Chi phí lấy tủy răng hết bao nhiêu tiền mọi người nhỉ?

Chi phí lấy tủy răng hết bao nhiêu tiền mọi người nhỉ?

Chia sẻ trang này

1. Kim_Thanh

Kim_Thanh New Member

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 31,852 Lượt xem

• 105 Lượt trả lời

Không biết chi phí lấy tủy răng hết bao nhiêu tiền nhỉ? Đây là 1 bước trong dịch vụ hàn răng nhưng răng mình đã lấy tủy lâu lắm rồi nên nếu hàn sẽ ko phải lấy tủy nữa, mọi người ai biết bây giờ các nha khoa lấy tủy răng hết bao nhiêu tiền không để mình bảo họ trừ tiền cho mình khi đi hàn răng.

2. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 574 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Cả dịch vụ hàn răng chỉ tầm 600-800k thì giá lấy tủy răng khoảng 200k thôi bạn ạ, cứ bảo với họ trừ tiền đi.

3. Châu Ngọc

Châu Ngọc Member

• 292 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Quá trình điều trị tủy gồm nhiều giai đoạn, đòi hỏi bạn phải đến phòng nha với nhiều lần hẹn, điều này còn tùy thuộc vào tình trạng răng của bạn. Các bước gồm có:
    Trước hết là mở tủy từ mặt sau của các răng trước, hay mặt nhai của các răng cối nhỏ và răng cối lớn.
    Sau khi lấy hết tủy bệnh, buồng tủy và ống tủy được làm sạch, làm rộng và tạo dạng để chuẩn bị trám bít.
    Nếu cần nhiều hơn 1 lần hẹn, bác sĩ sẽ đặt miếng trám tạm trên thân răng hở để bảo vệ răng giữa các lần hẹn.

Miếng trám tạm được tháo bỏ và buồng tủy và ống tủy được trám bít vĩnh viễn. Một vật liệu thuôn, bằng cao su được gọi là gutta-percha được chèn vào trong từng ống tủy, và thông thường được hàn chặt vào đó bằng xi măng. Có khi một que kim loại hay nhựa được đặt vào ống tủy để nâng đỡ cấu trúc răng.

Bước cuối cùng, một mão răng thường được đặt lên trên thân răng đã được điều trị tủy để phục hồi lại hình dáng tự nhiên của răng. Nếu phần răng đã vỡ quá lớn thì có thể phải đặt chốt để gia cố trước khi bọc mão.

Mình nghĩ với quá trình này thì ko rẻ đâu các bạn ạ.

4. Mộng Bình

Mộng Bình New Member

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi phí lấy tủy răng giá tầm 1tr đổ lại thôi bạn ạ, đâu có đất đâu. Bạn đi hàn răng, trồng răng hoặc chụp răng đều phải điều trị tủy mà. Chỉ phí của mấy dịch vụ đó có khi chỉ hơn 1tr 1 chút

5. Alice

Alice Active Member

• 731 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Lấy tủy răng mình nghĩ giá rẻ thôi, bạn có ko lấy tủy nữa thì chi phí vẫn thế thôi chứ ko rẻ đi đâu bạn ạ.

6. Hà Đặng

Hà Đặng New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy giá hàn răng còn rẻ hơn cả giá lấy tủy răng mà, chi phí lấy tủy răng đa số từ 500k- 700k có khi còn lên đến 1tr5 nữa mà hàn răng sâu mình thấy có 100-150k 1 răng thôi thớt ơi.

7. HiềnNguyễn

HiềnNguyễn Member

• 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lấy tủy răng đắt hơn hàn răng, tốt nhất bạn chỉ ra nha khoa hỏi để hàn răng thôi đâu nhất thiết cứ hàn răng là phải lấy tủy đâu. Có dịch vụ hàn răng riêng mà, bạn cứ hỏi trước giá hàn răng để đỡ bị bắt nạt giá:D:D:D

8. Gấu Con

Gấu Con New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giá lấy tủy còn phụ thuộc vào số răng nào nữa chủ thớt. Nếu là răng cấm thì giá cao hơn răng cửa hoặc mấy răng khác. Trong lúc ngồi đợi người quen làm ở Nha Khoa Sao Mỹ mình nghía bảng giá thấy vậy đó. Chung quy là dưới 1 tr nha

9. Huệ Đỗ

Huệ Đỗ Member

• 80 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trước đọc được bên nha khoa hoàn mỹ họ chia ra chi phí lấy tủy có giá khác nhau đó thớt, loại răng 1 ống tủy giá khác mà răng nhiều ống tủy giá khác. Tốt nhất trước khi làm cứ phải hỏi kĩ các thắc mắc của mình xem thế nào đã.

vietanh thích bài này.

10. vietanh

vietanh Active Member

• 290 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Răng bị sao mà phải lấy tủy ak? Em nghe lấy tủy răng mà thấy sởn da gà luôn :(

11. dungtran92

dungtran92 Active Member

• 235 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

bên hoàn mỹ làm dịch vụ đến mấy giờ nhỉ? Dạo này mình bận chỉ rảnh buổi tối nhưng sợ họ không làm muốn sang khám lại các răng, đau quá đi :(

12. maithanh

maithanh Member

• 92 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Khi các mạch máu và thần kinh trong răng (buồng tủy) bị viêm hoặc nhiễm trùng, sẽ gây đau nhức lúc ấy bệnh nhân cần đến bác sĩ để được điều trị tủy.

thanhnguyen thích bài này.

13. thanhnguyen

thanhnguyen Active Member

• 169 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

b ơi lấy tủy răng có đau không? Bữa trước đi khám bác sỹ yêu cầu phải lấy tủy răng mà mình sợ chưa dám làm. Từ xưa đã nhát chết, sợ đau nên mình cũng khá e ngại

lili doan thích bài này.

14. lili doan

lili doan Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

so với những cơn đau do nhiễm trùng ống tủy gây ra thì nỗi đau của việc lấy ống tủy không còn quan trọng nữa b à

15. diệp cherry

diệp cherry New Member

• 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có chị cùng cty e cũng mới lấy tủy răng bên hoàn mỹ đó.Thấy chị ấy cũng ưng lắm c thử đến đó tư vấn xem sao.

catnho thích bài này.

16. catnho

catnho Active Member

• 296 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

bên đó lấy tủy răng bao nhiêu tiền vậy b? không biết lấy tủy răng bao lâu thì xong , mình bị đau buốt răng kinh khủng mọi người bảo chắc sâu răng có khi phải đi lấy tủy răng mà cv thì bận....

17. chaudo

chaudo Active Member

• 136 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

trung bình thì tầm 500k :( cũng còn tùy thuộc vào b muốn lấy tủy răng hàm hay răng cửa nữa

18. cubin18

cubin18 Active Member

• 227 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

có phải cứ nhai thấy ế buốt mà đôi khi thấy e buốt lên tận não , chân răng chuyển sang màu tối là có dấu hiệu không tốt về tủy răng không mọi người

haiyendoan thích bài này.

19. haiyendoan

haiyendoan Active Member

• 139 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

chắc chắn là bạn có vấn đề về tủy răng rồi mau mà đi thăm khám đi :D chứ để lâu lúc chữa trị lại vất vả ra

diepvnh thích bài này.

20. diepvnh

diepvnh Active Member

• 254 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

nếu cảm thấy đau nhức và ê buốt thì có vấn đề về tủy thật rồi :((( mau đi mà lấy tủy đi. Mà hình như nha khoa hoàn mỹ mới chuyển thành nha khoa paris rồi nhể

: lay tuy rang