Chia sẻ chế độ chăm sóc sau khi phẫu thuật ngực

Chia sẻ chế độ chăm sóc sau khi phẫu thuật ngực

Chia sẻ trang này

1. matngo

matngo New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 9,109 Lượt xem

• 39 Lượt trả lời

Chào các chị em,
    Em muốn hỏi một chút về những chế độ chăm sóc vòng 1 sau khi thực hiện phẫu thuật ngực cần chú ý những điều gì ạ?
    Có chị, em nào đã từng đi phẫu thuật thẩm mỹ ngực không ạ? Chia sẻ cho em chút kinh nghiệm với!

Em xin chân thành cảm ơn

2. ngahoang

ngahoang Member

• 48 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

sau khi nâng ngực xong, kiểu gì bác sĩ chả dặn dò mình chế độ chăm sóc với kiêng khem. quan trọng là c nên tìm hiểu chỗ nào nâng ngực an toàn, uy tín thôi.

Tường Vy Trắng thích bài này.

3. Nga_Hoang

Nga_Hoang New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đi nâng ngực nội soi cách đây 1 tháng rồi ở bvkn, giờ làm việc gì mà nặng nặng chút là vẫn nhói nhói vùng ngưc. Mới nâng xong thì tránh vận động hay va cham vào vùng ngực, cả vùng nách nữa vì em nâng nội soi qua đg nách, uống thuốc theo bs kê, nói chung nghỉ ngơi càng nhiều càng tốt, ăn uống cần bổ sung nhiều dưỡng chất hơn trc cho sk nhanh lên, à nhớ mặc áo ngực nào thoải mái, đừng chật quá, tốt nhất là ko có gọng. Nay 1 tháng rồi e cũng chưa dám cho xã sờ mó vào, e sợ nó có bị sao.

4. Tường Vy Trắng

Tường Vy Trắng New Member

• 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sau khi đi nâng ngực, chị phải hỏi ngay bác sĩ cho kỹ những vấn đề về ăn uống, nghỉ ngơi và tập luyện thể dục. Có cần tránh gì không? Vì bác sĩ sẽ hiểu rõ nhất về thể chất của chị!

5. Chuối xanh

Chuối xanh Member

• 61 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sợ nhất là ko đc động chạm gì nặng vào vùng ngực. :v Sợ lỡ va chạm thì hỏng bét.

6. matngo

matngo New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi, thanks mọi người về những chia sẻ. Chắc phải kiêng khem 1 thời gian khá lâu ấy mọi người nhỉ.

7. Ruy băng đỏ

Ruy băng đỏ Member

• 165 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tớ có đứa bạn đi nâng ngực ở Kangnam nè, đc mấy tháng rùi. Giờ ngực nó bình thường và đẹp hơn nhiều lắm. Bạn cũng vừa nâng ở Kangnam à?

8. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 540 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Cái này cũng ko khó lắm đâu mà, chú ý 1 chút là ok thôi bạn. :D

9. Queen

Queen Member

• 375 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nâng ngực giờ dùng túi ngực có độ bền vĩnh cửu mà, nên mấy cái va chạm này đáng kể gì.

10. Tôm béo

Tôm béo Member

• 252 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có nhiều tiền mới dùng túi độn kiểu này đc nha, tớ nghe nói túi độn kiểu này giá phải 70tr.

11. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Nâng ngực xong chắc phải ở lại tmv nghỉ dưỡng vài hôm ấy nhỉ? Mà có mẹ nào nâng ngực ở Kangnam chưa> Thấy nhiều người nhắc đến chỗ này

12. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 497 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Không chỉ vậy mà trong vòng 1-2 tuần đầu bạn cũng phải nghỉ dưỡng nữa đó. Sau đó có thể đi làm và sinh hoạt bình thường nhưng phải cẩn thận, tránh va chạm

13. Zune

Zune Active Member

• 572 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Phiền phết nhỉ, như vậy phải nghỉ làm khá lâu để nâng ngực đấy. :(

14. Tôm béo

Tôm béo Member

• 252 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tớ thấy mấy đứa nâng ngực mà tớ biết phải nghỉ mấy ngày đầu sau khi nâng thôi, sau đó vẫn đi làm đc mà. Chẳng qua phải hoạt động nhẹ nhàng thôi

15. Linh_Bui

Linh_Bui Member

• 87 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ngay hôm sau kh nâng ngực đã có thể sinh hoạt bình thường rồi, còn có làm đc việc hay ko còn tùy thuộc vào tính chất công việc của bạn là gì nữa. Nếu chỉ ngồi văn phòng thì thoải mái. :D

Bạn cần băng ép, giữ ngực ổn định trong 2 tuần đầu. Nên mặc nịt ngực loại thể thao (không có gọng sắt) để nâng đỡ bầu vú và giữ cho hình dáng bộ ngực được cân đối và dễ chịu.

16. Mai_Hoa

Mai_Hoa Member

• 73 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Những người có điều kiện nâng ngực toàn dân văn phòng với đại gia, có ai phải làm việc nặng nhọc đâu. :D Nên ít ảnh hưởng thôi.

17. Phương Liên

Phương Liên Member

• 202 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nâng ngực xong tầm 1 tháng là hoạt động hoàn toàn bình thường đc rồi, cũng ko có cảm giác khác lạ ở ngực nữa

18. Cẩm Nhung

Cẩm Nhung Member

• 77 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vậy là bình thường, tránh hoạt động mạnh trong thời gian đó là ổn, điều này ko khó. Với lại những bạn nâng ngực đều là những bạn làm văn phòng, công việc nhẹ nhàng

19. Red Demon

Red Demon Member

• 273 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chuẩn bị 100tr để nâng ngực liệu có thiếu ko các chị em nhỉ/ :3

20. Tôm béo

Tôm béo Member

• 252 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tớ nghĩ là đủ, cao nhất tầm 4000USD, tức vào khoảng 85tr thôi