng khi cắt mí xong cũng khó chịu đấy,còn việc để lại sẹo hay không chắc pahir hỏi người trong cuộc mới rõ

18. minhanhxv

minhanhxv New Member

• 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

gặp đúng người rồi nhá,mình cũng mới đi cắt mí bên Kangnam nói chung sau khi hết thuốc tê cũng đau đấy nhưng mà cũng không sao vì lúc về bác sỹ có ke thuốc giảm đau cho mà,quan trọng sau mấy hôm chịu đựng mình được nếp mí đều tự nhiên cũng đág

19. Kìu non

Kìu non Active Member

• 669 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

UI, vậy thì OK rùi. Ko biết chi phí có đắt lắm ko bạn nhỉ?

Alice thích bài này.

20. Alice

Alice Active Member

• 722 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình thấy giá các dịch dụ ở Kangnam khá hợp lý so với các tmv khác, chắc không đến 10tr đâu