Chia sẻ kinh nghiệm đi triệt lông vĩnh viễn

Chia sẻ kinh nghiệm đi triệt lông vĩnh viễn

Chia sẻ trang này

1. haiha

haiha New Member

• 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 30,055 Lượt xem

• 27 Lượt trả lời

Mình đã làm dịch vụ triệt lông vĩnh viễn đây tuy nhiên nó cũng kéo dài đến 2 năm rồi mà chưa xong do mình bảo lưu thẻ vì có bầu đứa 1, đi làm hẹn tháng 6 đến làm lại mà mình lại dính bầu đứa 2 nên bảo lưu thẻ tiếp. Mình thấy thế này

-Chân: mua thẻ làm 5 lần, đến lần thứ 3 thì hết, đẻ xong, bầu 2 cũng k thấy lên, OK
    _ Tay: mua thẻ 10 lần (Vì lúc làm tay chưa có thẻ 5 lần nên sợ đắt k dám làm chân, ưu tiên làm tay trước), mới làm đến lần 6 cũng hết, đẻ xong cũng chẳng thấy lên, có thì chỉ lơ thơ mà mảnh lắm k thấy đc, nói chung là cũng OK
    -Nách: 10 lần lại bảo lưu thẻ rồi vẫn chưa xong, lông giảm nhiều nhưng vẫn mọc, phải kiên nhẫn hơn hai vùng kia, lại lấy 4 lần của tay chuyển vào nách rồi để cho triệt để, làm vùng này để đỡ phải nhổ. Lúc đầu làm cũng rát 1 tý nhưng k đỏ và hết đau ngay 3 lần đầu cách nhau 1 tháng, lần thứ 4 cách 2 tháng, sau đó tận 6 tháng mới làm lại Hồi mình làm là tháng 2/06, tay 10 lần là 5triệu, chân 5 lần là 3,5 triệu, nách 10 lần là 2,2 triệu. Bấm bụng mà làm vì sao ở đâu ra sao lắm lông thế nhưng vào đấy có nhiều ng còn nhiều hơn cả mình, mình chỉ vài vùng đặc trưng nhưng nhiều người còn ở nhiều vùng nhạy cảm khác ..

Mình rất ưng dịch vụ này, các mẹ mà có violong đi làm cũng tự tin lên nhiều đấy, chồng còn bảo vụ này của e hiệu quả nhỉ mà mình cũng thấy nó chẳng lên nữa, tính ra là rẻ hơn nếu cứ phải dùng "veet" mãi mà vẫn cứ nơm nớp (ngày y nhau chồng đèo mình đi làm nữa ý chứ, ông ý chỉ tiếc phần nách, k thích mình làm chỗ đấy vì thơm hàhà còn các phần kia là quyền tự chủ của mình, làm j thì làm..)

Mình thấy tác dụng là thế, máy IPL bây giờ thẩm mỹ viện nào cũng dùng, các mẹ nghiên cứu ở đâu giá mềm thì làm chắc nó cũng tốt giống nhau thôi Chúc các mẹ đc hết lông như mình nhé.

Chị em cùng tham khảo thêm - Bảng giá triệt lông vĩnh viễn tại 1 số thẩm mỹ viện uy tín
    - Khám phá triệt lông vĩnh viễn bằng diode laser

2. Hoabantrang

Hoabantrang Active Member

• 226 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Em làm đâu thế, chị thì chảng bj dám mặc áo, váy xách nách, lông nách thì vừa nhiều lại vừa to. Ngày nào tắm cũng phải cắt, nhổ thì đau lần sau no cũng mọc lại như thường. Mỗi lần bên cạnh chồng lại xấu hổ :rolleyes:

3. ngocchaux_x

ngocchaux_x Member

• 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trước đây có tìm hiểu vấn đề này. Mình nghe nói dùng Laser tốt hơn IPL đó, IPL chỉ hiệu quả với các lộng sậm màu lại có khi bị tác dụng phụ thâm da. Còn laser thì có thể hiệu quả luôn đối vối lông sậm màu và lông nhạt màu. Loại mới nhất hiện nay là laser GentleLaser Pro hay Soprano do hiệu quả hơn các phương pháp cũ mà ít đau hơn.

4. LinhMap

LinhMap Member

• 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dạo này e thấy lông nách e có vẻ mọc nhiều hơn, trc cây lông tơ, giờ có vẻ hơi mập, e sợ quá các chị ah:p Có khi nào lông nách e đang giai doạn phát triển ko ah

5. ngocchaux_x

ngocchaux_x Member

• 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị nghe nói cắt lông hay wax lông sẽ làm cho lông mọc cứng hơn đấy do chỉ tác động lên phần ngọn. Còn triệt lông thì do tác động tới "gốc", làm suy yếu và làm chết nang lông nên lông không mọc nữa.
    Lông và tóc cũng phát triển qua 3 gian đoạn đó LinhMap, khi chiếu laser thì tia laser thường chỉ tác động lên các lông đang phát triển là chính để làm đó nó yếu dần và chết đi

Chị em cùng tham khảo bài viết khác tại đây nhé : Cách trị viêm nang lông hiệu quả nhất

6. Smallpig1983

Smallpig1983 New Member

• 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đi làm ở chân thì vô đó mình thay váy của TMV luôn phải ko bạn, hay mình phải mặc váy từ nhà (mà chân xấu quá, mặc váy nhìn ghê quá, sao dám mặc?)

