Chăm sóc da dầu mùa hè

Chăm sóc da dầu mùa hè

Chia sẻ trang này

1. Miluyeuyeu

Miluyeuyeu New Member

• 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 734 Lượt xem

• 15 Lượt trả lời

Có bí kíp nào để có cách chăm sóc da dầu mùa hè tốt ko ah?
    Cứ hè đến là da mình lại bóng nhờn lên, hic, không biết chăm sóc da dầu mùa hè thì phải làm thế nào nhỉ! Mình dùng giấy thấm dầu rồi mà không ăn thua, :( buồn quá chẳng bít làm thế nào cả, bạn bè thì cứ trêu cười mình suốt thôi . hic hic
    Làm thế nào hả mọi người ? :(

bengoc_babe thích bài này.

2. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 493 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Re: Cách chăm sóc da dầu mùa hè

Tránh các mỹ phẩm có cồn
    Tránh các sản phẩm có chứa cồn, nó sẽ gây khô da, khiến da mất nước và nhạy cảm, vô tình làm tuyến dầu hoạt động mạnh mẽ hơn, bạn nên tìm hiểu kỹ sản phẩm mình mua bằng cách đọc thành phần, và tập trung vào các sản phẩm dành riêng cho da dầu - đó sẽ là các sản phẩm cung cấp nước cho da mà không chứa dầu (oil free) giúp da sạch sẽ và kiềm dầu tốt hơn.
    Rửa mặt
    Bạn không cần lo lắng về sữa rửa mặt nền dầu, vì nước và dầu không thể tan vào nhau nên có tác dụng hiệu quả hơn trong việc thấm vào lỗ chân lông, lấy đi lượng dầu nhờn thừa trong đó. Hãy rửa mặt thật sạch vào buổi sáng và trước khi đi ngủ nhé!

3. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 459 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Re: Cách chăm sóc da dầu mùa hè

Hãy cất tuýp sữa rửa mặt nhiều thành phần dưỡng ẩm của mùa đông đi, thay thế chúng bằng loại sữa rửa mặt dịu nhẹ, với thành phần axit salicylic. Axit salicylic có tác dụng rửa trôi lớp dầu thừa trên da mà không làm khô da.
    Đừng vì cảm thấy da bóng nhờn mà rửa mặt liên tục. Bạn chỉ nên rửa với sữa rửa mặt 2 lần một ngày vào buổi sáng và buổi tối.

Chim cu and bengoc_babe like this.

4. bengoc_babe

bengoc_babe Active Member

• 171 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Re: cách chăm sóc da dầu mùa hè
    Da dầu thì dùng loại sữa rửa mặt nào là phù hợp nhất nhỉ? mình thử nhiều loại rồi mà k ăn thua

Chim cu thích bài này.

5. Chim cu

Chim cu Member

• 37 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cái này chỉ cần dùng giấy thấm dầu là được mà :d mình chỉ dùng mỗi giấy thấm dầu và sữa rửa mặt cũng thấy ổn rồi, chắc là tại da mình cũng ít nhờn thôi :D

girl_lemlinh thích bài này.

6. girl_lemlinh

girl_lemlinh Member

• 79 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mặt nạ lòng trắng trứng và nước chanh: Bạn lấy lòng trắng trứng gà, thêm vài giọt nước cốt chanh. Sau đó, bạn thoa hỗn hợp này lên mặt, 15-20 phút, bạn rửa mặt sạch bằng nước ấm. Nước cốt chanh và lòng trắng trứng giúp làm sạch bụi bẩn và chất nhờn trên da, làm sẽ khít lỗ chân lông.

7. nangha

nangha Member

• 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn nên rửa mặt 2-3 lần mỗi ngày với sữa rửa mặt. Mỗi tuần bạn cũng nên xông hơi mặt một lần và đắp mặt nạ dâu tươi 1 lần. Bạn cắt dâu tươi thành lát mỏng rồi đắp lên mặt khoảng nửa tiếng, rửa sạch với nước ấm. Bởi vì dâu tươi có tác dụng giảm chất nhờn bài tiết qua da, sát khuẩn và trị mụn mà :)

8. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 493 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình đã bao giờ thấy ai đắp mặt nạ dâu tươi đâu nhỉ? Mà dâu cũng ít thấy có nữa, vào mùa mới có chứ trái mùa ko có đâu

9. matmun

matmun Member

• 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cũng có mặt nạ dâu tây đấy nhưng chắc là cũng ít người sử dụng bạn ah. Với da nhờn thì mặt nạ mật ong và chanh rất có hiệu quả đấy. Đắp mặt nạ mật ong và chanh 2 lần/tuần không chỉ chữa trị da nhờn mà còn có tác dụng trị mụn nữa

10. honeybee

honeybee Member

• 37 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

da dầu mùa hè thì bạn lúc nào cũng nên mang theo giấy thấm dầu nhé :D mình thấy có cái này cũng tự tin hơn nhiều đó bạn :D hơn nữa cũng giúp giảm lượng dầu trong da

11. nguyenkhanhchi

nguyenkhanhchi Member

• 101 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Biện pháp đơn giản nhất để hạn chế da nhờn chính là nước đá. Hãy trữ sẵn một bát nước trong tủ phòng khi cần thiết. Nó sẽ giúp duy trì tình trạng tốt nhất của da, đặc biệt trong một buổi tiệc hay khi bạn có cái hẹn đặc biệt nào. Xịt một ít nước đá lạnh lên mặt ít nhất 3-4 lần/ngày trước khi rời khỏi nhà. Da sẽ tạm ngừng sản xuất chất nhờn và các lỗ chân lông sẽ đóng lại ngay lập tức.

12. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 534 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cách này nghe lạ thế, mà xịt nước đá thế nào hả bạn? ý bạn là nước lạnh ấy à?

13. lovely

lovely Member

• 408 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bạn ấy đã nói rõ là bát nước để trong tủ lạnh rồi mà, vậy là nước lạnh rồi. Kiểu như nước gần đông thành đá đó bạn.

14. chuột mickey

chuột mickey Member

• 107 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ngoài việc rửa mặt bằng nước lạnh thì rửa mặt với sữa tươi hàng ngày cũng hạn chế chất nhờn trên da đó bạn. Mỗi tối trước khi đi ngủ bạn rửa mặt với sữa tươi đã gạn kem để làn da sạch nhờn nhé

15. lovelove

lovelove Active Member

• 539 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Dùng sữa rửa mặt có chứa axit salicylic đi bạn ơi. Axit salicylic là một hoạt chất tự nhiên rất tốt giúp bài trừ các tuyến sản xuất chất nhờn, và hạn chế tiết dầu. Sử dụng sữa rửa mặt có chứa thành phần này có ý nghĩa như một cách “chăm sóc đặc biệt” cho làn da khó tính, mà còn ngăn ngừa mụn đầu đen, mụn đầu trắng rất hiệu quả. Vì vậy hàng ngày bạn hãy sử dụng sữa rửa mặt có chứa thành phần này.

16. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 656 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

A xit này mà lại tốt cho da à? Mình tưởng a xit hại lắm cơ mà nhỉ.