Chi phí điều trị sẹo lồi,xóa sẹo lồi hết bao nhiêu vậy các chị?

Chi phí điều trị sẹo lồi,xóa sẹo lồi hết bao nhiêu vậy các chị?

Chia sẻ trang này

1. hoalyly

hoalyly Member

• 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 44,810 Lượt xem

• 107 Lượt trả lời

Mình bị sẹo lồi đang có ý định đi trị, mà không biết chi phí điều trị sẹo lồi hết bao nhiêu các chị ah? Ngày trước do không cẩn thận bị ngã xe nên để lại vết sẹo lồi khá lớn. Hồi bé cứ để kệ cũng không để ý lắm, giờ lớn rồi thích mặc váy mới thấy vết sẹo đập vào mắt nên cũng mất tự tin, chỉ giám mặc quần dài, quần lửng. Mình đang định đi trị mà không rõ về khoản giá cả nên lên đấy tham khảo mọi người :)

2. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nếu chị trị sẹo lồi bằng laser có tầm 2-3 triệu 1 lần điều trị đấy, mà phải trị trong 3, 4 lần hay sao đó. Bạn cứ nên đến thẩm mỹ viện xóa sẹo lồi nào đó mà tham khảo cho chắc ăn.

3. LuckyStar

LuckyStar Member

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế thì cũng phải tầm 10-15 triệu mới trị hết được
    Đắt phết nhỉ

4. Xuxu

Xuxu Member

• 126 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thấy điều trị sẹo lồi, liên qua đến da thì bạn có thể đến bệnh viện da liễu HN để làm. trước đứa em mình cũng đi chữa mụn thịt ở đấy đấy. trị mụn thịt ở mắt tổng chi phí có 2 triệu thôi, còn sẹo lồi thì ko rõ chi phí là bao nhiêu nhưng chắc là phải bắn laser mấy lần. mỗi lần bắn tầm hơn 1 triệu tuỳ vết sẹo to hay nhỏ bạn ah.

5. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Điều trị sẹo lồi trung bình một lần tầm 2 triệu đó bạn, cũng còn tùy bạn dùng phương pháp nào và vết sẹo của bạn ở mức độ nào nữa. bạn cứ đến tận nơi mình định làm tham khảo và nghe tư vấn cho đảm bảo.

6. gaimotcon

gaimotcon Member

• 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

2 triệu hình như cho 1 lần điều trị,
    Còn muốn điều trị sẹo hết phải mất vài lần đấy

7. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chi phí giá cả còn tùy thuộc bạn chọn làm ở đâu, tình trạng mức độ sẹo của bạn thế nào, nhưng giá cả cho một lần chắc cũng vài triệu và trị trong nhiều lần thì phải, không biết nhà mình đẫ ai trị bằng cách này chưa nhỉ, cho ít ý kiến nhỉ.

8. motngayvui

motngayvui Member

• 173 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đúng là giá trị sẹo con phụ thuộc vào mức độ sẹo nữa: thời gian, độ lớn...
    Chứ có phải sẹo nào cũng như nhau đâu

9. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình chưa từng điều trị qua nên không nắm chắc, nhưng giá cả còn tùy thuộc vào vùng bị, mức độ, độ lớn, nhiều hay ít nữa. Nhưng trung bình 1 lần trị cũng mất tầm hơn 1 triệu đấy bạn. bạn có thể đến trực tiếp TMV greentara để tham khảo, khám qua để biết giá cả chính xác cho tình trạng của mình.

10. vuabep

vuabep Member

• 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy giá trị sẹo hơi bị linh tinh đá
    Chỗ thì bảo thế này, chỗ bảo thế kia, rồi lại bảo theo tình trạng sẹo, rồi công nghệ, đúng là bó tay
    Mà cái laser này công nghệ mới, chắc là giá cũng đắt lắm đá

11. mecubito

mecubito Member

• 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

đắt thế hả các mẹ. trị cho trẻ con thì có được giảm giá ko mấy mẹ nhỉ?

