Chỉ em cách giảm béo nhanh và hiệu quả nhất với ạ?

Chỉ em cách giảm béo nhanh và hiệu quả nhất với ạ?

Chia sẻ trang này

1. linh xinh pt

linh xinh pt New Member

• 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 2,155 Lượt xem

• 24 Lượt trả lời

Cách giảm béo nhanh và hiệu quả dành cho các bạn dư thừa trọng lượng nhé.

Ăn kiêng quá mức và tập thể dục quá nhiều là thói quen giảm cân của nhiều người nhưng đây không phải là phương pháp giảm cân lành mạnh. Nếu bạn đang sử dụng phương pháp này để giảm béo sẽ rất tổn hại đến sức khỏe.

>>Cách giảm béo bụng nhanh nhất
    >>Bí kíp nào giảm béo bụng cấp tốc, hiệu quả
    >>Giảm béo nhanh chóng mà hiệu quả

Tập thể dục aerobic

Ngoài chế độ ăn thì việc vận động để giảm cân là quan trọng, bạn hãy lựa chọn môn thể dục truyền thống aerobic để thay đổi trọng lượng của mình. Những động tác của bài tập aerobic giúp bạn có vóc dáng thon gọn, khỏe mạnh và đường cong hoàn hảo.

Tăng cường tập thể dục cơ bắp

Để giảm cân hiệu quả, lâu dài, tốt nhất bạn tăng tỷ lệ cơ bắp trong cơ thể của bạn. Nghe có vẻ vô lý bạn nhỉ? Nhưng theo nghiên cứu thì cơ bắp của cơ thể sẽ đốt cháy nhiều chất béo hơn, nhanh hơn đấy. Vì vậy, cơ thể rắn chắc, có cơ bắp thì bạn dành thời gian đi bộ hoặc leo cầu thang, nâng tạ thì càng hiệu quả. Có cơ thể săn chắc, bạn sẽ chẳng bao giờ phải lo béo phì.

Cách nạp calo vào cơ thể

Đừng để cơ thể quá đói, để rồi ăn quá nhiều, sẽ khiến bạn càng béo hơn đấy.
    Hàng ngày, bạn đưa vào cơ thể hàm lượng calo như thế nào, sẽ rất quyết định đến việc giảm cân. Nhưng nếu bạn để cơ thể đói quá, bạn sẽ cảm thấy khó chịu và sẽ có ý nghĩ cảm giác như bị tước đoạt quyền lợi ăn của mình, dẫn đến việc đói tâm lý và như thế bạn sẽ ăn nhiều hơn rất nhiều.
    Chính vì thế nếu bạn có chế độ ăn uống khỏe mạnh mỗi ngày, nạp lượng calo vừa đủ, tuân thủ các chế độ tập thể dục thích hợp thì béo phì sao có thể chạm đến bạn được.

Tuân thủ chế độ ăn cân bằng

Ăn đủ chất để tăng cường quá trình trao đổi chất, dễ dàng đốt cháy năng lượng hơn.
    Thực hiện chế độ ăn uống cân bằng, điều này là chìa khóa để giảm cân lành mạnh. Để đảm bảo chế độ ăn uống của bạn có chứa các chất dinh dưỡng cung cấp đầy đủ cả carbohydrate, protein, chất xơ, chất béo… Sự kết hợp của các chất dinh dưỡng được đầy đủ, sẽ giúp quá trình trao đổi chất thuận lợi và đốt cháy chất béo tốt hơn. Hãy ăn uống cân bằng để có vóc dáng như ý.
    Tránh để các chất béo trans và fructose corn syrup quá cao
    Tránh xa các thực phẩm chiên rán và có đường, sẽ không tốt nếu bạn đang thực hiện chế độ giảm cân.

Trans chất béo và đường fructose corn syrup cao sẽ không chỉ làm tổn hại đến sức khỏe của bạn, mà chúng còn là nguyên nhân khiến bạn tăng cân vù vù! Vì vậy, bạn muốn giảm cân nên được thực hiện để tránh các thực phẩm có nhiều chất trên. Từ nay, các loại thực phẩm chiên và các loại thực phẩm nhiều đường nên được hạn chế trong thực đơn hàng ngày của bạn.

Loại bỏ căng thẳng

Hãy tươi vui để thúc đẩy quá trình trao đổi chất nhanh sẽ làm đốt cháy chất béo hiệu quả.
    Trong quá trình giảm cân, hãy để tinh thần được thoải mái, tránh căng thẳng như thế bạn khó giảm trọng lượng của mình. Bởi khi bạn lo lắng căng thẳng thì sẽ làm giảm quá trình trao đổi chất khiến quá trình chuyển hóa và đốt cháy chất béo không thuận lợi.
    Như vậy, một tinh thần thoải mái, lạc quan kết hợp chế độ ăn uống cân bằng và các bài tập thể dục, bạn sẽ có cơ thể khỏe mạnh, không lo béo phì.

Hãy nói: “Tôi thích nước lọc”

Nước giúp bạn thanh lọc cơ thể. Nếu bạn muốn giảm cân hãy uống 8 ly nước mỗi ngày.
    Nước ở đây chính là nước lọc. Theo nghiên cứu mỗi ngày uống 8 ly nước sẽ đảm bảo sức khỏe và cũng giúp bạn giảm cân dễ dàng. Thói quen uống nhiều nước hàng ngày sẽ làm tăng quá trình trao đổi chất giúp cơ thể loại bỏ các chất độc hại và cũng giúp “tan chảy” mỡ, là cách hiệu quả nhất để giảm cân nhanh.

Bà Tưng and girl_lemlinh like this.

2. lovely

lovely Member

• 436 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Vậy là phải ăn nhạt đi hả bạn?

