Chia sẻ kinh nghiệm trị mụn thành công 100% của mình

Chia sẻ kinh nghiệm trị mụn thành công 100% của mình

Chia sẻ trang này

1. congdong24h.com

congdong24h.com Member

• 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 2,208 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Trị mụn trứng cá tại nhà hiệu quả và an toàn với sữa chua và dâu tây.Mình đã bị mụn trứng cá rất nhiều từ khi 15 tuổi.Nó ngày càng phát triển và hậu quả là những vết tham trên mặt.Lúc đó mình thực sự chán nản và dùng đủ các loại mỹ phẩm để trị mụn nhưng cũng chẳng ăn thua thậm trí mụn còn nhiều hơn.Nhưng nhờ bà chị mách cho cách nên cũng thử và thấy hiệu quả nay share bí kíp này cho các bạn.

Dâu tây và sữa chua giúp trị mụn hiệu quả​

Nguyên liệu hehe: Các bạn có thể tham khảo bài này nữa nhá Phương pháp làm đẹp tự nhiên với trái cây

Dâu tây và sữa chua giúp trị mụn hiệu quả.
    Hàng ngày lấy 1 trái dâu tây dằm nát ra rồi thêm 1-2 thìa nhỏ yaourt không đường, trộn đều rồi thoa lên da, 20 phút sau rửa sạch.

Vì mình muốn có hiệu quả nhanh lên làm liền 10 ngày, sau đó giãn ra 3 lần/tuần để da không bị bào mòn. Và thật ngạc nhiên, chỉ sau 4-5 ngày đầu mình đã thấy tác dụng rõ rệt. Cảm nhận đầu tiên là da rất sạch, mà lại không hề khô dù tiết trời đã vào đông (các loại sữa rửa mặt mà làm sạch da quá thì thường khiến da bị khô sau khi rửa). Da sáng lên thấy rõ, những vết thâm cũng mờ đi nhiều. Các đốm mụn cũ hoặc nhân mụn mới đang sưng đỏ cũng xẹp bớt đi. Theo mình biết trong trái dâu có axit salycilic có tác dụng tốt cho việc điều trị mụn.

Thật sự mình đã thử qua nhìu loại mặt nạ thiên nhiên từ dưa leo, cà chua, trứng gà, khoai tây, mật ong... nhưng chưa loại nào khiến mình hài lòng như vậy.

Mẹo nhỏ: Các bạn nên đắp mặt nạ lúc tối trước khi ngủ. Sau khi rửa mặt (da còn hơi ẩm) thoa chút kem dường ẩm lên và mat-xa từ dưới lên trên cho da săn chắc và cân bằng độ ẩm cho da.

Chúc các bạn luôn xinh đẹp!