Cho e hỏi sự khác nhau giữa điêu khắc và phun thêu lông mày?

Cho e hỏi sự khác nhau giữa điêu khắc và phun thêu lông mày?

Chia sẻ trang này

1. hoangyen92

hoangyen92 New Member

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 44,991 Lượt xem

• 9 Lượt trả lời

2. thuthuy93

thuthuy93 Member

• 148 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo cá nhân mình thấy cả 2 cách đều giúp lông mày đẹp hơn. Tuy nhiên, phun thêu lông mày nhìn tự nhiên và thường được nữ giới tuổi trẻ trẻ áp dụng còn điêu khắc lông mày thì giá đắt hơn và phu nữ lớn tuổi, chững chạc có gia đình hay thực hiện nè. Nói chung là cách nào cũng đẹp!

3. viettrinh88

viettrinh88 Member

• 271 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thứ nhất là giá, giá điêu khắc đắt hơn. Thứ 2 về thời gian, phun xăm lông mày lâu hơn, Thứ 3 về hiệu quả lâu năm, phun xăm lông mày hiệu quả lâu hơn, thứ 4 về kiêng, phun xăm mày kiêng nhiều hơn điêu khắc

4. Hồng Nhung1986

Hồng Nhung1986 New Member

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bà chị gái mình đi phun thêu lông mày nhìn cũng tự nhiên mà đẹp nhưng hình như điêu khắc lông mày với phun thêu lông mày cho kết quả giống nhau, tớ tìm hiểu chẳng thấy khác nhau mấy. Có khi chọn làm dịch vụ nào cũng như nhau thớt ak,

5. jinjin

jinjin Member

• 333 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đọc thì thấy điêu khắc lông mày tốn nhiều công sức hơn phun thêu lông mày đấy các bạn ạ.

6. Wind

Wind Member

• 371 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Nhìn chung tớ thấy kết quả như nhau mà, thấy 2 phương pháp không khác gì nhau. :D

7. vietmy334

vietmy334 Member

• 388 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cứ lông mày mờ là phải làm 1 trong 2 phương pháp này để rõ nét hơn các bạn nhỉ?

8. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Cá nhân mình thấy 2 phương pháp này giống nhau, giá cả cũng tương tự nhau, tùy từng nơi mà họ gọi thế nào thôi

9. Mai Anh Sài Gòn

Mai Anh Sài Gòn New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Kitty chưa đúng nhé. Thêu là dùng kim nằm trong cái máy để xăm mực lên da, nét nó song song với nhau tức là tạo sợi lông mày giả nhưng nó lại song song đều nhau nên nhìn không giống thật.
    Còn Điêu khắc là thợ dùng tay cầm 1 con dao rất nhỏ người ta gọi là Microblading để khắc từng sợi như họa sỹ vẽ tranh ấy. Nếu thợ giỏi thì đẹp vô cùng, như thật luôn. Nếu thợ kém thì ôi thôi má ơi...hihi
    Chọn thợ thật kỹ nha các mẹ

10. Mai Anh Sài Gòn

Mai Anh Sài Gòn New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đây là hình bạn em làm bên Lông Mày Đẹp Kiwi Ngô của chị ca sĩ Kiwi Ngô Mai Trang. Nghe nói chị Kiwi bôn ba học chấu Á châu Âu về tự luyện ra kiểu Lông Mày của riêng chị. Hình em chôm trên Page này : https://www.facebook.com/longmaydepkiwingo/
    Tự nhiên đến rụng rời luôn

Các file đính kèm:

Chủ đề của tuần