12. tieuyentu9x

tieuyentu9x Member

• 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

1 Triệu có rẻ wa không? Mình nghe nói phải hơn ấy chứ, còn tùy thuộc vào sẹo lồi như thế nào nữa cơ mà

13. bangbang

bangbang Member

• 206 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chi phí điều trị sẹo lồi còn tùy thuộc vào mức độ và vùng bị của bạn nữa. bạn nên đi tham khảo tại thẩm mỹ viện xóa sẹo lồi uy tín để biết chính xác. Nhưng trung bình chắc cũng tầm 1-2 triệu cho 1 lần điều trị đấy.

14. sexy

sexy Member

• 148 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có thể tự chế kem trị sẹo rỗ bằng tinh dầu hoa oải hương xem, đây là phương pháp được nhiều người áp dụng và khẳng định tính hiệu quả của nó. Tinh dầu hoa oải hương không chỉ có tác dụng chữa sẹo rỗ mà còn có thể trị sẹo lồi đấy nhé.
    Cách sử dụng tinh dầu hoa oải hương vào việc trị sẹo rỗ:
    - Trước hết bạn cần làm sạch vùng bị sẹo rỗ sau đó thấm khô.
    - Tiếp theo, bạn cần lấy miếng bông thấm tinh dầu hoa oải hương thoa lên vùng bị sẹo rỗ trong vong 15 phút rồi rửa sạch với nước.
    - Bạn làm cách này 2 lần/ ngày, trong khoảng 2-3 tháng sẽ có tác dụng, tùy thuộc vào tình trạng sẹo của bạn.
    Đây là biện pháp rất an toàn, hiệu quả và tiết kiệm thời gian cũng như chi phí của bạn bởi tinh dầu hoa oải hương rẻ hơn so với tinh dầu olive hay các loại tinh dầu khác.

15. quangninh

quangninh Member

• 187 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nếu sẹo lâu năm rồi thì cũng hơi khó chữa đấy bạn. Bạn có thể đến tận TMV để tham khao giá, vì giá cả cũng tùy vào mức độ sẹo và thời gian sẹo nữa nếu khó chữa có thể đắt hơn 1 chút. Nhưng trung bình chắc cũng tầm 2 triệu cho 1 làn trị và phải trị mấy lần thì phải.

16. MRshow

MRshow New Member

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái này trị được cả sẹo lồi và lõm à,
    Cách này có vẻ được này, nhưng mà mua tinh dầu oải hương ở đâu hả bạn
    Tinh dầu này mình ko thấy bán

17. ốc biển

ốc biển Member

• 86 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy bảo phương pháp chữa trị sẹo này cũng hiệu quả lắm, giá trị sẹo lồi bằng laser hình như cũng khoảng hơn 1 triệu cho một lần chữa trị thì phải. mà phải trị tầm 3-5 lần thì mới xong. bạn nên đến tận nơi mà tham khảo cho chính xác.

18. hieunguyen

hieunguyen Member

• 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hiện nay để điều trị sẹo lồi, tmv thường sử dụng công nghệ Laser CO2 phân tách. Các mô sẹo lồi thường nhô lên khỏi bề mặt da, vì vậy đầu tiên cần sử dụng tia Laser CO2 thông thường để làm phẳng và loại bỏ bớt mô sẹo. Khi các mô sẹo đã phẳng hơn thì điều trị kết hợp bằng Laser CO2 phân tách, với tính năng bóc tách và tái thiết lập cấu trúc làn da từ lớp trung bì, nhờ đó nhanh chóng làm phẳng mịn, làm sáng và thu nhỏ sẹo lồi.
    Số lần điều trị tùy vào thực tế vết sẹo lồi của bạn như thế nào
    Chi phí điều trị sẹo lồi bằng Laser CO2 phân tách là 2.200.000 đồng/lần.

19. wannbita

wannbita New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Híc. chi phí điều trị sẹo lồi có vẻ cũng ko đắt lắm nhỉ/.? Nhưng mà cho e hỏi, điều trị sẹo lồi bằng laser như này, liệu có ảnh hưởng gì ko mọi người? điều trị xong có để lại vết tích gì ko? E cũng hơi băn khoăn vụ này ah.

20. bebingo

bebingo Member

• 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nghe cô chú nói thấy chuyên sâu quá, con ko hiểu được
    Nhưng con thấy sẹo lồi xấu lắm, nếu con bị con cũng phải đi chữa cho khỏi