Mà stress cũng khiến tăng cân ấy à? Mình tưởng căng thẳng khéo còn giảm cân vì ko ăn uống được chứ nhỉ?

girl_lemlinh thích bài này.

3. girl_lemlinh

girl_lemlinh Member

• 78 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

=> mình hay dùng pp này này :D các chị thử xem nhé. Trước khi ăn, hãy uống nhiều nước hoặc nước ép rau
    Uống một cốc nước trước khi ăn, sẽ làm giảm sự thèm ăn của bạn và tăng cảm giác no. Giảm lượng thức ăn vào cơ thể có vai trò quan trọng trong việc giảm cân và đây cũng là cách giảm cân lành mạnh và nhanh chóng. Nếu bạn cảm thấy việc uống nước lọc trước bữa ăn thật nhàm chán, thì hãy sử dụng nước rau ép, nước trái cây để thay thế. Ví dụ như nước ép cà chua, cà rốt, rau cải, nước bí…đều là những loại nước rất ngon.

vyvy and Bà Tưng like this.

4. Bà Tưng

Bà Tưng Member

• 85 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Căng thẳng thì ngta thường đi ăn nhiều hơn mà, nên tăng cân là điều dễ hiểu thôi
    Đợt trước mình stress tăng 2 kí đấy nha. Tốt nhất nên giữ cho tinh thần thoải mái thì mới khỏe đc :D

vyvy thích bài này.

5. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 450 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hi,mình căng thẳng chả muốn ăn gì cả. Khéo còn giảm cân đi đó chứ. :D Ko có tâm trạng để ăn thì ko ăn được ấy

full house thích bài này.

6. vyvy

vyvy New Member

• 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

theo mình ra thẩm mỹ viện cho nhanh :> hút mỡ một phát cho lành lun.
    mà đại gia hơn thì đi giảm bằng sóng siêu âm

7. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 597 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Tốn tiền lắm bạn ơi. :p Còn hại người nữa, còn trẻ thì ứng dụng các phương pháp kia cho năng động và khỏe người chứ ra tmv làm gì cho tổn thọ

full house thích bài này.

8. full house

full house Member

• 53 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

k thì bạn mua máy tập về tập tại nhà cũng hiệu quả không kém gì tập thể dục nhé! :)
    cũng rẻ hơn đi thẩm mỹ viện nữa

lee sang yeob thích bài này.

9. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Máy tập cơ bụng ấy hả bạn?? Hồi mới sinh em bé mình cũng được ông xã mua cho 1 cái để giảm cân. :D Mỗi tội mình lười tập nên ko giảm được mấy

lee sang yeob thích bài này.

10. lee sang yeob

lee sang yeob New Member

• 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cái này mình mới tậu nè hihi :D k bít hiệu quả thế nào

11. Alice

Alice Active Member

• 731 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Bạn mua cái này bao nhiêu tiền thế? Mua ở các cửa hàng đồ thể thao hả bạn? :D Khéo mình cũng mua 1 cái

12. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 503 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Re: Cách giảm béo nhanh và hiệu quả
    Cái này tha về nếu chăm tập thì mới hiệu quả chứ lười tập thì phí lắm bạn ơi. nhiều chị em cũng tha về nhưng rồi có tập đâu, vừa tốn tiền mà lại ko có tác dụng giảm béo

13. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Re: Cách giảm béo nhanh nhất
    Mình đọc thấy có phương pháp gì đó thực đơn ăn trong 3 hôm là giảm béo được rồi đó bạn, cách đó 3 ngày ăn toàn rau với rau thôi thì phải.

kinhkong_68 thích bài này.

14. kinhkong_68

kinhkong_68 Active Member

• 204 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Cái đó chỉ giảm tạm thời thôi xong nó lại tăng với lại nguy hiểm cho sức khỏe lắm bạn ơi :<<<
    Đừng dại làm cái đó nha

15. girl_lemlinh

girl_lemlinh Member

• 78 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Re: cách giảm béo nhanh nhất
    Giảm tạm thời á ? sao lại thế nhỉ? nghĩa là nó lại tăng sau đó vài ngày à bạn
    Mình thấy lắc vòng giảm béo cũng ổn đó

16. Aikio

Aikio Active Member

• 745 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Phương pháp này phải ứng dụng nhiều lần cho về phom chuẩn, sau đó cơ thể bạn sẽ được định hình rồi thì ăn uống thoải mái hơn.

17. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 556 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thoải mái hơn lúc ăn kiêng thôi, chứ cứ ăn như hồi tăng cân trở nên béo phì thì có hút mỡ bụng cũng sẽ béo trở lại. :)) Nhiều người họ hạn chế ăn được đó, thấy ngon cũng cố kiềm chế ko ăn nữa

18. la liếm

la liếm Member

• 48 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Re: Cách giảm béo nhanh nhất và hiệu quả
    Uống nhiều nước hoặc nước ép rau trước bữa ăn
    Uống một cốc nước trước khi ăn sẽ tạo cảm giác no giả và làm giảm sự thèm ăn của bạn. Điều này giúp giảm lượng thức ăn vào cơ thể do đó có tác dụng tích cực trong việc giảm béo nhanh.

19. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 576 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình đọc thấy có mấy thực đơn giảm béo trong 3 ngày, 5 ngày hay 1 tuần đấy. THấy bảo giảm được vài kg cơ, không biết ăn theo thực đơn đó có giảm béo được hay ko nữa.

20. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 267 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Với thời gian ngắn thế thì ko giảm được nhiều thế đâu bạn ơi, mình nghĩ áp dụng đúng phương pháp thì phải nửa tháng đến 1 tháng thì mới có hiệu quả.

bengoc_babe thích bài này.