Một số cách làm săn da mặt hiệu quả chị em nên biết

Chia sẻ cách làm săn da mặt cho chị em luôn trẻ trung

Chia sẻ trang này

1. nganha244

nganha244 Active Member

• 445 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

• 1,000 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Theo thời gian da mặt chị em sẽ không được căng mà những nếp nhăn sẽ xuất hiện, chính vì vậy mong muốn của chị em là giữ cho quá trình đó chậm lại. Một trong những cách đó là làm săn da mặt, hôm nay chúng ta cùng tìm hiểu các cách làm săn da mặt cho chị em tươi trẻ nhé.

Khắc phục da bị chùng

Cách 1: Dùng dưa chuột và nước ép táo làm săn da mặt:

Chị em dùng 1 quả dưa chuột rửa sạch rồi xay thật nhuyễn, táo cũng ép lấy nước rồi hòa với dưa chuột xay nhuyễn tạo thành dung dịch. Dùng dung dịch này bôi lên da và để trong khoảng 20 phút rồi rửa sạch bằng nước ấm. Sau một thời gian bạn sẽ thấy sự khác biệt.

Cách 2: Dùng chanh kết hợp với dầu quả phỉ

Lấy 1 ảu chanh vắt lấy nước rồi trộn đều với dầu của quả phỉ để tạo thành dung dịch. Thoa thử lên cổ tay xem có bị dị ứng không, nếu bạn không bị dị ứng thì hãy xoa lên mặt để làm săn chắc da. Bạn làm cách này 2 lần 1 tuần sẽ có hiệu quả rất cao đấy.

Cách 3: Massage mặt

Massage mặt mỗi ngày là cách làm săn da mặt rất hiệu quả. Mỗi buổi tối trước khi đi ngủ, bạn nên dành khoảng 25-30 phút để thực hiện các động tác massage đơn giản sau: Dùng tay massage từ dưới cằm lên hai bên cánh mũi.Tiếp theo dùng bốn ngón tay lặp lại hành động trên. Mỗi động tác làm 3 lần mọt cách đều đặt và làm từ dưới lên trên.

Có nhiều cách căng da mặt tự nhiên hiệu quả

Ngoài da trong chế độ sinh hoạt bạn nên tuân thủ theo một số điều sau:

Luôn uống đủ nước, đây là phương thuốc tự nhiên tốt nhất để làm cho da mặt bạn săn chắc. Bạn chỉ cần uống 8 đến 12 ly nước mỗi ngày để có được một làn da săn chắc. Nếu "ngán" bạn có thể uống thêm các loại nước ép trái cây. Không hút thuốc và tránh xa khói thuốc, đồng thời ăn nhiều rau quả, trái cây để giữ cho da mặt của bạn luôn trẻ trung.

Xem thêm:
    >>> Kem làm căng da mặt hiệu quả
    >>> Một số mặt nạ căng da mặt có thể tự làm tại nhà