Cho em hỏi cách massage giúp mặt thon gọn?

Cho em hỏi cách massage giúp mặt thon gọn?

Chia sẻ trang này

1. thuhong

thuhong New Member

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 711 Lượt xem

• 6 Lượt trả lời

Các chị ơi, cho e hỏi cách massage giúp mặt thon gọn với ah. E dạo này tăng có 2 cân, mà toàn bị béo mặt. cảm giác nặng nề nhìn rất xấu, cái mặt lúc nào cũng như cái bánh bao.
    Mà tự mình massage có giúp mặt thon gọn hơn ko các chị? Hay là mình phải đi spa, người ta massage cho thì mới hiệu quả nhỉ?

2. LinhChi

LinhChi Active Member

• 278 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Có nhiều video dạy mat xa mặt lắm c ah, Em mặt cũng to phè phè, ng thì bé nhưng chẳng chịu khó đâu ah

3. Suju88

Suju88 Member

• 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hehe, chia sẻ cho bạn các bước massage mặt, cách mà mình vẫn làm hàng ngày nè:
    1. Rửa mặt sạch sẽ, và nếu da bạn khô, thêm một ít dầu hạnh nhân, tinh dầu hương thảo hoặc dầu hoa cam….
    2. Sử dụng lưng bàn tay, nhẹ nhàng vỗ nhẹ vào vùng da xung quanh cằm và dưới cằm để kích thích các tế bào da.
    3. Dùng ngón cái massage tròn nhẹ nhàng khu vực quanh cằm, việc này sẽ giúp lưu thông máu và loại bỏ các độc tố tích lũy trên mặt.
    4. Mở khẩu hình miệng hình chữ "oooh" sau đó massage hai bên miệng để giúp giảm bớt nếp nhăn.
    5. Dùng các ngón tay nhẹ nhàng bấm dọc lên phía trên xương gò má, và từ từ massage ra 2 bên má.
    6. Dùng 2 ngón tay giữa, massage nhẹ nhàng trên mũi và bên dưới lông mày của bạn.
    7. Sử dụng 3 ngón tay (trỏ, giữa và áp út), nhẹ nhàng xoa bóp trán bạn, di chuyển giữa trán đến đôi tai của bạn.
    Bạn thử xem nhé :)

thuxinh thích bài này.

4. thuxinh

thuxinh New Member

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đây chị ơi, có video dạy massage mặt đây ah. chị làm theo video này, hướng dẫn cũng đơn giản, dễ thực hiện

dungtran thích bài này.

5. dungtran

dungtran Active Member

• 346 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

thanks bạn thuxinh nhé. IDM đang bị lỗi ko tải đc chứ. oánh dấu để thi thoảng thực hiện mới đc.
    Nhìn cái mặt mình béo lên tí chả khác gì cái bánh bao. Đến khổ.

6. Honey

Honey Active Member

• 404 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình nghĩ chỉ có giảm ăn thì mặt ko to phèn phẹt thon gọn đc
    Chứ chỉ mat xa ko thôi thì cũng ko có kết quả đâu

7. Trà Mi

Trà Mi New Member

• 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nói chung là ăn uống kết hợp với massage thì mới giúp mặt thon gọn đc các chị ah. nhất là những ai dễ bị tăng cân, béo mặt thì nên chú ý chế độ ăn uống. chứ ko mặt như cái bánh bao cũng khổ.