Giúp em cách làm sao để hết mụn bọc nhanh nhất?

Cho e hỏi làm sao để hết mụn bọc?

Chia sẻ trang này

1. Hoàng Hưng

Hoàng Hưng Member

• 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 5,689 Lượt xem

• 8 Lượt trả lời

2. tuvanthammy

tuvanthammy Bác sỹ tư vấn

• 748 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi "Làm sao để hết mụn bọc?" tới chuyên mục Hỏi đáp chuyên gia,

Mụn bọc được liệt kê vào danh sách những loại mụn nguy hiểm cho nhan sắc, nếu không chữa trị kịp thời có thể để lại sẹo làm ảnh hưởng xấu đến da. Nguyên nhân sâu xa gây ra mụn bọc là do tuyến bã nhờn nằm dưới da bị rối loạn chức năng bài tiết.
    Có rất nhiều phương pháp trị mụn bọc hiệu quả nhưng làm sao để hết mụn bọc an toàn và nhanh nhất mới là vấn đề quan trọng.

Cách làm hết mụn bọc từ thiên nhiên - an toàn nhưng phải kiên trì

Có rất nhiều nguyên liệu được dùng để trị mụn bọc hiệu quả như: trị mụn bọc bằng các loại mặt nạ củ quả như từ cà rốt, cà chua,....bạn chỉ cần say xay nhuyễn những nguyên liệu này, sau đó đắp lên mặt trong vòng 10-15 phút....

Làm sao để hết mụn bọc là câu hỏi mà nhiều người quan tâm
    Ngoài ra, bạn có thể tham khảo cách cách làm hết mụn bọc từ tự nhiên như: trị mụn bọc bằng mật ong - đây là cách khá nhiều người làm. Cách thông thường nhất là dùng mật ong thoa lên vùng mặt bị mụn bọc, để khoảng 30 phút sau đó rửa lại với nước sạch. Đây là cách mà khá nhiều bạn áp dụng nhưng để đạt được hiệu quả, bạn cần phải kiên trì và không phải ai cũng đạt được hiệu quả như mong muốn.

Cách trị mụn bọc bằng công nghệ cao

Đây là cách làm hết mụn bọc phổ biến hiện nay. Nếu trong trường hợp bạn áp dụng các phương pháp tự nhiên mà không mấy hiệu quả, bạn nên tìm đến bệnh viện hoặc các cơ sở thẩm mỹ viện để kiểm tra và thăm khám. Trị mụn bọc bằng công nghệ cao đang là giải pháp lựa chọn của nhiều bạn sau một thời gian dùng thuốc, kem trị mụn hoặc sử dụng các nguyên liệu từ tự nhiên mà không khỏi.

Nguyên lý trị mụn bọc bằng công nghệ cao tại thẩm mỹ viện đó là: Bác sĩ sẽ sử dụng ánh sáng tác động vào các lớp mụn, phá vỡ kết cấu nhân cồi mụn, triệt tiêu nguồn sản sinh ra mụn. Đồng thời cung cấp oxy để tái tạo và làm hồng da.

Để chữa trị hết mụn bọc, bạn nên tìm đến bệnh viện hoặc các cơ sở thẩm mỹ viện uy tín, bác sĩ có tay nghề để chữa trị.

Chúc bạn chữa trị mụn thành công!

Nếu bạn còn thắc mắc nào, hãy gửi câu hỏi tới chuyên mục Hỏi đáp cùng chuyên gia để được tư vấn nhanh nhất, chính xác nhất!

3. dungbeo

dungbeo Active Member

• 369 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Có cách làm hết mụn bọc cực đơn giản bạn nhé, bạn chỉ cần rửa sạch mặt rồi bôi kem đánh răng vào và để qua đêm nhé, bạn sẽ thấy hiệu quả nó mang lại nhanh thôi

4. Red Demon

Red Demon Member

• 259 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bôi kem đánh răng nào cũng trị mụn bọc đc hả bạn? Hay phải bôi loại kem nhất định?

5. maithanh

maithanh Member

• 86 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

muốn hết mụn bọc bạn nên chọn những loại kem đánh răng màu trắng ấy mà thoa lên vùng mụn nhé

6. Yến Nhi0209

Yến Nhi0209 Member

• 59 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm sao để hết mụn bọc khó lắm, ngày trước mình cũng thử bao nhiêu cách thiên nhiên với bôi thuốc rồi chẳng thấy đỡ tẹo nào, để già rồi nặn dễ bị sẹo thâm lắm :(:(

7. hero

hero Member

• 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thế rồi có hết ko hả bạn?
    Mình cũng đang chưa biết làm sao để hết mụn bọc cả. Dạo gần đây tự nhiên xuất hiện mụn bọc chứ, cũng ko dám nặn vì sợ bị để lại sẹo lắm.

8. minmin

minmin New Member

• 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bị mụn bọc thì ko nên tự nặn bạn nhé. dễ để lại sẹo lõm lắm. trước thi thoảng mình mọc cái mụn bọc to ở cằm, mình bôi kem đánh răng để qua đêm, thấy hôm sau mụn đỡ sưng với xẹp đi đấy. còn nếu nhiều thì chắc là phải đi bệnh viện hoặc đi tmv mà trị thôi.

9. Thiên Sứ Làm Đẹp

Thiên Sứ Làm Đẹp New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mụn bọc rất khó chữa nếu chỉ đắp hoặc dùng mặt nạ, phải biết nguyên nhân gây ra mụn của bạn đã , rồi chữa mới được ,mà phải chữa từ bên trong kết hợp với bên ngoài , bạn tìm đến các phương pháp đông y xem sao.chị mình cũng bị mụn lâu năm nhưng tìm đến phương pháp đông y thấy khỏi mụn đấy ạ