Cho e hỏi tẩy trắng răng có đau không, có hại gì không ạ?

Cho e hỏi tẩy trắng răng có đau không, có hại gì không ạ?

Chia sẻ trang này

1. tranngat0106

tranngat0106 Member

• 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 4,087 Lượt xem

• 37 Lượt trả lời

Cả nhà cho e hỏi tẩy trắng răng có đau không, có hại gì không ah? E đang tính sang tháng đi tẩy trắng răng vì răng e hơi bị ố vàng..nhìn trông cứ xấu xấu bẩn bẩn khiến mỗi lần cười e ko dám cười hết cỡ....nhiều lúc tự ti lắm ah. nhưng băn khoăn ko biết tẩy trắng răng xong có vấn đề gì ko các chị nhỉ? c nào tẩy trắng răng rồi, giờ có cảm giác gì ko ak? giúp e với ah. nếu ko sao thì e lên kế hoạch đi tẩy trắng răng đây ah.

2. nhungmilo

nhungmilo Member

• 86 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

thấy bảo tẩy trắng răng xong răng dễ bị mất men, dễ bị vàng ố với bị vàng hơn nếu mình ko kiêng những đồ uống có màu như cafe đó bạn ah.

tranngat0106 thích bài này.

3. dungtran

dungtran Active Member

• 346 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nếu bạn chủ thớt sợ tẩy trắng răng hại thì thử cách tự nhiên này xem: Sau mỗi lần đánh răng bình thường với kem thì dùng mặt trong của vỏ chuối (vỏ chuối chín chứa hàm lượng cao chất potassium) chà nhẹ nhàng vào răng khoảng 2 phút. Các khoáng chất có trong vỏ chuối sẽ thấm vào bề mặt răng và làm sáng bóng.

tranngat0106 thích bài này.

4. Diễm My

Diễm My Member

• 55 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nghe hay nhỉ, nhưng ko phải lúc nào cũng có sẵn chuối bạn ạ. Chắc thỉnh thoảng dùng cách này đc thôi

5. thuyphuongle

thuyphuongle Member

• 53 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Ủa, mình thấy tẩy trắng răng thì bình thường thôi mà. Răng mình bị vàng nên mình tẩy hoài mà men răng không bị mỏng đi như mọi người nói . hơn nữa chỗ mình làm nha sĩ còn cho mình thêm kem đánh răng mang về để đánh trong những ngày mới tẩy để đỡ ê buốt nữa. Mà đúng là nha sĩ cũng khuyên là về nhà thì nên kiêng cf và thức ăn có nhiều màu vì trong thời gian đầu răng đễ bị nhiễm màu nhanh. Nên trong mấy tuần đầu mình toàn uống nước lọc với ăn đồ gì màu trắng như gà, thịt heo, rau xanh,..Cũng nhờ vậy nên răng mình lâu bị vàng lại lắm

6. mesumo

mesumo New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thấy bảo răng đi tẩy và đánh trắng sau nó bị ố và mủn các mẹ ạ, mình răng cũng hơi vàng, muốn đi tút lại mà mà sợ ... hixx mình giống hệt bạn chủ top chẳng dám cười to :( nghĩ mà nẫu ruột

7. tranngat0106

tranngat0106 Member

• 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mìh thử rồi, mà ko thấy ăn thua mấy.

8. tranngat0106

tranngat0106 Member

• 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn tẩy trắng răng ở đâu thế? giá cả thế nào bạn?
    mà tẩy trắng răng thì răng sẽ trắng sáng trong bao lâu bạn nhỉ?

