Chỉnh sửa răng cửa to bằng phương pháp nào hiệu quả nhất?

Chỉnh sửa răng cửa to bằng phương pháp nào hiệu quả nhất?

Chia sẻ trang này

1. diễm trang

diễm trang Member

• 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

• 1,071 Lượt xem

• 10 Lượt trả lời

Em năm nay cũng 25 tuổi rồi mà có 4 cái răng cửa hàm trên to, khác biệt hẳn so với những răng còn lại. Em muốn biết chỉnh sửa răng cửa to bằng cách nào thì tốt?

Em muốn răng nhỏ đi và thẳng hàng lối hơn liệu có phải đi mài răng không? Em nghe bảo mài răng đau lắm :( . Có cách nào khắc phục tình trạng răng cửa to mà không tác động quá nhiều vào răng thật không ak? Mong được mọi người tư vấn!
    Em chân thành cảm ơn!

2. dungtran92

dungtran92 Active Member

• 235 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Con em mình nó cũng bị răng cửa to mà còn bị thưa cơ :( nghe đâu bảo phải đi mài răng rồi bọc răng sứ đó

3. samsam

samsam Member

• 81 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mài răng có thể làm hỏng cấu trúc răng gây ra hiện tượng lộ gà nên mấy bác phải cẩn thận trước khi quyết định mài răng để bọc răng sứ nhá

maitrangnb thích bài này.

4. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

chắc mấy chỗ nha khoa uy tín bác sỹ có kinh nghiệm thì khỏi lo việc bị lộ gà chứ :((( nếu bị lộ quay lại bắt đền :(

5. mylinh

mylinh Member

• 78 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

ngoài Hà Nội thì ghé nha khoa hoàn mỹ hoặc á âu đi mấy mẹ, em mấy mấy mẹ trên làm cha mẹ bảo 2 bên này dịch vụ tốt

6. diễm trang

diễm trang Member

• 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

với phương pháp bọc răng sứ có phải mài răng đi không nàng? mình thấy mấy bài viết nói mài răng khá nguy hiểm k cẩn thẩn làm sẽ làm hỏng mô mềm của răng

7. thucuctt

thucuctt Member

• 110 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

tùy từng vào trường hợp bác sỹ mới chỉ định bạn có phải mài răng không nhé, cơ mà đa phần răng to đều phải mài

8. hainguyenda

hainguyenda Active Member

• 249 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

vậy nên phải tìm được những nha khoa uy tín nha sỹ có tay nghề, kinh nghiệm chút nhé chứ đừng chọn bừa

9. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

bạn ở đâu nếu quanh nội thành hà nội thì ghé hoàn mỹ hoặc á âu đi, thấy có mẹ trên diễn đàn mình nói 2 bên này dịch vụ ổn lắm

10. diễm trang

diễm trang Member

• 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

cảm ơn thông tin của mẹ nó nhé, cho em hỏi chút là mài răng để bọc răng sứ có nguy hiểm không ak?

thutrangvtv thích bài này.

11. thutrangvtv

thutrangvtv Member

• 79 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mài răng sẽ làm răng yếu đi đó b mà nếu mài không cẩn thận còn làm hỏng mô răng luôn ý cũng nguy hiểm phết