Chia sẻ kinh nghiệm tắm trắng ở đâu an toàn hiệu quả

Chia sẻ kinh nghiệm tắm trắng ở đâu an toàn hiệu quả

Chia sẻ trang này

1. Hằng Đoàn

Hằng Đoàn Member

• 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 904 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Mình có thói quen hay lướt các diễn đàn và forum làm đẹp, thấy rất nhiều bạn thắc mắc hỏi về tắm trắng ở đâu an toàn và hiệu quả. Trước đây mình cũng rất hay tìm hiểu về các công nghệ tắm trắng và cảm giác bị “lạc trôi” trong hàng trăm quảng cáo tắm trắng hấp dẫn trên mạng. Mình cũng có tâm lí sợ sệt và không dám làm vì sợ ảnh hưởng tới chuyện sinh nở sau này ( năm nay mình 24 rồi ạ ). Tuy nhiên cách đây 2 tháng, mình đã lấy hết dũng cảm để thử “đưa chân” một lần. Và quả thật không hối hận chút nào!

Da mình trước đây khá là mịn màng và trắng, nhưng vì hơi gầy nên thành ra da trắng hơi xanh chứ không trắng hồng như em bé. Từ hè năm ngoái, mình đi phượt dọc miền trung trong suốt 1 tháng. Chắc hẳn các bạn đều biết cái nắng miền Trung cực kì rát và dễ cháy da. Và không ngoài dự đoán, da của mình sạm đi rất nhanh, đen lại còn kiểu “đen bẩn bẩn” ấy ... Sau chuyến đi về mình cảm giác như đấy không phải mình nữa.

Vì trước đây chẳng bao giờ phải dùng tới tắm trắng hay mỹ phẩm làm trắng nào nên mình cũng khá mù tịt. Mình học theo mấy bài báo hay chia sẻ về các cách tắm trắng tại nhà, nào là bột cám gạo, bột đậu đỏ, rồi thuốc bắc đủ các thể loại mà vẫn không ăn thua... Sau 3 tháng da chỉ phục hồi lại được 1 chút mà vẫn không thể trắng mịn như ban đầu, chưa kể còn thêm các vết nám da do cháy nắng nữa. Lâu dần mình sinh ra cảm giác tự ti, chẳng muốn giao tiếp hay đi chơi nhiều nữa.

Cách đây hơn 2 tháng, có một chị ở công ty mới hỏi sao mình không đi tắm trắng đi, công nghệ bây giờ an toàn lắm, chẳng lo đến chuyện sinh đẻ sau này đâu. Thế là mình cũng bắt đầu tìm tòi, đi đến tận gần chục thẩm mỹ viện khác nhau để nghe tư vấn.

Xong rồi trong một ngày đẹp trời như bao ngày khác, mình lấy hết cam đảm mang tiền đến và đặt cọc ngay trước khi hối hận! Và mình lựa chọn Thẩm mỹ viện Bích Nguyệt!

Khi vừa bước chân vào, các bạn lễ tân đã rất niềm nở tiếp đón và tư vấn cực kì nhiệt tình. Tất nhiên với khách hàng thì ở đâu cũng vậy rồi hehe. Mình được bác sĩ soi da và thăm khám cẩn thận, và nhận được kết quả : “Da của mình rất yếu, không chỉ vì bị cháy nắng mà còn do bị lột tẩy khiến da mỏng đi rất nhiều!”. Thực sự lúc ấy mình rất hoang mang, và thấy hối hận vì đã không đi khám sớm hơn, để tình trạng tệ đến vậy.

Mình cũng được tiến hành tắm trắng luôn trong sáng ngày hôm ấy. Cũng chỉ mất khoảng 2-3 tiếng và trải qua các bước tắm trắng, xông hơi, đắp mặt nạ... khác nhau. Nó cũng không khác một buổi đi spa thư giãn là mấy, cơ thể cũng được thả lỏng và tinh thần cũng thoải mái hơn rất nhiều.

Ngay khi bước ra khỏi phòng tắm trắng, điều đầu tiên mình cảm nhận được là một làn da mịn màng, sờ vào thấy thật mịn và mướt! Chưa kể da mình trắng lên 3-4 tông so với trước, mà lại trắng hồng chứ không phải trắng sứ như Ngọc Trinh hay trắng xanh như da trước đây. Phải thốt lên một câu “Đúng là tiền nào của nấy!”.

Sau từng ấy tháng ngày sống chung với “bé da đen”, mình nhận ra rằng, làm đẹp bằng công nghệ không phải lúc nào cũng xấu, cũng độc hại. Nếu biết cách lựa chọn được dịch vụ tắm trắng an toàn và một địa chỉ uy tín thì chắc chắn sẽ không phải hối hận vì những đồng tiền đã bỏ ra.

Với những chia sẻ của mình, chúc các bạn sớm Đẹp trở lại, giống mình í hihi.