9. Bichphuong76

Bichphuong76 Member

• 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn có thể đến nha khoa Á Âu gần chợ Bến Thành để được bác sĩ tư vấn thêm về các phương pháp tẩy trắng răng

10. troixanhmaytrang

troixanhmaytrang New Member

• 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

#trangngat0106: mình mới trẩy trắng răng và làm răng sứ ở nha khoa Dr Hùng xong nè. Không có vấn đề gì đâu bạn, răng mình tẩy trắng xong lên màu rất đẹp nhé. Tất nhiên mình cũng phải tránh ăn thức ăn và đồ uống có màu để tránh bị nhiễm màu lại. Làm đẹp mà phải chịu khó tí hihi. Sau đó thì mình bọc sứ 2 cái răng cửa hàm trên. Hoàn tất xong nhìn kết quả mình rất hài lòng vì nhìn như thật á. Bạn cứ đến trung tâm để BS tư vấn cho bạn nhé!

11. tranngat0106

tranngat0106 Member

• 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nha khoa này ở đâu vậy ah? e đang ở HN cơ ah. tẩy trắng giá tầm bao nhiêu ah?

12. troixanhmaytrang

troixanhmaytrang New Member

• 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nha khoa Dr Hùng này ở TP HCM bạn ơi, bạn vô đây tham khảo nè: nhakhoadrhung.com. Hôm mình điều trị thì đang có chương trình giảm 15% với lại mấy bạn tiếp tân báo là nếu tẩy trắng thì cạo vôi răng được miễn phí luôn.

13. Thúy Nguyễn

Thúy Nguyễn Member

• 58 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tẩy trắng răng thì có gì đâu mà đau hả thớt, còn có hại hay không thì em cũng không biết, giờ cũng thấy có nhiều người đi tẩy trắng răng rồi. Mà em thấy thớt nên tẩy trắng răng bằng cách tự nhiên tại nhà cho an tâm, chọn nhầm nha khoa không tốt có khi lại thành có hại thật đấy.

minhdo thích bài này.

14. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Em nghe đâu tẩy trắng răng sẽ làm răng yếu đi mà một thời gian sau nếu không chăm sóc răng còn xỉn màu hơn ý

15. Lan đoàn

Lan đoàn New Member

• 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chị gái e mới đi tẩy trắng răng về xong, làm ở bên hoàn mỹ. tẩy trắng laser làm hết 2,5tr triệu. lúc chưa tẩy trắng răng thì răng bà ý xỉn màu ghê lắm như kiểu mấy ông chuyên hút thuốc mà răng xỉn ấy. Làm xong, e chưa nhìn nhưng thấy c e bảo làm xong trắng sáng hơn hẳn. Cũng hơn tháng rồi :) khong thấy c e kêu ca gì

16. thanhnguyen

thanhnguyen Active Member

• 169 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

dv tẩy trắng laser có vẻ hot thật, đâu đâu cũng thấy quảng cáo dv này :D tẩy trắng răng mà không trắng sáng hơn thì mất tiền làm gì b

17. thuydung91

thuydung91 New Member

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng khá băn khoăn không biết tẩy trắng răng có hại không nữa :) em muốn lựa chọn dịch vụ tốt 1 chút

18. hainguyenda

hainguyenda Active Member

• 249 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

mình thì ưu tiên những pp làm trắng răng tự nhiên hơn, có thể khả năng làm trắng của nó k nhanh như những pp hiện đại nhưng nó an toàn mà lại k làm hỏng men răng

19. phuongchan185

phuongchan185 New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cũng muốn đi tẩy trắng răng mà chỉ sợ hỏng men răng thôi

20. Lan đoàn

Lan đoàn New Member

• 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chị gái e mới đi tẩy trắng răng về xong, làm ở bên hoàn mỹ. tẩy trắng laser làm hết 2,5tr triệu. lúc chưa tẩy trắng răng thì răng bà ý xỉn màu ghê lắm như kiểu mấy ông chuyên hút thuốc mà răng xỉn ấy. Làm xong, e chưa nhìn nhưng thấy c e bảo làm xong trắng sáng hơn hẳn. Thấy bảo bác sỹ cam kết không làm hỏng men răng đâu

dungtran92 thích bài này.