Chỉnh hình răng ở đâu làm tốt?

Chỉnh hình răng ở đâu làm tốt?

Chia sẻ trang này

1. xutuyet

xutuyet New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 7,123 Lượt xem

• 24 Lượt trả lời

Chỉnh hình răng ở đâu làm tốt thế mọi người? Mình có hàm răng trên bị hô ra, nhìn mồm cứ bị như với vổ, nhìn thấy cũng mất tự nhiên. Mình đang có ý định đi chỉnh lại để bớt hô hơn, nhìn cũng tự nhiên mà thấy đỡ mất tự tin, nhưng theo mọi người mình nên lầm ở chỗ nào thì tốt nhỉ, mọi người vào cho mình xin vài lời khuyên với.

2. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình thấy muốn chỉnh răng hay làm răng gì thì cứ đến bệnh viện răng hàm mặt trung uong mà làm cho đảm bảo bạn ạ. Đó là bệnh viện chuyên ngành lại thuộc nhà nước nên chất lượng cũng ổn mà thấy an tâm hơn. chứ làm ở chỗ tư nhân nào làm ăn không tốt dễ để lại di chứng lắm bạn nhé.

3. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chỉnh hinwhf răng thì theo mình cứ đếnbệnh viện răng ham mặt trung ương Hà Nội mà làm nếu bạn ở hà nội, bệnh viện ở khu vực Tràng Thi Hoàn Kiếm đó bạn, bệnh viện thì đảm bảo và uy tín hơn so với các chỗ làm tư bạn ạ

4. bachhop

bachhop Member

• 117 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn lên Viện Răng Hàm Mặt mà làm, nghe bảo khi làm mình phải đeo hàm nắn chỉnh răng trong vòng 2 năm thì sẽ rất đẹp. Mình thấy mọi người lên đó đông lắm, nhất là vào mùa hè vì học sinh được nghỉ nên đi làm mà. Hihi.. trước mình có đi nghe tư vấn ở một số TMV, họ nói chỉ đeo hàm nắn chỉnh trong 6 tháng, nhưng mình thấy không an tâm lắm. Nếu có thông tin gì mới bạn cũng post lên chia sẻ với mọi người bạn nhé.​

5. hoamuoigio

hoamuoigio Member

• 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chỉnh hình răng ngoài cách đeo niềng răng thì còn cách nào hiệu quả nữa ko nhỉ?
    Bạn bachhop ơi, bạn bảo trong Viện Răng Hàm Mặt chỉ đeo hàm nắn chỉnh trong 6 tháng thôi à? Sao con bạn mình nó đeo niềng để nắn chỉnh răng tận 2 năm cơ nhỉ, tin nào mới đúng đây

6. tieungoc

tieungoc New Member

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu các bạn có nhu cầu làm răng thẩm mỹ hãy tìm đến trung tâm nha khoa uy tín với trang thiết bị hiện đại cùng đội ngũ bác sỹ được đào tạo chuyên sâu, giàu kinh nghiệm ý. Tốt nhất vẫn là viện răng hàm mặt, ko thì bạn đến mấy phòng khám nha khoa trong các bệnh viện lớn mà làm bạn ạ

7. thuyphuong

thuyphuong New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nắn chỉnh răng mà chỉ ó 6 tháng hả bạn, mình tưởng phải mất tầm 2 năm răng mới có thể cố định hoàn chỉnh được chứ, mất có 6 tháng giờ mình mới nghe, mà TMV thì thôi cứ vào bệnh viện mà làm cho an toàn.

8. ốc biển

ốc biển Member

• 86 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình chỉnh răng thì cứ đến bệnh viện răng hàm mặt trung ương là tốt nhất, bệnh viện thì bác sĩ có tay nghề và kinh nghiệm hơn, chất lượng đảm bảo hơn, còn tư nhân bên ngoài nhiều chỗ làm ăn bát nháo, không cẩn thận vào nhầm chỗ thì mất cả hàm răng như chơi

9. kimhien6789

kimhien6789 New Member

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng thấy mọi người hay bảo lên Bệnh viện răng hàm mặt chỉnh hình răng, làm ở đó thì yên tâm lắm, giá có hơi cao, cũng phải chờ nữa nhưng mà được cái an toàn vô cùng. Làm ở phòng khám nha khoa tư lo lắm, ko biết bác sỹ có tốt ko hay toàn là lang băm gà mờ, haizzz

