Hana chia sẻ cách trị vết thâm sau mụn bằng khoai tây cực hay

Chia sẻ cách trị vết thâm sau mụn bằng khoai tây

Chia sẻ trang này

1. hanatran

hanatran Active Member

• 261 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

• 7,052 Lượt xem

• 6 Lượt trả lời

Chào cả nhà. Hôm nay, Hana xin chia sẻ cách trị vết thâm sau mụn bằng khoai tây cực hiệu quả, bản thân Hana đã chuột bạch thành công.

Cách đây 1 năm, da mặt Hana cũng bị mụn, tuy không nhiều nhưng khi hết mụn thì để lại những vết thâm loang lổ trên mặt. Nhìn rất khó chịu. Hana mày mò và biết được cách trị vết thâm sau mụn bằng khoai tây khá đơn giản mà kết quả thì bất ngờ ngoài sức tưởng tượng.

Hana tìm hiểu thì được biết khoai tây giàu khoáng chất rất tốt cho sức khỏe làn da. Khoáng chất này kích thích việc sản sinh collagen và elastin - yếu tố mà ảnh hưởng trực tiếp tới sự tươi trẻ của làn da. Ngoài ra, khoai tây cũng giàu vitamin C nữa.
    Đặc biệt, Hana còn biết tính kiềm của khoai tây cũng có tác dụng chống lại mụn bằng cách loại bỏ bã nhờn bên trong lỗ chân lông. Khoai tây còn giúp làm sạch da, loại bỏ đi những tế bào chết làm tắc nghẽn lỗ chân lông.

Từ những tìm hiểu đó, Hana bắt đầu tìm hiểu cách trị vết thâm sau mụn bằng khoai tây.

Trị vết thâm sau mụn bằng khoai tây đơn giản mà hữu hiệu
    Cách làm như sau:
    - Chuẩn bị 1 củ khoai tây tươi, rửa sạch, dùng máy say nghiền ra.
    - Bạn chú ý nghiền thật mịn khoai tây, sau đó đắp lên da mặt và những vùng bị vết thâm do mụn
    - Bạn để trong khoảng 30 phút rồi rửa lại bằng nước sạch.

Hana làm 2-3 lần/ tuần. Sau 1 tháng, thấy những vết thâm do mụn mờ hẳn đi, da còn trắng sáng với mịn hơn trước. Sờ mịn thích lắm.

Cách trị vết thâm sau mụn bằng khoai tây này đơn giản quá phải không nào?
    Nếu bạn đang gặp vấn đề về mụn và vết thâm, thử áp dụng cách của Hana coi sao nhé.
    Chúc các bạn luôn xinh đẹp!

2. Thanh-Tâm

Thanh-Tâm Member

• 272 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cách này có trị đc vết thâm mụn hình thành vài tháng rồi không bạn ơi?

3. nanand

nanand Active Member

• 269 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

trị vết thâm sau mụn bằng khoai tây thấy đơn giản quá bạn Hana à, bạn chỉ 2-3 tuần là vết thâm mờ đi không biết mình thì sao nhỉ? liệu có được như bạn k? tớ phải thử ngay xem tn mới được thôi

4. Wind

Wind Member

• 370 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Theo mình thì ko đâu, mà mình cũng chưa thấy ai dùng khoai tây trị vết thâm mụn cả bạn ạ

5. Trần Mỹ Linh

Trần Mỹ Linh New Member

• 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cách trị vết thâm sau mụn bằng khoai tây mình thấy rất ok đấy, khoai tây lại làm đẹp da nữa chứ.

6. Thảo Mai9x

Thảo Mai9x Member

• 71 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Khoai tây tốt mà, cũng có nhiều vitamin c như chanh. Ai mà muốn trị vết thâm và làm trắng da thì đắp mặt nạ khoai tây chín với sữa tươi, sữa chua ý. Đắp vài lần là thấy da khác hẳn ak.

7. VũThương

VũThương New Member

• 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thì dùng khoai tây da mặt căng lắm nên không biết có trị được vết thâm mụn không, chắc là không hợp rồi.