Chia sẻ kinh nghiệm tạo má lúm đồng tiền

Chia sẻ kinh nghiệm tạo má lúm đồng tiền

Chia sẻ trang này

1. Chjp

Chjp Member

• 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 144,519 Lượt xem

• 44 Lượt trả lời

Chào các mẹ ! Chính xác thì em đã phẫu thụât làm lúm đồng tiền đc hơn 3 ngày mấy tiếng đồng hồ thì có 1 chút kinh nghiệm để lại cho các mẹ

Thực ra thì thao tác làm lúm cũng đơn giản nên các mẹ tìm 1 tmv uy tín làm là ok
    Khi làm thì không có cảm giác gì vì đc tiêm thuốc tê, nhưng em thuộc dạng chịu đau giỏi mà bsi tiêm thuốc tê phía trong miệng rồi đưa kim ngoáy xung quanh đau lắm ạ
    Quá trình làm thì há miệng mỏi kinh khủng, khô môi nữa làm xong thì em không tài gì ngậm miệng lại đc, cảm giác như đang ngậm kẹo mút 1 bên má ấy, mồm lại còn bị vêu nhọn ra nưax chứ. Má thì như bị quai bị ấy

Làm xong thì có thể về nhà được , sau 3 tiếng hết thuốc tê cho đến hết đêm đầu tiên là em đau kinh khủng, đau má đau cả răng nữa không thiết ăn gì cả nhưng vì uống kháng sinh nên phải cố nuốt ít chaó..

CÓ 1 LƯU Ý QUAN TRỌNG ĐÓ LÀ TUY LÀM LÚM ĐỒNG TIỀN THAO TÁC ĐƠN GIẢN NHƯNG ĐÂY LÀ LỌAI PHẪU THỤÂT THẨM MỸ DỄ GÂY NHIỄM TRÙNG NHẤT

Vì vậy các mẹ phải chăm sóc vết thương thật kĩ nếu không nhiễm trùng nguy hiểm lắm ạ. Em thì sau khi làm cứ 1 tiếng em súc mịêng nước muối sinh lí natri cloride 1 lần, 1 ngày 2 lần e lau vết thương trong miệng bằng lọ thuốc của bsi cho. Sau khi ăn bất cứ cái gì cũng phải súc mịêng nước muối. Em thì được bsi đưa cho 1 kháng sinh , thuốc giảm đau và anpha choay kháng viêm để ngậm . Sang ngày thứ 2 sẽ không có cảm giác đau đớn gì nữa nhưng chỉ có là má bị sưng lên như bị quai bị, mịêng em thì như ngậm kẹo mút vướng mắc lắm khi nói và ăn rất khó cử động má. Sang ngày thứ 3 ( tức hôm nay ) thì em đã ăn cơm, nhai thịt được vô tư rồi nhưng vẫn mắc 2 trong má nên em chỉ nhai được 1 bên , 1 thìa chỉ xúc 1 tí tì ti thức ăn thôi, bên kia k nhai được đâu ạ. Chỉ còn 4 ngày nữa là em sẽ cắt chỉ. Còn về lúm thì em thấy xinh và đáng yêu lắm các mẹ à. Tuy chưa cắt chỉ nhưng em soi gương và cười luyện cơ mặt suốt ngày. Thích ơi là thích luôn. Em làm hết 5 triệu 1 bên. Em khuyên chân thành các mẹ muốn làm thì làm 1 bên trước, chứ làm cả 2 bên 1 lúc khó chịu khó cử động khó ăn uống lắm, phải ăn cháo cả tuần đấy ạ. Làm xong 1 bên thấy thích thì làm tiếp chứ không nên làm 2 lúm 1 lúc.

E chia sẻ vậy, các mẹ nào thắc mắc gì thì cứ comment hoặc inbox trực tiếp cho em nhé.

candy20112011 and Lam Chiều like this.

2. Hoabantrang

Hoabantrang Active Member

• 226 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mẹ Chip ơi, ko biết họ dùng bằng cái gì đê tạo má lúm ah
    Mình cứ tưởng tượng là dùng dao khoét miếng thịt ở má ah
    Khi nào cắt chỉ xong Chip cho cái hình lên nhé

3. Vân Anh

Vân Anh Active Member

• 253 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

ko bít mẹ Chjp làm ở đâu nhỉ? e cũng thích có má lúm đồng tiền quá nhưng sợ đau, sợ má lúm ko phù hợp với mặt thon dài của mình nên lại ko dám đi :(

4. Lam Chiều

Lam Chiều Well-Known Member

• 247 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

mình cũng muốn có cái má lúm trông duyên duyên nhưng sao nhiều người làm về bảo ko đc như mong muốn nhỉ???

