Cho e hỏi lấy cao răng có đau không mọi người?

Cho e hỏi lấy cao răng có đau không mọi người?

Chia sẻ trang này

1. minmin

minmin New Member

• 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 1,860 Lượt xem

• 10 Lượt trả lời

Mọi người ơi, ai đã đi lấy cao răng chưa, cho e hỏi lấy cao răng có đau lắm ko ah? liệu lúc làm có bị chảy máu ko ah? e đang tính đi lấy cao răng, vì chưa đi lấy bao giờ nên cũng sợ sợ ý ah.
    ngày xưa, hồi còn bé, nhổ răng là nỗi kinh hoàng trong tuổi thơ dữ dội của e nên càng ngĩ càng sợ ý ạ :(

2. nhungmilo

nhungmilo Member

• 86 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ôi, trước mình cũng đi lấy cao răng 1 lần rồi. bị chảy máu nhiều lắm.
    ko đau nhưng cảm giác khó chịu cực vì cứ phải há miệng ra cho bsi làm ko nuốt bọt, ngậm miệng lại đc. lấy hơn 1 năm rùi ý.

3. Bibi đáng yêu

Bibi đáng yêu New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy lấy cao răng ko khó chịu, khá dễ chịu đó chứ. Trước mình cứ sợ ko dám đi lấy nhưng khi đi thì thấy cũng bình thường, đôi lúc cảm giác thấy các miếng cao răng bong ra rất thú vị.

4. bibi xinh

bibi xinh New Member

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đến trẻ con còn ko thấy đau và làm như thường bạn ơi, lấy cao răng có gì đâu. :D Đôi lúc lấy cao răng mình còn cảm thấy dễ chịu.

5. Châu Ngọc

Châu Ngọc Member

• 272 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có đau mà các bạn, nhưng đau ít thôi. :D Giờ lấy cao răng dùng tia nước hỗ trợ nữa nên ko đau nhiều đâu.

6. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 567 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Không đau chút nào luôn. Lúc lấy cảm giác khá dễ chịu đó. :D Lấy tầm 10-15 phút là xong thôi. Tuy vậy nên chọn các cơ sở uy tín để răng mình ko bị tê buốt sau đó khi ăn đồ nóng, lạnh

7. Hương Quỳnh Hoàng

Hương Quỳnh Hoàng Member

• 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lấy cao răng hay cạo vôi răng là dùng sóng siêu âm của đầu scaler (scaling by super sonic vibration), làm rung lên để vôi bám vào men răng rớt ra. Cạo vôi răng hoàn toàn không ảnh hưởng gì đến ngà và men răng. Những bệnh nhân không hiểu biết và không có trình độ mới sợ hãi khi đi cạo vôi. Khi đầu cạo vôi răng rung lên sẽ làm răng hơi buốt (rợn da gà) nhưng không phải là cảm giác đau, ai cũng có thể chịu nổi cảm giác nầy trừ những BN quá nhát.

8. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 450 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Thằng em mình hơn 10 tuổi lấy cao răng nó còn ko kêu tí nào cơ mà.:)) Ko đau đâu bạn ơi.

9. Thúy Trần

Thúy Trần New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng rồi đó. Mới đầu mình cũng sợ nhưng khi lấy cao răng thì thấy bình thường. :D Ko đau chút nào

10. Nhớ anh

Nhớ anh New Member

• 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ko đau nhưng lúc BS cho cái dụng cụ lấy cao răng vào nhìn cứ ghê ghê. :D Mình nhắm tịt cả mắt lại luôn, ko dám nhìn.

11. Tina

Tina New Member

• 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chắc bạn chủ thớt chưa đi lấy cao răng bao giờ. Lúc đó mình cũng sợ đau nên ko dám đi lấy cao răng, nhưng đi lấy rồi thì thấy ko đau chút nào. :D