Chia sẻ kinh nghiệm tháo mũi cấu trúc sline bọc sụn tai

Chia sẻ kinh nghiệm tháo mũi cấu trúc sline bọc sụn tai

Chia sẻ trang này

1. Hiền baby

Hiền baby New Member

• 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 1,595 Lượt xem

• 2 Lượt trả lời

Hi!
    Xin chào cả nhà, mình đăng bài lên đây để chia sẻ kinh nghiệm làm mũi của mình .
    Mong rằng những chị em sắp đi làm đẹp sẽ có quyết định đúng đắn khi thẩm mỹ
    Phần cuối mình sẽ chia sẽ kinh nghiệm tháo mũi, trước tiên nói sơ qua cái này
    Thứ nhất : mình khuyên mọi người không làm mũi cấu trúc ( trừ mũi xấu quắc, xấu đau đớn ko còn gì diễn tả thì làm) , vì tác động nhiều vào cấu trúc mũi như dựng trụ, dựng vách ngăn kéo dài đầu mũi, bọc sụn tai để bảo vệ mũi, đặt sil sống mũi... Nếu tay nghề bác sỹ kém, họ sẽ làm hư luôn mũi của bạn, tháo ra sẽ biến dạng ( tuỳ từng mũi ) , may xấu cũng là một trong những lý do huỷ hoại cái mũi . Còn mà tháo ra cực kỳ phức tạp và mệt mỏi luôn. Nên các bạn chỉ nên đặt sil sống mũi thôi nhé! Nếu ko hợp thì lấy ra rất dễ, mũi trở lại bình thường ngay. Đừng nghe lời dụ ngọt của tư vấn viên và bác sĩ. Hãy tỉnh táo !!!
    Thứ hai: đừng quá kì vọng vài kết quả nâng mũi, một khuôn mặt hài hoà là 1 khuôn mặt đẹp nhất, một cái mũi đẹp đặt vào mặt mà không hợp thì cũng làm bạn xấu đi thôi. Nên bạn nào mũi quá tẹt hãy nâng sil một chút, yêu cầu bác si nâng tự nhiên hợp mặt ko kéo da mắt. Nhỉnh lên xíu mặt sẽ sáng sủa đỡ bị gãy khi nhìn nghiêng. Đưng ham cao, mặt châu á mà làm cao trông chả làm sao. Các bạn cứ thấy mấy cô người mẫu diễn viên chụp hình đẹp , ở ngoài mình gặp nhiều rồi giả tạo, chẳng đẹp.
    Thứ 3 : vào vấn đề chính là mình mới tháo mũi cấu trúc bọc sụn tai. Mình ko muốn bọc sụn tai chút nào. Mình gặp bs tư vấn mình bảo nâng tự nhiên dùng đồ nhân tạo ko dùng sụn tự thân gì cả ( vì sợ co rút biến dạng). Vậy mà lên bàn mổ đang ngủ lơ mơ ông ấy lấy sụn tai cho mình luôn. Đầu mũi mình hơi bị đẹp nhé, kín lỗ mũi cánh mũi đều, gọn nhỏ rất xinh . Mà ông ấy phá tan nát cái đầu mũi của mình. Dài cánh mũi ko đều lại còn bị lệch đầu mũi. Mình hỏi tại sao 1 bên cánh bình thường 1 bên hơi lõm thì bảo ko đáng kể ai để ý. Mẹ ơi! Mũi người ta mà ko để ý sao được . Kêu mình tiêm ( muôn đời mình ko tiêm cái chất làm đầy vào người ) , nói chuyện thật thiếu trách nhiệm. Mình còn chưa làm ầm cái vụ bọc sụn tai mà ko hỏi ý kiến, dựng vách ngăn mà ko nói mình . Rồi tới tháo, bảo mũi e mà tháo sẽ bị thấp , bị lõm, rồi phục hồi max 90%. Mình đơ càng hỏi bác có cắt gì của e ko hay chỉ độn thêm vào. Ông ấy khẳng định 100% là chỉ độn. Hỏi tại sao ko phục hồi được thì ko nói lơ lơ. Vậy là mất hết niềm tin. Mình tìm tới bác sĩ Thanh Vân để tư vấn tháo. Bác sĩ Vân kinh nghiệm đầy mình mới nhìn đã biết mũi mình lệch, đầu mũi dài, mắt bị kéo. Bác nhìn ảnh cũ mà xót xa cho mình. Bác bảo xinh thế mà ai nỡ phá tan khuôn mặt phúc hậu baby . Bác kêu tháo ngay và luôn. Sẽ trở về mũi cũ bình thường, đừng nghe ông kia hù . Mình lên bàn mổ trưa nay. Chích tê xong thời gian lấy và may lại thì chỉ tầm 10-15p thôi. Ko đau xíu nào. Lấy hết vách ngăn, sil, trụ mũi, và cả sụn tai Đầu mũi mềm èo lại . 2 lỗ mũi còn sưng, lỗ mũi còn to với cả dán băng nên nhìn hếch hếch như mũi heo. Nhưng rồi sẽ co lại thôi. Uống thuốc nằm leo lên giường thề không bao giờ thẩm mỹ nữa. Quá đau đớn!
    Minh sẽ theo dõi cập nhật tình hình trở lại mũi cũ của mình cho các bạn đang có ý định tháo mũi cấu trúc.
    Và những ai đang có ý định nâng mũi cấu trúc hãy sáng suốt đừng chọn nó. Tiền mất tật mang stress và ảnh hưởng tới cuộc sống. Rất nhiều bạn bị không riêng mình nên mình chia sẻ để chị em rút kinh nghiệm

chichi10 thích bài này.

2. Thu_Giang

Thu_Giang Member

• 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ủa, đứa bạn tớ nâng mũi cấu trúc 4D đẹp lắm mà

3. chichi10

chichi10 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em ơi, c cũng đã làm mũi cấu trúc đc hơn 2 tháng nay, từ lúc đó đến giờ khg ăn ngủ j đc luôn. Trước khi c làm cũng có tìm hiểu mà toàn thấy khen, đến lúc làm xong mới đoc đc nhiều bài cảnh báo. C lo quá ngày nào cũng lên mạng tìm đọc các comments về việc mũi cấu trúc có tháo đc khg, nhưng khg thấy bài nào nói về việc sau khi tháo rồi mũi có bình thường lại khg. Hôm nay đọc thấy bài viết of e mừng quá. Mũi e bây giờ đã lành hẳn chưa, có trở lại hình dáng như trước đây khg e?