5. misa87

misa87 New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chjp lam ma lum o dau dep vay co gi mail cho Minh biet nhe .minh muon lam nhung khong biet lam o dau dep va an toan

6. Chjp

Chjp Member

• 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ừ, có gì bạn inbox cho mình email nhé. hỏi gì mình sẽ cố gắng trả lời cho bạn .

7. misa87

misa87 New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chjp oi Minh moi vao day nen khong biet cho nao de inbox ,Minh Cung khong co diachi email cua Chjp vay lam Sao ma inbox duoc .? Huong dan Minh nhe

8. Chjp

Chjp Member

• 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

có gì bạn cứ inbox cho mình nhé. mình vừa inbox thử qua nick cho bạn rồi đó.

9. Nha-uyen

Nha-uyen New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chip oi cho minh thong tin tmv cua b lam nhe, thanks

10. tròn

tròn New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chip oi, minh o tỉnh Quảng Bình, thỉnh thoảng co ra HNội. Mình muốn xin email của bạn để thỏa mãn 1 vài thắc mắc về sau khi P thuật tạo má lúm Đtiền. Vì mình ở xa, dkiện thăm khám sau Pthuật ko đc như các bạn ở gần. Tính đến nay Chip đã Pthuật cũng được 1 thgian rồi, kqủa khi đã ổn định tnao roi? Bao nhiêu ngày thì hết sưng má, bao nhiêu thì khi bình thường ko thấy hố lõm vào mà chỉ khi nói, cười mới thấy (như mấy người có lúm tự nhiên ấy)? Minh rất qtâm đến vụ này và cũng mong muốn time tới ra Hnội se thực hiện. Chip tư vấn giúp mình với nhé! Thanks Chip. Đây la email cua minh Chip có time llac giúp nhé. Letraqninh@gmail.com.

11. Chjp

Chjp Member

• 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

M VỪA INBOX CHO BẠN RỒI. BẠN VÀO INBOX XEM NHÁ.

12. Nha-uyen

Nha-uyen New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chip oi minh O sg, ban lam o sg hay o dau? Cho mih xin thong tin nhe

13. Chjp

Chjp Member

• 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình làm ở HN bạn àhhh. xin thông tin gì thế bạn?

14. My Nguyenm

My Nguyenm New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn Chip ơi bạn có thể inbox mình or email mình: mynguyen.2603@gmail được ko bạn?
    Bạn cho mình xin ảnh lúc cười và lúc không cười của bạn SAU KHI LÀM MÁ LÚM, địa chỉ bạn làm má lúm nhé bạn.
    Mình cảm ơn bạn nhiều!!!!

15. Nha-uyen

Nha-uyen New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Oh minh tuong Chip lam o sg nen xin thong tin, o sg minh ko biet dia chi nao lam tu nhien het

16. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 165 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

C có hình ảnh trước và sau phẫu thuật k ạ? E tò mò muốn xem quá. mà e đọc thấy ở đâu bác sĩ pt bảo là chỉ nên làm má lúm đồng tiền 1 bên cho tự nhiên ạ, làm 2 bên sẽ cảm giác k đẹp bằng.

phamnhu064 thích bài này.

17. phamnhu064

phamnhu064 Member

• 36 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Uhm, mình cũng nghe nhiều người nói vậy bạn ah, má úm 1 bên nhìn tự nhiên hơn là 2 bên, mình có mấy ng bạn có má lúm đồng tiền, có 1 bên nhìn hay hay mà dễ thương bạn ah

18. candynguyen 710

candynguyen 710 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi bạn ! nghe nói làm xong không cười lúm đồng tiền cũng hiện ra , phải 3 4 tuần mới ổn dịnh được, phải không bạn! mình nghe nói vậy, có gì inbox cho mình hình ảnh má lúm của bạn làm ở đâu không. cảm ơn bạn nhiều gn.candynguyen@gmail.com

19. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 165 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình cũng nghe mọi ng nói vậy, chắc là đúng rồi đó :D kiểu này sau này ai k có má lúm mới là đặc biệt nha ^^

20. Helou

Helou New Member

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi

Chip oi
    Minh cung moi lam xong
    Co vai viec muon hoi Chip
    Chip email cho m duoc k
    Minh cam on , mail cua minh : helou.d@seznam.cz