Cho em hỏi cách điều trị sẹo lõm do mụn để lại hiệu quả nhất ?

Cho em hỏi cách điều trị sẹo lõm do mụn để lại hiệu quả nhất ?

Chia sẻ trang này

1. hoangphuong

hoangphuong New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,479 Lượt xem

• 6 Lượt trả lời

năm nay mình 20 tuổi, mình bị mụn hồi 3 năm rồi,đến nay vẫn chưa khỏi, nhưng sẹo chỉ mới xuất hiện gần 1 năm nay thôi. cứ thỉnh thoảng lại lên 1 cái mụn to, y như rằng nó trở thành sẹo lõm. mình bùn quá, mặc dù mình là con trai nhưng vẫn rất ngại khi đi ra ngoài đường. vậy mình muốn hỏi ace có ai đã từng trị sẹo thành công có thể hướng dẫn cho mình cách nào đc k. mình xin đc cảm ơn tất cả m.n

2. hoangphuong

hoangphuong New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ai giúp mình với

3. dungtran

dungtran Active Member

• 346 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

híc, vấn đề của bạn nan giải quá. vừa bị mụn, vừa bị sẹo nữa. tốt nhất bạn ko nên tự tay nặn mụn nhé. vì tự nặn dễ bị sẹo rỗ lắm.
    m cũng thấy nhiều ng bị mụn, xong để lại sẹo rỗ nhìn hơi gê đó b ah.
    b bị mụn 3 năm mà chưa dùng thuốc hay dùng loại kem trị mụn nào ah??????

>> Cách trị sẹo rỗ sau mụn

4. thanh1991

thanh1991 New Member

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nếu sẹo mới, cậu thử dùng lô hội hoặc là dùng vitamin E xem nhé. trc e tớ bị mụn xong có mấy cái sẹo, dùng vitamin e thấy cũng đỡ. nhưng mà là sẹo mới. sẹo lâu lâu thì ko bít có ăn thua ko. Cậu thử dùng cách đó đối phó với mấy cái sẹo mới xem sao.

5. Kimchi

Kimchi New Member

• 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu tình trạng mụn mà thi thoảng mới nổi thì bạn nên xem lại chế độ ăn uống ngủ nghỉ để hạn chế tình trạng mụn nổi và sẽ trở thành sẹo
    Mỗi lần có mụn mình thường áp dụng cách này, vì mụn của bạn na ná mình trc đây nên mình mới chia sẻ nhé.
    Khi nào con mụn chín bạn rửa mặt và tay thật sạch dùng tay nặn nhẹ, lấy hết nhân mụn ra, sau đó lấy nc muối biển sinh lý rửa nhẹ vùng nặn, rồi dùng nghệ tươi bôi vào vết nặn mụn, thì ko bj để lại sẹo.
    Còn đối với sẹo cũ bạn dùng mấy loại kem trị sẹo xem thế nào

6. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Đào đâu ra nước muối biển sinh lý trị sẹo lõm giờ bạn ơi??? Cái này có vẻ hiếm, chả thấy chỗ nào bán

7. QuynhChi45

QuynhChi45 Member

• 201 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Dùng nước muối thường cũng đc bạn ơi, hòa muối vào nước bình thường cũng được mà