7. haiha

haiha New Member

• 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thì chưa thử lase, vì trc có c cũng đi triệt bảo cũng lâu lâu mới khỏi đấy.

8. haiha

haiha New Member

• 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn cứ ăn mặc bt, đến nơi thì họ sẽ đưa đồ cho bạn mặc :p

9. diepxv

diepxv Member

• 155 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

ko biết triệt lông mép thì sao nhỉ? con gái có ria mép thật là khổ :((

10. ngocchaux_x

ngocchaux_x Member

• 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có triệt ria mép và triệt lông mặt luôn. Thậm chí khi triệt lông mặt còn giúp mình "tém" lông mày nữa. Mình triệt 3 lần rồi có khuôn lông mày luôn, đỡ phải cực khổ tém lông mày.

Chị em xem thêm bài viết khác tại đây nhé : tẩy lông vùng kín an toàn

11. Tố Quyên

Tố Quyên New Member

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng đang triệt lông chân ở thẩm mỹ viện Thanh Quỳnh ,em làm công nghệ Diode Laser .Nói chung em thích cái vụ triệt lông này ,sau khi làm được 4 lần thì thấy khắc hẳn waxing . Trước đây em chả biết gì cứ làm waxing mãi nên mới bị viêm lỗ chân lông . Bây giờ lông chân thưa hẳn mà viêm lỗ chân lông cũng đỡ trông thấy .

12. thuonglala

thuonglala New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào muốn thử tinh chất triệt lông vĩnh viễn nhà em trước khi bỏ tiền triệu đi triệt lông ở TMV ko nhẩy? Hàng nhà bạn em tự nghiên cứu, tự sản xuất nên đảm bảo hiệu quả cực kỳ ạ. Test thử trên rất nhiều thế hệ từ già, trẻ, trai, gái, lớn bé rồi ạ.
    Chỉ với 350k + khuyến mãi thêm hộp waxing nhà tự nấu từ chanh, đường, mật ong .
    Tinh chất 100% tự nhiên nên ko lo kích ứng với phản ứng phụ. Bản thân em chuột bạch hơn 3 tháng trời, ngon lành cành đào rồi nên tự tin có thừa để tư vấn các chị em ạ :D.

13. anhdinh302

anhdinh302 New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác chủ thớt xem lại cho thêm cái ảnh minh họa vào cho dễ hiểu.

14. tungtieua

tungtieua New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chúc Bác bán hàng tốt nhé! Sản phẩm này em sẽ đánh dấu, có lúc sẽ gọi bác!!!

15. Aikio

Aikio Active Member

• 745 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Vậy là triệt lông vĩnh viễn phải đến tmv hả mọi người? ko làm tại nhà đc đúng ko?

16. bopvamebop

bopvamebop Member

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình triệt từ ngày có máy IPL ở Hà Nội được hơn 8 năm rồi, bi giờ thì chung thân với 1 Spa nhỏ mà chất làm công nghệ SHR. Nói chung hài lòng vì violong mình nhiều kinh khủng

17. Võ Thị Huyền Anh

Võ Thị Huyền Anh Member

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đọc đi đọc lại thớt mà vẫn không hiểu rõ lắm cách triệt lông này của chủ thớt nó là gì? Có thể chia sẻ quả ảnh cho các mẹ bỉm sữa được không ạ

18. vietmy334

vietmy334 Member

• 388 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thấy có vẻ khá tốn kém. :( Ko biết làm ở đâu mà tốn vậy nhỉ?

19. lantrang551

lantrang551 Member

• 131 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

phải chuẩn bị khá nhiều tiền cho khoản này

20. NganPham90

NganPham90 New Member

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình triệt không đúng cách bị viêm chân lông, Da bị thêm mụn, mẫn đỏ, lông mọc ra bị xoăn và Thâm nhiều.
    Điều trị hết được viêm nang lông ở thảo dược Tâm Phước, bây giờ mỗi lần lông chân dài thì mình wax lông bình thường và sử dụng dầu dưỡng Da lấy chổ trị viêm nang lông này facebook.com/thuoctriviemnanglong/
    Hiện nay lâu lâu chân lông dài thì mình wax lông rồi bôi tinh dầu chứ không biết cách nào để triệt lông cả