Cho e hỏi sữa chua nào tốt nhất cho phụ nữ ah?

Cho e hỏi sữa chua nào tốt nhất cho phụ nữ ah?

Chia sẻ trang này

1. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

• 8,475 Lượt xem

• 47 Lượt trả lời

E từ trước tới giờ ít ăn sữa chua nhưng nghe mọi người nói ăn sữa chua vừa tốt cho tiêu hóa, lại vừa đẹp dáng sáng da nghe cứ bị thích :D> đang tính mua sữa chua về ăn nhưng ra siêu thị e thấy có nhiều loại sữa chua quá. hoa hết cả mắt. chả biết chọn loại nào luôn..@@ sữa chua ngoại, sữa chua nội đủ kiểu. e thuộc tạng người dễ béo nên chỉ sợ ăn sữa chua vào tăng cân thì khổ.các chị nhà mình đang dùng sữa chua của hãng nào tốt nhất cho chị em phụ nữ thì cho e cái suggest với nào. :oops:

2. subisusu

subisusu Member

• 307 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chị này giống em, ít ăn sữa chua cực luôn. thi thoảng mẹ mua về thì ăn cho vui miệng thế thôi chứ cũng chả nghĩ đến chuyện ăn sữa chua để đẹp dáng sáng da đâu.

3. akimi.liv92

akimi.liv92 Active Member

• 303 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

nhưng em nghe nói ko phải sữa chua loại nào cũng tốt đâu c. trên thị trường hiện nay rất nhiều loại sữa chua có thành phần bột sữa, bột whey không tốt cho người tiêu dùng đặc biệt là những chị em đang muốn cải thiện sức khỏe và làm đẹp. mà nhất là chị em mình thì ai mà chẳng muốn khỏe với đẹp chứ.

4. KemKulz

KemKulz Member

• 304 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em đang ăn Sữa chua Hy Lạp Pascual. nhà e chuộng loại sữa chua này, ăn thích lắm chị a. chị thử mua về ăn xem sao.

5. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

là như nào c nhỉ? tưởng sữa chua phải có sữa bột là đúng rồi. e đi mua sữa chua em cũng chả để ý luôn.

6. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

loại này mới hả c ơi? nói thật e giờ mới nge có sữa chua Hy Lạp Pascual. ở VN mình có bán ko c?

7. Niloreal

Niloreal Member

• 245 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

M cũng nghe đến loại sữa chua này rồi. hôm trc bà chị em cũng mua sữa chua này về cho ăn thử, thấy bảo đây là một sản phẩm của Công ty Pascual, công ty sản xuất sữa lớn và uy tín số 1 ở Tây Ban Nha đấy. mấy chị e mình ko biết thôi chứ chị em bảo bạn bè của chị đa phần là ăn sữa chua này vì nge bảo tốt cho sức khỏe và sắc đẹp của chị e lắm.

8. vudaingayay

vudaingayay Member

• 230 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Híc, e ăn sữa chua chả hiểu sao toàn bị đau bụng thôi các c ah. chẳng biết có phải là do lạnh ko nữa. e cũng chưa nghe có loại sữa chua Hy Lạp Pascual gì cơ. sữa này có gì khác mấy sữa kia mà tốt hả các c?

9. hihihehe

hihihehe Member

• 186 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

E thấy có chị bảo sữa này của tây ban nha. e đi siêu thị hình như cũng ko thấy có loại sữa này thì phải. hay là do em ko để ý nhỉ. có khi phải mua hàng xách tay mới có c a.

10. ngocyen

ngocyen Active Member

• 366 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

sữa chua này lạ nhỉ. giờ em mới nghe có sữa chua này đấy c. mùi vị thế nào vậy c?

11. KemKulz

KemKulz Member

• 304 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hình sữa chua Hy Lạp đây này mấy c

12. KemKulz

KemKulz Member

• 304 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

M ăn thì thấy sữa chua này hương vị đậm hơn, giàu dinh dưỡng và năng lượng hơn sữa chua thường - các loại sữa chua khác mình từng ăn ấy. Đặc biệt cho mình cảm giác no lâu, hạn chế ăn vặt gây nguy cơ tăng cân hoặc có hại cho sức khỏe.

13. hlan6649

hlan6649 Member

• 233 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trước bà chị em đang bầu bí, thấy cũng mua sữa chua này về ăn. e ăn ké thấy cũng thích lắm c ah. c bảo loại này giá trị dinh dưỡng cao, bổ sung năng lượng nhưng lại ko gây tăng cân béo phì, tốt cho xương khớp. Nên sau e cũng đi mua luôn 1 thùng về ăn dần. :)

14. subisusu

subisusu Member

• 307 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

thế ấy ah. mà sữa chua Hy Lạp của Pascual giá trị dinh dưỡng cao mà lại ko gây tăng cân c nhỉ? tưởng cứ giá trị dinh dưỡng cao là nhiều chất hơn rồi. e cũng ko hay để ý thành phần dinh dưỡng trong sữa chua mấy đâu.

15. KemKulz

KemKulz Member

• 304 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

giàu giá trị dinh dưỡng khác, còn nhiều chất béo khác nhau mà chị. :D :D
    Bình thường trong 100g sữa chua chứa khoảng 100 Kcal, chất đạm trung bình từ 3,1 - 5,3 g, chất béo khoảng 2,3 - 2,6 g, chất bột khoảng 14-15g. 100 g sữa chua có thể cung cấp xấp xỉ 100 Kcal.
    Còn của sữa chua Hy Lạp thì có giá trị năng lượng cao nhất thị trường 1152,5Kcal/cốc 125gr và thành phần dinh dưỡng giàu canxi, vitamin D giúp hệ xương của phụ nữ chắc khỏe vượt trội. Nên c ko lo chuyện tăng cân đâu.

16. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

thế hả c? bình thường thì e mắc bệnh hay ăn vặt lắm luôn. nên dễ bị tăng cân, béo bụng. cứ đi làm về là lại thèm thèm cái gì đó. ko biết ăn sữa chua này có dễ ăn ko c?

17. hlan6649

hlan6649 Member

• 233 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

M ăn lần đầu là thấy thích ngay. dễ ăn lắm. loại sữa này nhiều sữa tươi gấp 3 lần với sữa chua thường cơ mà. mà bạn mắc bệnh thèm ăn vặt thì mua sữa chua này mà thay. nó cho cảm giác no lâu nên hạn chế tình trạng thèm ăn vặt đấy. đây cũng là cách để mấy chị em văn phòng "Cai" cái khoản ăn vặt để giảm cân đấy. :D

18. freedom2204

freedom2204 Member

• 175 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hihii. thích thế hả c. Nghe các c nói e lại muốn mua sữa chua Hy Lạp về ăn thử xem thế nào. mà các c mua ở đâu vậy a? thấy mấy c bảo trong siêu thị ko có kìa. :(

19. akimi.liv92

akimi.liv92 Active Member

• 303 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

ừ,mới hôm cuối tuần rồi e đi big C xong.em cũng thấy hình như trong siêu thị chưa thấy có bán loại sữa này hay sao ấy. hay e ko để ý kỹ nhỉ? o_Oo_O

20. KemKulz

KemKulz Member

• 304 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

M thì ko hay mua trong siêu thị. Toàn đặt hàng mua ở bên này thôi. website này này các c: muasuabot.com
    Bình thường thì ngày nào e cũng ăn, toàn mua hẳn 2 thùng để đấy luôn.