10. Ngọc Ngọc

Ngọc Ngọc Member

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lên Bệnh viện răng hàm mặt chỉnh hình răng là điều đúng đắn đó, giờ công nghệ cao nhưng quan trọng nhất vẫn là bác sỹ, bác sỹ mà ko chuyên nghành, ko có kinh nghiệm thì ko giải quyết được gì đâu, có khi lại làm răng xấu đi, lại nhấp nhô hơn thì sao, với lại giờ nhiều hàng tQ nên cẩn thận

11. linhhuong

linhhuong New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm răng ở bệnh viện răng hàm mặt là bệnh viện nhà nước mà giá cao lắm hả bạn, mình tưởng nhà nước thì phải rẻ hơn tư nhân chứ nhỉ. con làm ở bệnh viện so với phòng khám tư thì đúng là an toàn và yên tâm hơn nhiều rồi.

12. kieuky

kieuky Member

• 185 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cũng tùy thôi bạn ạ. mình thấy nhiều nơi bệnh viện nhà nước làm vẫn tốn hơn là làm ở ngoài đó. Chỉnh hình răng với niềng răng thì làm ở ngoài hình như giá thấp hơn đó. Bạn cứ tham khảo vài nơi rồi mà chọn, ko phải cứ nhà nước là rẻ hết đâu, còn làm ở nhà nước thì an toàn hơn

13. biendong

biendong New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm ở bệnh viện nhà nước chắc chăn rẻ hơn bạn ạ, chỉ có ai chọn phòng khám dịch vụ trong bệnh viện thì giá mới cao thôi, trước gì mình đi khám chưa nghe ai bảo khám ngoài rẻ hơn khám trong cả, toàn ngược lại thôi

14. hoadn

hoadn New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chắc là có thêm phương pháp mới, chứ thông thường niềng răng cũng mất tàm 2 năm mới tháo niềng, giơ Thầy bảo có phương pháp không cần niềng mà không biết độ hiệu quả thế nào.

15. quynhdo

quynhdo New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giờ mà vẫn cần đeo niềng tận 2 năm mới khỏi được hả bạn, mình thấy bảo giờ khoa học công nghệ hiện đại rồi, ko cần đến 2 năm đâu. Bạn mình đeo có 1 năm rưỡi là tháo niềng rồi. Nó bảo còn có cả chỉnh răng ko cần niềng nữa cơ, nhưng mà giá cao hơn, với ko chắc chắn là hiệu quả tốt như đeo niềng nên nó bảo chịu khó vậy

16. hohan

hohan New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giờ cũng tùy, công nghệ cao hơn nên cũng có thẻ giảm thời gian, mình thấy còn có phương pháp niềng nhưng không niềng no=ữa cơ, nge mà chả hiểu lắm, còn có phương pháp chỉ niềng tầm 6 tháng là được, giờ phát triển hơn rồi, đúng là không gì là không thể nữa

17. LuckyStar

LuckyStar Member

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Công nghệ cao thì giảm được thời gian á? Mình tưởng là như nhau hết chứ!
    Mà nghe nói có cả chỉnh hình răng ko cần đeo niềng, như vậy thì ko bị xấu, nhưng mà hiệu quả ko cao bằng đeo niềng, thà xấu ít còn hơn xấu nhiều, thà đeo niềng mà nhanh đẹp vẫn hơn ko đeo niềng mà răng khó vào hàng vào lối

18. muathu

muathu New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thôi thì cứ niềng răng sơm một chút như đang trong thời gian còn học đáy, rồi 2 năm sau tháo là vừa lúc đấy tự tin rồi công việc này nọ, niềng răng thì thấy nó vững hơn chứ niềng mà không cần dùng dùng cụ niềng thì thấy không chắc chắn lắm thì phải khó mà làm thay đổi răng được

19. hanatinh

hanatinh Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng đó, ai đang đi học thì niềng răng với chỉnh hình răng đi, đến khi đi làm rồi mà còn đeo bộ niềng nhìn mất cả cảm tình :p
    Mình mà tuyển nhân sự phải người đang niềng răng thì cho out luôn, hẹn khi nào chỉnh răng xong thì quay lại, ko thì tạm biệt luôn, hẹn dịp khác

20. ngamai88

ngamai88 New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đeo niềng mà chỉ có 6 tháng thôi á? Nhanh dữ nha!
    Mình thấy thường thì đeo niềng cũng cần tầm ít nhất cũng 1 năm đến 1,5 năm chứ, có 6 tháng thì nhanh quá, ko biết là có hiệu quả không, sợ đeo 6 tháng thì sau lại nhanh bị răng về như cũ, lúc đó mệt hơn