Chia sẻ công thức trị mụn tự chế tại nhà

Chia sẻ công thức trị mụn tự chế tại nhà

Chia sẻ trang này

1. yeubebong

yeubebong New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,016 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Em cũng không có công thức trị mụn hay bí quyết gì quá đặc biệt nhưng tự cảm thấy hiệu quả nên muốn lên đây chia sẻ với các chị trong diễn đàn. Công thức trị mụn của em sử dụng tỏi là chính, vô cùng đơn giản nhưng cực kỳ hiệu quả a.

Kể ra thì 2 tuần trước tới kì da e đang mịn màng bỗng dưng lên 2 cái mụn trứng cá trên má liền. Em buồn lắm nên đếm từng cái, và 2 cái mụn bọc ở cằm.k thể hiểu nổi vì sao luôn.khả năng do nóng vì lúc ý e thấy còn bị nhiệt miệng.e bôi mấy loại trị mụn mà k có tiến triển j tốt đẹp.

Sau đó đành phải quay về cách áp dụng khá lâu rồi.chắc phải gần năm trc vì da e hiếm khi nổi mụn.nói là đành vì thật sự ghét mùi Tỏi lắm ạ. nhưng hiệu quả lắm nha.cách này e tìm đc trên 1 web nào trc kia ấy, đơn giản mà hiệu quả.

+ Pha chế nước ép tỏi

Dùng khoảng 2 - 3 củ tỏi, ép lấy nước dã, băm thật nhỏ, đổ dung dịch muối natri clorid 0,9% (dung dịch muối truyền được bán phổ biến ở các hiệu thuốc tây) vào chén, ngâm trong vòng 30 phút. Sau đó, chắt lấy nước, đổ vào lọ cho vào ngăn mát của tủ lạnh để dùng dần.

Sử dụng 1-2 củ tỏi, bóc vỏ sạch sẽ.

Mua lọ dung dịch muối natri clorid 0,9% có bán phổ biến ở các hiệu thuốc để đổ dung dịch vào chén và ngâm khoảng 30 phút, cho vào tủ lạnh dùng dần.

+ Cách dùng

Trước khi đi ngủ, rửa sạch mặt, dùng tăm bông chấm trực tiếp nước ép tỏi lên vùng da bị mụn. Thoa đều vùng da tập trung nhiều mụn cám, mụn đầu đen, cằm, hai cánh mũi. Lớp nước đầu tiên khô bạn thoa tiếp lớp 2 và giữ nguyên từ 5-10 phút và rửa lại bằng nước.

Dùng tăm bông chấm trực tiếp nước ép tỏi lên vùng da bị mụn
    Nhờ công thức trị mụn này, mặt sạch mụn rồi, lại đẹp rồi, không phải kiểu bị ẩn đâu.sờ da mịn rồi.nhưng để k thâm các bạn nên kết hợp vs đắp mặt nạ tinh bột nghê+trà xanh+dầu oliu+sữa k đường nha. Mà nhân tiện, em cũng chia sẻ là em nghĩ những hôm bị mụn k nên rửa mặt bằng SRM nha.chịu khó rửa bằng yến mạch hoặc đậu xanh nha.da mình 2 tuần là k còn dấu vết j luôn.

Xem thêm:

[​IMG]Chia sẻ trị mụn trứng cá bằng mật ong
    [​IMG]Kem trị mụn đầu đen hiệu quả